Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Iphone 4 lỗi trượt nhận cuộc gọi đến

chi2gucci
24/10/2011 16:52Phản hồi: 49
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sabrian
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này là đơ cảm ứng ùi, mình cũng bị vậy, có cách là xài bao da sẽ hết, đừng để màng hình tiếp xúc vào body cùa mình lúc có cuộc gọi đến, sao đó slide vô tư. Đảm bảo chuẩn 100% mình tìm tòi cái này 2 tháng trời mới bít đó.
mình mới tìm ra nguyên nhân của bệnh này đó là do miếng dán màn hình, các bác nào dán màn hình thì lột ra sẽ thấy kết quả ngay, mình mởi test mấy ngày nay luôn, thấy rất ổn
letu2112
ĐẠI BÀNG
12 năm
nguyên nhân : màng hình tiếp xúc với da khi có cuộc gọi đến, ip nào cũng bị, version nào cũng bị, jb hay không cũng bị.
cách khắc phục :
1. để màng hình quay ra ngoài. ( có thể hư màng hình khi va chạm ).
2. bấm 1 nút bất kì 1 hoặc 2 lần.
3. vuốt lên màng hình từ trên xuống hoặc dưới lên vài lần.
4. bấm nút power 2 lần để từ chối rồi gọi lại ( cách này tốn tiền nà, hihi ).
5. vào cydia cài app...
Mình từng bị ntn khi cài theme !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
cái này bệnh chung ai phôn mà bạn.bó túi đi làm cả ngày hok bóc máy j hết tới chiều có ng gọi móc ra kéo thì hok kéo qua hết dc hehe bấm nút home xong kéo 1 phát lụm lúa
Bùi Nam
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tớ dùng 3 đời iPhone rồi, đời nào cũng bị thế. Lỗi nhiễm từ màn hình...lên iOS 6 khắc phục đc bằng cách vuốt nhẹ biểu tượng phone lên trên màn sẽ hiện 2 biểu tượng, bạn có thể chọn trả lời or ko trả lời
sabrian
ĐẠI BÀNG
12 năm
xoay ip ra ngoài là ok ngay. nhưng vỡ màng hình như chơi.
cái này do bạn để đâu trong túi quần, hoặc tay quá khô nó ko ăn đc. Máy nào lâu lâu cũng bị.
dễ thui.tại iphone là cảm ứng nhiệt.khi áp sát vào ng lâu thì dễ bị cảm ứng đơ.từ iphone 2G-4S.nếu khắc phục bạn đừng áp sát mặt cảm ứng vào đùi khi bỏ túi quần.áp mặt sau vào trong,mặt cảm ứng ra ngoài..
NOTE:CẨN THẬN COI CHỪNG VỠ MÀN HÌNH KHI BẠN VA QUẸT VÀO THỨ GÌ ĐÓ....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019