Iphone 4 lỗi trượt nhận cuộc gọi đến

chi2gucci
24/10/2011 16:52Phản hồi: 49
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lắc máy xem ra thấy nguy hiểm quá.mỗi lần lắc mỗi lần tim thòng..hix
Thế nếu restore hay up lên IOS.5 thì máy có bị mất hết app và dữ liệu như ảnh và music không hả các bạn?
ko còn gì cả
phuongthy
TÍCH CỰC
12 năm
Máy mình không JB nhưng lâu lâu cụng bị bác à. Có lẽ đây là bệnh chung của IP.
bệnh chung của ip rồi bác ơi, chẳng có cách nào cả, đợi 1 tẹo là có thể trượt đc mà, k thì bác ấn nút volume tăng giảm âm lượng là đc đó
đang tính mua em này
Máy em có lúc cũng bị như vậy, thật là phiền phức. Em xài app toàn là mua ko à, ko có JB luôn.
sonitbr
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy mình cũng bị như vậy, đã cài lại nhiều fw cũng vậy, lam mình phai gọi lại, tốn tiền oan. Đây là bệnh chung của iphone
đó không phải lỗi máy mà là điểm yếu của màn hình điện dung bạn ạ. cách khắc phục là bạn mua bao da cho máy, để iphone vào chỗ khác hoặc nếu nhét iphone trong túi quần thì quay màn hình ra ngoài 😁. nói chung là thích đút iphone vào chỗ nào cũng được, miễn là tránh để màn hình tiếp xúc với da nếu không hiện tượng "đơ" khi nhận cuộc gọi sẽ diễn ra
trường hợp này theo mình cách khắc phục duy nhất là xoay màn hình ra phía ngoài khi đút vào túi quần.
Mình cũng bị vậy sau khi dùng iphone 4, máy của mình ko jailbreak. Mình up lên iOS 4.3.5 thì đỡ hơn rất nhiều. Từ ngày lên iOS 5.0 thì ko thấy bị lỗi này nữa. Thử lên iOS 5 nhé
binghia
TÍCH CỰC
12 năm
Đang tính hỏi cái vụ này may quá có bác bực bội hỏi trước....! EM thì khi bị vậy bấm home xong trượt ok....! Mà đúng là ko để trong bao mà để trong túi quần quay mặt vào trong là hay bị lắm....! Em để ý thấy vậy! Chắc em nó dị ứng với da đùi của chúng ta nên mới đơ như cây cơ ra vậy...hehehe...thêm một knghieem hay nữa khi dùng Iphone....! Thank anh em tinhte~~~
binghia
TÍCH CỰC
12 năm
Đang tính hỏi cái vụ này may quá có bác bực bội hỏi trước....! EM thì khi bị vậy bấm home xong trượt ok....! Mà đúng là ko để trong bao mà để trong túi quần quay mặt vào trong là hay bị lắm....! Em để ý thấy vậy! Chắc em nó dị ứng với da đùi của chúng ta nên mới đơ như cây cơ ra vậy...hehehe...thêm một knghieem hay nữa khi dùng Iphone....! Thank anh em tinhte~~~
Máy mình cũng bị như thế này nhưng khi vào winterboard bỏ theme đi thì lại ko bị nữa :|
iApples
TÍCH CỰC
12 năm
Tại bạn cứ đút túi quần để mặt trước quay sát vào đùi nên nó tiếp xúc với da thịt thường xuyên nên nó bị đơ cảm ứng từ chứ sao ? Bạn thử đút quay mặt nó ra ngoài xem sẽ khỏi nay !
thang mao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cứ tưởng áp mặt vào đùi chị em mới bị đơ ra chứ hóa ra đùi anh em cũng bị à? Thế thì iPhone là giống cái rồi :skip:
Mình up lên iOS 5 rồi, OK lắm mọi người ạ, mấy tháng nay k thấy bị lỗi nữa.
Cài callcontroller đi 😆 Lắc để trả lời cuộc gọi cho nó pờ rồ 😃) Nhất là mùa đông đang dùng gang tay ngại bỏ ra mà trượt =))
Lúc trc mình dùng 4.3.3 cũng bị như thế, sau khi up len 501 thì xài tới giờ chưa bị đơ lần nào 😃
thỉnh thoảng mình cung bị giống bạn, nếu bạn thích trược có thể rs lại, nếu không bạn vào cydia cài EZDecline bạn có thêm nút từ chối cuộc gọi và nhận cuộc gọi ngoài màn hình Locksceen luôn!
mình cũng ý kiến giống mấp bạn trên mình up lên 5 là hết thấy bị cho tới bây giờ! bạn up lên thử đi. cài itool backup lại chương trình là không mất gì hết. trong diễn đàn cũng có hướng dẫn xài itool đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019