Iphone 4 rơi xuống nước

hnclub
19/7/2011 12:19Phản hồi: 18
Tình hình là túi quần em thủng . đút Ip vào số chó đúng chỗ nó có vũng nước. Nó ngập nguyên máy các bác à.
Nhặt lên vội vàng tắt nguồn . tính mang ra thợ mà nhỡ tay bật nguồn. nó vẫn lên như thường . mà chưa giám test gì cả. sợ nó chập liền tắt đi ngay
Giờ tính sao các bác . bật nên dùng hay mang đi thợ đây 😔
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hong khô 1 ngày rồi bật lên 😃. Không yên tâm thì đem ra thợ 😃
Nên mang đi thợ bạn ah.

-Nếu liều mạng thì bạn để nó vào hũ gạo 2 ngày cho nó hút ẩm rồi xài ( che kín mấy chỗ ko gạo chui vào thì còn mệt hơn nha bạn )
thực sự không có chỗ nào tin tưởng để cho chọc ngoáy .😔
ngoài để trong hũ gạo còn cách nào khác ko các bác ...
chỉ còn cách hủ gạo thôi bác ah không thì đem ra tiệm:cold:
leepv
CAO CẤP
13 năm
Lẽ ra nên sắm cái quần trước khi sắm iPhone 😃. Máy vô nước thì giải pháp triệt để cần làm ngay là mang ra tiệm tháo ra sấy khô ngay chứ bên trong ko khô được đâu.
Quần rẻ mà mua đi máy bị rơi nc tốt nhất tim thợ uy tín tháo ra kiểm tra sấy khô đi
cái quần đùi bạn à . bao cái không mặc . mặc đúng cái dở hơi biết bơi . "Túi thủng rơi mất em yêu ";))

để hỏi ông google xem tháo nó ra thế nào chứ mang ra tiệm mất time lắm :-s

thực sự là em vừa bật nên nó vẫn bình thường :-s . không biết có vấn đề gì ko ? rõ ràng nó chìm trong vungc nước
đang định bảo bạn ý như thế

---------- Post added at 08:15 PM ---------- Previous post was at 08:14 PM ----------

tự bạn tháo nắp sau ra rồi khò nhưng cần rất cẩn thận
nhiều khi máy tốt nước chưa leo vào được cứ dựng đứng lên phơi khô trước gió dùng bình thường mang tiệm làm ji coi chừng bi luộc đồ, lợi lành thành lợn toi. nhiều cửa hàng sửa dt còn tệ hơn mình, do họ đâu có dùng nên đâu rành = mình
iPhone nó ko như các ĐT khác là tháo pin ngâm thùng gạo đâu, của bạn là ngập nước nên bung máy sấy thôi chứ đợi nó khô thì ko chừng bị ẩm hay gỉ các linh kiện bên trong đấy 😔
hôm trc vừa làm 1 chú iphone đi tắm biển 😁
nhg nói thật theo KN mình là sợ nhất watter damage!
nếu ở HN mang qua iLem0n mình ngồi nghiên cứu con máy này giúp bạn nhé :D
rơi xuống cái nhặt lên luôn chắc nước không vào sâu bên trong lắm đâu, sấy kỹ cho khô là lại bình thường ý mà
hôm qua mình tháo vỏ nó ra . rồi để nên con lap. sáng dậy sờ thấy nóng lắm . hơi lo lắng chút .
mình để nguội rồi lắp vô . giờ thì không vấn đề gì rồi . không biết sau này ảnh hưởng gì không?😃
rơi nước thì nó có muôn vàn bệnh 😁 k ai dám chắc máy đấy sau này sẽ làm sao hoặc không làm sao cả bạn ạ!
Chúc bác dùng máy được ổn định ^^!
chủ thớt cho biết về tình hình máy bh đi
provtc
ĐẠI BÀNG
13 năm
nếu iphone4 rơi cái mà bạn nhặt lên ngay, khoảng 3-5 giây thì bạn yên tâm là nước chưa kịp vào đến mạch mà chỉ thẩm thấu qua loa, míc. chân sạc, nút tăng giảm âm lượng. Làm như bạn là đúng đó, tháo vỏ ra, không được cầm máy sấy trực tiếp vào. Để lên laptop cũng được, cẩn thận hơn thì bạn đặt ít giấy hút ẩm, vì trong quá trình máy nóng dần dần hơi nước bốc lên thì được thấm ngay.
Trước mình cũng có thằng em bị rơi rồi, cũng làm theo cách đấy ko sao cả. Tốt nhất là dùng con điện thoại sơ cua, còn iphone bạn cứ sấy như thế 1 vài đêm.
Qua tiệm rồi vào box rao vặt đăng bán rẻ dần đi là vừa. Trước có con iPhone 4 ngập nước (hố xí - do cả đi tè cả nghe máy) - Vội vàng móc lên cho ra tiệm, sửa được tầm 2 tuần màn hình ngả vàng -> Bán rẻ luôn...
leoxuu
TÍCH CỰC
13 năm
nước với đt, đã dính vào thì khó lường lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019