iphone 4 phien ban 5.1 MC608LL

bichvan889
5/7/2012 14:56Phản hồi: 31
Tình hình là em vừa dc cho 1 cái Iphone 4 16G black ( bà cô cho từ mỹ xách tay đem về)

Phiên bản: 5.1 ( 9B176)

Kiểu máy: MC608LL

IMEI: 01 241600 688408 8

Vi c.trinh modem: 04.12.01

Bà cô em nói đi quá cảnh mấy nước xài vẫn dc cái này nên nói là phiên bản quốc tế. Em đem ra Viettel cắt sim rồi mà lắp vào dc báo '' Không có dịch vụ''' hoặc '' Lỗi sim''. Mấy anh ở Viettel bảo ko sử dụng gì dc đâu.., mấy anh ở Phước Lập Mobile ko nhận xem máy xách tay.

E ở TPHCM

Lần đầu xài, lần đầu là thành viên của tinhte.vn.Mong các bác giúp đỡ.

Cám ơn rất nhiều
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy bạn là bản khóa mạng mà làm sao dùng được sim của các nhà mạng VN. Thông tin nè
Tên Thiết Bị​
Số Imei​
Số ICCID​
Mã Nước​
Nước Đăng Ký​
Thông Tin Bảo Hành​
Hình Thức Mua​
Tình Trạng Active​
Đăng Ký Thiết Bị​
Lần Active Cuối​
Hệ Điều Hành​
Nhà Mạng​
Khóa Mạng​

Information / Thông Tin​
IPHONE 4 16GB BLACK​
012416006884088​
89014103243345805813​
USA​
US​
Out of Warranty​
t1​
Yes​
Yes​
2011-10-25​
5.1​
AT&T USA​
Locked​
@tcl1972 Nếu Mình nhờ bà cô gọi cho AT&T kêu họ unlock thì liệu có khả thi ko bạn? thanks bạn nhìu nha😃
kahnq
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tcl1972
bạn ơi, bạn check thông tin khóa mạng đó ở đâu thế, mình thử nhiều site miễn phí nhưng kết quả toàn nói Server down.
nếu đc bạn check giùm mình luôn, mình thanks trước!
Serial máy: MC608LL
IMEI: 012845007983913

Thân!
máy của bạn lock..xuất sứ usa ;)
trời..mọi người nhanh thiệt. cảm ơn nhiều nhe.
Có người bảo mình đi mở mạng 150k, có người bảo lại Phước lập Mobile mở mạng 300k ( Phước Lập mình đem lại rồi, họ bảo IMEI này họ ko nhận). Giờ mình làm gì với nó giờ? ^^. Đi tiệm cứ sợ lơ ngơ bị luộc ko
@bichvan889 iphone 4 như của bạn hiện tại chưa có cách nào unlock đâu bạn nhé, giờ làm ipod touch 1 thời gian, khi nào có công cụ hỗ trợ unlock thì mới unlock được.
@hiphhh Cám ơn bạn nhiều, hic
@hiphhh Bạn ui!
Cho mình hỏi thêm cái:
1. Mình email cho AT&T nhờ unlock ( như các bạn trên mạng hướng dẫn rồi), chỉ nhận dc mail trả lời tự động bảo Đăng nhập tài khoản gì đó..
2. Nếu AT&T ko unlock cho mình thì mình nhờ bà cô mình gọi điện cho nó được ko? ( thấy có mấy bạn làm ok cho IP 4.12.1 lắm😃
3. Có 1 anh ở tiệm nói mình mua code 2,2 triệu đi, or gắn sim ghép xài.???

Nhờ bạn hướng dẫn dùm mình lần nữa nha😃 hìhì.. Đa ta bạn
đợi tool unlock hoặc bán đi bù tiền mua cái khác:d
@bichvan889 hè hè , bán đi mua cái khác cũng là quà của cô bạn đấy chứ
@bichvan889 Dùng làm máy giải trí 1 thời gian chắc sẽ có phương pháp unlock đó bạn, đừng quá bận tâm nhé 😃
@hiphhh Cám ơn bạn nhiều nhiều 😃
@hiphhh Chung một ý kiến ....
mua code lên world thôi
@bqphuoc mua code ở tiệm báo 2,2 triệu lận bạn iui, tiếc tiền quá...😔
Server#2: Iphone 4/4s At&t (USA): 1T950k/12-24h; SUPER FAST SERVICEServer#2 thứ 7,CN vẫn làm việc tốt, 24h/7 ngày chạy suốt; tất cả IMEI gởi trong ngày đều xong trước 2h sáng Việt Nam.

Server#3: Iphone 4/4s At&t (USA): 1T790k/10h-72h; NORMAL SERVICE(server#3 trả code 2 lần/1 tuần : vào đêm thứ 4-sáng sớm thứ 5thứ 6-sáng sớm thứ 7 giờ VN)
Bạn nên gọi cho cô của bạn , nhờ cô trực tiếp làm việc với nhà mạng mà cô bạn mua máy để unlock , đơn giản thôi , sau khi máy đã unlock rùi thì chỉ việc kết nối itune để active thôi
@hoangtandat Mình cảm ơn nha. Mình cũng tính làm vậy nhưng chưa ko biết có tác dụng ko. Cám ơn bạn nhìu nhìu😃
@bichvan889 Nếu cô bạn làm được thì quá ok rồi, mình tưởng hôm trước bạn làm rồi chứ, vẫn phân vân nên lập topic này à?
@bach_pro1111 đâu có. mình mới tham gia tinhte.vn mà. Đây là topic đầu tiên của mình, các bạn giúp nhiệt tình thật, cám ơn bạn nhiều nhen 😃
didopod
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nhờ cô bạn hoặc ai ở Mỹ nhưng bắt buộc đang xài mạng AT&T gọi cho nó sẽ unlock được,vì AT&T có quy định mới là bắt buộc phải xài mạng nó sẽ được unlock free 5máy trong vòng 1năm nhé.
didopod
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn nhờ cô bạn hoặc ai ở Mỹ nhưng bắt buộc đang xài mạng AT&T gọi cho nó sẽ unlock được,vì AT&T có quy định mới là bắt buộc phải xài mạng nó sẽ được unlock free 5máy trong vòng 1năm nhé.
thuan_leo675@yahoo.com
@didopod
mấy bác cứ cho ng ta hi vọng rùi lại thất vọng não nề....em đây bb 4.11.08 đợi mòn răng từ năm ngoái tới năm nay mà có thấy tool tiếc đâu,đừng nói 4.12 này....
Máy của bạn hiện h cách giải quyết ok nhất là nhờ cô bạn alo cho bọn ATT nhờ Unl thui...mà phải hết hợp đồng hoặc ko có hợp đồng mới ok thui...còn hạn thì hơi phiền phức đó...
Chúc bạn may mắn :p
@Ares kute Thanks bạn, mình nhờ Cô rồi, để coi sao..Máy này Cô mình mua dạng T1, ko có Hợp đồng, hy vọng được, haz..
À..chiều mình có ghé Viễn Thông A, họ bảo đang có chương trình mua code, giảm giá từ 2,8tr còn 2,2tr. Bạn nào có nhu cầu thì ghé nhe ( mình thì ko đủ chi phí rồi)
Mình còn ko hiểu 1 chút: tức là AT&T đã bán máy lock cho khách hàng ( Cô mình mua máy lock đem về cho mình đây. Sao họ lại còn có chương trình unlock sau đó nữa ( vi nghe các bạn kháo nhau là alo cho nhà mạng AT&T là nó mở khóa miễn phí cho mình nếu nó kiểm tra thực là mình mua ko hợp đồng or hết hạn hợp đồng)
Bạn nào rảnh rang trả lời dùm mình nha, hì hì..hơi nhìu chiện chút...Đa tạ các bạn😃
didopod
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thu nhat ban lock hop dong 2 nam moi thang phai dong phi
Thu hai ban lock khong hop dong nhung van do nha mang phan phoi va muon unlock ban cung phai them phi cho phan nay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019