Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Iphone 4 World iOS4.1 co nen update len iOS 4.2.1 khong ?

hieutransaigon
9/2/2011 7:28Phản hồi: 14
Minh muon nho cac cao thu tu van giup, may minh hien tai la FW4.1 da JB cai Cydia va cai cac app tu Cydia tu truoc den nay chua co loi gi ? Minh tham khao tren 4rum thay co nhieu bac da up len 4.2.1 do co mot so tinh nang moi va da JB duoc. Minh dang lan tan vi nghe noi co mot so app thong dung chua xai duoc voi ios nay va chua cai duoc mot so source. Vay xin cac bac da xai va cac bac kinh nghiem tu van giup mot so van de sau :
1/ Minh co nen up len iOS 4.2.1 ko ? Neu up thi update truc tiep qua Itunes hay down iOS 4.2.1 ve roi Shift+Restore ?
2/ May minh da luu SHSH 4.1, neu up len sau nay muon quay ve iOS cu co duoc ko ?
3/ MF may minh la 02.10.04 vay up len 4.2.1 co bi nang BB khong ? Neu co thi lam the nao de up ma khong nang BB ?
4/ Hien tai co luu duoc SHSH 4.2.1 ko ?
Vi minh con "ga" nen co mot so thac mac nho cac bac chi giao giup.
Rat mong duoc cac bac giup do.
Thanks all.
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

baseband 02.10.04 thì bạn muốn lên IOS 4.2.1 thì dùng Firmware Custom ko nâng baseband ấy,Vì khi bạn update firmware 4.21 Gốc từ apple thì sẽ bị nâng baseband lên 3.10 nhé, sẽ ko xuống đc nữa.
Theo mình bạn hãy ở 4.1, vì rất nhiều phần mềm tương thích,cydia đầy đủ hơn.
Hãy lưu shsh = tinyumbrella ngay, apple sắp lên IOS 4.3 rồi, Lúc ấy có lưu cũng ko kịp nữa.
máy world thì lên tới luôn đâu cần sợ vụ baseband chứ. chỉ có máy lock mới sợ thôi. mình thì mình lên tới luôn. nếu có lưu shsh 4.1 thì càng khỏe. lên xướng lên xướng như tập thể dục cũng chẳng sao
Máy world thì bạn làm thoải mái không cần phải sử dụng bản custom làm gì, cứ cắm vào itune rồi chọn update là xong. Chỉ có máy lock mới phải quan tâm tới BB máy khi update FW thôi.

HIện tại bạn vẫn lưu được SHSH được FW 4.2.1 và bạn cũng lưu đi vì sắp có FW 4.3 rồi. Máy world tuy không lo vụ sóng sánh nhưng cũngp hải lo là FW mới có jailbreak được không. Có lưu SHSH thì bạn có hạ FW được 1 cách dễ dàng.

Good luck!
thích nghịch thì update lên con ko thì thôi đơn giản vậy mà cũng phải lăn tăn .nói chung giữa 2 fw chẳng khác nhau là mấy ,mà máy world như bạn thì sợ gì nhỉ ,máy mình là máy lock đây còn lên 4.2.1 ầm ầm
no9999
ĐẠI BÀNG
13 năm
iphone world thì cứ vô tư mà up đi bạn hiền. mấy chú lock mới sợ đắp chiếu chứ bạn thì k sợ đâu nha, down TU mới nhất về để lưu shsh 4.3 luôn đó
p4bus800
ĐẠI BÀNG
13 năm
base band 3.10 jailbreak được rồi, lên thoải mái 😁
Sẽ có 1 vài hạn chế khi lên iOS 4.2.1
Đó là nhiều app trên Cydia vẫn đang update cho tương thích với iOS 4.2.1 trong khi iOS 4.1 thì gần như tương thích hết 😃
Và cũng ko có sự khác biệt gì giữa iOS 4.1 V/s iOS 4.2.1 (chẳng qua apple release để fix unlock và jailbreak)

---------- Post added at 03:40 PM ---------- Previous post was at 03:39 PM ----------

Chỉ cho lưu 4.3 beta thôi Bạn ah, Apple chưa release iOS 4.3 làm sao TU lưu đây?
Chuẩn không cần chỉnh . Hiện nay , trên Cydia có một số ứng dụng không tương thích với iOS 4.2.1 , con hàng Lock của mình test apps tùm lum , bị vướng từa lưa , nhưng trên tinh thần vọc phá restore mệt nghỉ thôi , chủ yếu là đưa về Safe mode , nhẹ thì remove dc , còn nặng thì remove nó cũng còn vướng . BiteSMS 5.1 bản full đã xuất hiện , release cách đây vài hôm , bản xxxx , test ổn iOS 4.2.1 luôn . QuickReply , QuickCompose bằng Volume button dc , ko còn đưa về Safe mode như bản 5.0 nữa .
máy world thì cứ tới lun bác tài ơi 😁
TU mới nhất đã lưu shsh 4.3b3 đc rùi đó tui đã lưu xog
máy World thì bạn nên lên 4.2.1 có nhiề cái mới và rất hay, hiện nay thì Iphone 4 FW 4.2.1 đã có tool jailbreak ngon lành vì thế bạn không còn gì để lo sợ nữa mạnh dạng lên nào chúc bạn vui vẻ
Cam on tat ca, thoi thi cu len 4.2.1 xem the nao. Cu voc cho no sang mat ra, neu co gi kho lai hoi cac bac tiep. Hehe !
đang dùng tốt không nên up làm gì...................................vẫn là 4.x mà
THật ra, xài máy world thích nhất là up firmware thoải máy, nhưng hơi bất tiện ở chổ phải chờ... JB để cài máy theo ý mình... Nhưng nếu điều kiện cho phép, xài phần mềm có bản quyền, thì... vô tư luôn.
Khổ nỗi, một vài soft cần thiết, nhưng... có mua cũng phải JB mới cài được. Như iBlacklist or MCleaner.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019