Iphone 4 tự dộng bật 3g

Thảo luận trong 'Thay đổi - Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi Tienhiep1987, 1/6/12.

1. Tienhiep1987

Tienhiep1987 Thành viên

Hôm nay để ý tự nhiên mình thấy IP của mình nó cứ tự động bật 3h , kể cả khi mình vao Setting tắt đi , nó lại tự động bật lai ( Máy minh IOS 5.1.1 đã JB Unthered ) Ai bị như mình ko?
    :
  2. Tienhiep1987

Tienhiep1987 Thành viên

Không ai giúp minh với ak:((
  3. cuongthu

cuongthu Thành viên

chào bạn, mình cũng mới bị tình trạng như vậy. mình tắt máy(giữ phím nguồn) rồi mở lại thì hết bị. bạn thử xek sao
  4. cuongthu

cuongthu Thành viên

quên mất, máy mình cũng 5.1.1 đã JB
  5. naudaitsua

naudaitsua Thành viên

Mình đang bị đây tắt máy đi bật lại như Cuongthu nói nhưng vẫn ko đc. Đang bực mình quá mà ko biết làm thế nào.
  6. Tienhiep1987

Tienhiep1987 Thành viên

Bạn ktra lại có cài phần mềm icaughtu pro không, nếu dùng bạn phải chình lại trong setting cua nó mới không dính tự động bặt 3G va GPRS nữa
    Công.s2.Thuphotohuong thích nội dung này.
  7. caomo

caomo Thành viên

Mình cũng cài cái Icaught Pro, phải chỉnh lại như thế nào trong setting hả hạn Tienhiep1987?
  8. duyhieuip4s

duyhieuip4s Thành viên

vào icaught OFF cái 3G đi thôi
  9. Tienhiep1987

Tienhiep1987 Thành viên

Bạn vào IcaughtU Pro phần Force 3G ý off nó đi là Ok
  10. dtheson

dtheson Thành viên

Mình làm theo cách của bạn nhưng vẫn không tắt 3G được. giờ máy hao pin kinh khung. có AE nào giúp mình với
  11. dtheson

dtheson Thành viên

đã phát hiện lỗi do icau, gỡ bỏ là được nha các bác!
  12. tcl1972

tcl1972 Thành viên

Máy mình cũng mới bị từ hôm qua đến giờ, nó cứ tự động bật 3G lên và mình đã bị trừ mất hơn 100 nghìn trong tài khoản rồi.
  13. kienlim205

kienlim205 Thành viên

hehe! tắ 3G có bi mất sóng ko? bi roaming rùi đó
  14. ngobaolong

ngobaolong Thành viên

mình cũng bị cais icau nạp 200k ù ù cài 2 tháng icau không sao đùng phát update lên phiên bản mới là nó tự bật 3g lên liên tục .... coi tài khoản ngốn 80k hixxxx
  15. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

sài IcaughtU Pro
    off đc 3g
    mất máy sao tìm lại đc
  16. ngobaolong

ngobaolong Thành viên

update phien bản mới nó có chức năng tự bật wifi mà bác mà hao pin kinh
  17. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

suốt ngày seach mạng
    hao pin hiển nhiên
    mất 1 quả pin quá rẻ
    so với mất 1 ip
    Công.s2.Thu thích nội dung này.
  18. mrhoang244

mrhoang244 Thành viên

Mình cũng chưa test cách mà các bạn đưa ra nhưng máy khách hàng Fw 5.1.1 đã JB cũng bị vậy mình gỡ sbsetting ra thì ok!k biết bây giờ có bị lại ko nữa!
  19. nhoclieu64

nhoclieu64 Thành viên

Bổ xung với các bạn là ngoài việc icaughtu pro ngoài lổi tự bật 3g nó còn làm ram tuột liên tuc dẫn đến rs máy. Gở ra nha các bạn
  20. binuben

binuben Thành viên

xưa giờ mình sử dụng I caught pro đâu có vấn đề gì đâu? tự nhiên bây giờ nó tự bật 3G hoài. trước chỉ khi nào bấm sai pass thì mới tự bật 3G rồi gửi mail, location mà thôi.
    Giờ ko có gì cũng tự bật tốn pin quá trời