Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iphone 4 sac khong hien tia chop khong nap dien

ka_ka1518
29/4/2012 2:44Phản hồi: 23
Iphone4 Minh khi cam dien thi chi bao ket noi USB khong hien thi Tia Chop khong vao dien, co khi de rat lau thi no lai nap dien khong bik tai sao mong co Pro Giup
iphone 4 IOS 5.1 BB 4.12.01
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thử thay cable, lúc trước mình hay bị sạc được vài phút là ngưng, báo đầy nhưng rút ra thì vẫn y như chưa được sạc, thay cable là hết 😃
@le_hung214 cable la gi ban noi ro ti duoc hem thanks
cap minh van sac duoc ban oi cai 3gs van sac binh thuong con cai 4 thi gap loi nay de wa dem no moi sac
cable USB để cắm từ sạc vào máy đấy 😔
co khi sac co khi bao úb minh thiet bo tay phan mem hay cung cung khong biet
minh da kiem tra lai thi ra la do con ic kiem trong mem no dong keo lam sao jo ban minh an nhe thi no sac
Can Vai~ voi may Pro qua hoi khong ai tra loi het :mad:
Tìm ra lỗi trên main hả bạn? vậy thì dễ hơn rùi, bạn cắt băng keo đen, dán 2, 3 lớp rồi dán chêm lên mặt con ic đó, rồi đậy nắp khung thép lại, xài tạm đi bạn. Muốn hết luôn phải khò làm chân (reball) lại.
da lam roi nhung van khong het co khi de lau moi vao , noi chung vui thi no van buon thi no khong vao
phần cứng 100%
Bạn chú ý soi cái chân sạc của IP4 của cậu chú ý đến chỗ giữa nó có 2 chân có thể 2 chân đấy do cắm sạc nó dính vào nhau.Nhiều trường hợp 1 chân nó thụt vào bên trong cũng không cắm đc.Mình trước dùng 1 con 4 cũng bị trường hợp của bạn. Nếu bị dính vào nhau lấy kim khều cho nó về vị trí cũ.Còn bị thụt vào trong thì tháo nắp đít máy ra xem phần chân nào bị thụt thì lấy banh đẩy nó ra.Nhẹ tay thôi không nó gẫy chân thì coi như phải thay cả chân sạc mới
@loveonestory minh da thay luon can chan roi van bi
neu phan cung vay bi con nay mong chi giao
neu lam Ic thi lam con nao xin a e chi giao 😔
mấy ngày ai cũng đi chơi hết nên là ko ai trả lời chủ topic cả . Đừng nóng vội để xem xét nhiều ý kiến bạn ah . Chứ ko khó chịu quá làm linh tinh cả thì hỏng hết
kiem sac cua ipad cam vao thu xem ban.xin loi ko go co dau duoc
dieu la o cho? duoi 50% pin cam vao la no hien Tia Chop ko hieu de lau thi no sac day` luon thiet tinh bo tay o_O
hôm qua em cũng bị tình trạng như của pác chủ topic.em nghĩ bị lỗi phần mềm thôi.cắm vào máy tính vẫn nhận USB mà không thấy nó sặc gì cả.em tắt máy bật lại treo táo.rè sét lần nữa ok.cắm sặc nhận luôn.em nghĩ chắc do lỗi phần mềm.lên xóa những phần mềm mới cài trong cydia😃
@vangemnhaque Nó bị lúc ở 5.0.1 rồi mình lên 5.1 vẫn bị lúc trưa co cydia mà vẫn bị mình nghĩ la do phần cứng đó như chưa làm 😁
@ka_ka1518 nếu vậy bác kiểm tra lại chân conec vệ sinh sạch xem sao..kiểm tra đường BSI.vẫn bị thì em cũng potay.thay chân sạc khác😕
Mình đã kiểm tra rồi tất cả bình thường chất lổi main rồi hic chất chiệu luôn òi huhu thanks các bạn nha 😔
lỗi main như thế nào vậy bác? do con ic nào vậy? máy e cũng bị tình trạng y như bác ( lúc vui thì nó sạc điện dc lúc buồn thì ko ) 😔(
thay pin mới ok!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019