iPhone 4S giúp Apple thu hẹp khoảng cách với Android tại thị trường Mỹ

babybungbu
11/1/2012 10:47Phản hồi: 149
149 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

BACSYCOC
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ax iphone 3gs xếp trên galaxy sII à. Her
Vậy là không còn ai có thể nghi ngờ về số lượng và độ hot của iphone 4S rồi. Đây có thể xem là 1 cú sốc đối với các hãng dẫn đầu của binh đoàn Android như Samsung hay HTC khi họ luôn đinh ninh rằng iphone 4S là 1 thất bại của Apple khi vẻ bề ngoài của nó không hề thay đổi so với iphone 4. Nhất là các fan của Android cả ta lẫn tây đều gần như câm hết vì độ hot của 4S.

Tuy nhiên việc iphone 4S bán quá tốt cũng gây ra sự khó khăn cho chính Apple khi họ sẽ đối mặt với vấn đề làm sao để iphone 5 phải hot hơn 4S.

Mấy ngày cuối tuần này cũng có 1 vài tin tức bất lợi cho Apple, điển hình là ITC chính thức xác nhận Motorola không vi phạm bản quyền của Apple, kéo theo hệ quả các hãng khác dùng Android "có khả năng" cũng sẽ trắng án nếu bị kiện giống như Apple. Cửa hàng bên Bắc Kinh, Trung Quốc cũng bị ngưng không bán mà thông qua nhà mạng do hầu hết bị giới đầu cơ xếp hàng để thu mua. Kết quả bị ăn trứng sống đã luôn. Và fan của Apple cũng đang chờ đợi xem liệu Samsung có tung ra 1 clip quảng cáo mới của họ lồng vào sự việc ăn trứng của Apple Store tại Bắc Kinh hay không? Tôi cũng chờ xem Samsung có tận dụng cơ hội này mà chà đạp thêm Apple trong các clip quảng cáo của họ không, ha ha!

Nhưng Apple cũng có điềm tốt trong năm mới là cổ phiếu của họ tăng cao trong tháng 1 này. Hiện nay nó nằm trong khoảng 420-422$ 1 share sau khi đầu tuần có lúc tăng tới 428$, 1 kỷ lục của Apple. Mọi người, nhất là Wall Street đang chờ đợi Apple công bố kết quả lợi nhuận quý cuối năm rồi vào cuối tháng này. Hoặc là cổ phiếu của Apple sẽ bùng nổ lên khoảng 430-435$ 1 share; hoặc là bị xì hơi xuống dưới 400$ 1 share như kiểu quý 3 năm ngoái.
songviet
TÍCH CỰC
12 năm
thật đáng khâm phục táo, nhất là các ifan,
-hồi e sắm con hd2 cùi với wm, thì có ở chỗ e làm có 1 ifan có trên tay 1 con ip 3g,
-khi e up rom 2.2 Froyo thì bác ấy đã cùng con ip 3gs,
-khi e up rom 2.3 Gingerbread thi trên tay bác ấy là ip 4,
-đến khi e up rom ICS 4.0 trên hd2 cùi thì thấy bác í đang nói chuện siry trên ip 4s bằng giọng anh chuẩn tiếng việt nam.
xin chúc mừng táo cùng các ifan
sản phẩm của apple luôn tạo được cơn sốt.
hamyty
CAO CẤP
12 năm
apple là đại gia thì mình biết lâu rồi 🆒
xiazun
ĐẠI BÀNG
12 năm
cứ apple đi, không phải lo nghĩ ^^
jackriddle
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đảm bảo nếu thống kê ở VN thì HK Phone và Q-Mobile cùng với cụ già symbian S40, S60 sẽ là số 2. Số 1 sẽ là dòng superphone của Nokia: 12..

Sent from my iPhone 4 using Tinh tế

---------- Post added at 02:53 PM ---------- Previous post was at 02:51 PM ----------

Apple tài trợ. Protect the boss toàn dùng ss2

---------- Post added at 03:00 PM ---------- Previous post was at 02:53 PM ----------

Tuỳ từng người. E dùng cả 2. Android và ISO. Công việc, liên lạc... Đi đâu xa thì iP4. Ở nhà thì vọc vẹc, giải trí bằng HTC senxe. Đang tính đòi lại bà chị cái iP4S đây. Haha

son8888
TÍCH CỰC
12 năm
Quả là không thể làm ngơ khi đã thấy iphone
Nếu bạn có thể, hàng tàu ở vn nhiều vô đối nên chuyên gia cg bó tay

Gửi từ LG-Optimus One của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
... App vươn nhanh và mạnh mẽ ghê, nhìn sự tụt lùi của RIM mà bùn ghê 😔 ...
Hac Long
TÍCH CỰC
12 năm
Đúng là thương hiệu lớn có khác
mình vào bên Pháp, ở chỗ Louvre đó. Nhưng mà không được như tưởng tượng, nhân viên không cho mình chụp ảnh ở quầy Genius Bar, không được chụp ảnh cùng. Tuy biết đó là chính sách của hãng nhưng vẫn thấy không thân thiện.

---------- Post added at 03:54 AM ---------- Previous post was at 03:53 AM ----------

Nếu bạn đó là gay thật thì có phải nghe bạn nói vậy sẽ rất buồn không? Cảm giác bị kì thị. Bạn nghĩ mà xem.
mrHz
CAO CẤP
12 năm
Cái này là do Apple quảng cáo iPhone trên film thôi, chứ ko phải vì nó quá hấp dẫn nên nhân vật nào cụng xài đâu. Apple vận nổi tiếng vì biết đưa sản phẩm của mình lên film ảnh để quảng bá thương hiệu.

Sent from my HTC Sensation XE using Tinh tế
otacon
TÍCH CỰC
12 năm
Xe ôm dùng Ip4 thì tui chưa bao giờ thấy,bạn nói vô lý và có phần cường điệu quá.Nhưng mấy chiếc 1200 hay 1208 thì phải nói là cực kì nhiều.Nếu thống kê thì ngay cả tỉ lệ dùng smartphone ở VN cũng còn là khá ít.
Cũng có thể có nhưng là loại nhái trên dưới 2tr thôi. Nhiều người chả hiểu có não hay không, hay là cố tình chém gió muốn dìm hàng Apple rồi quy cho iPhone đang phổ cập cả ở tầng lớp lao động chân tay, rồi nói cái kiểu "ngay cả ông xe ôm cũng dùng ip". Cứ làm như Việt Nam tiến tới siêu cường tới nơi, chỉ có ở Mỹ hay những nước giàu khác mức lương đủ cao để người lao động phổ thông cũng có thể sử dụng dịch vụ viễn thông dễ dàng thì mới có chuyện đó.
Bao giờ ipad2 nó chỉ còn 2trieu thì tôi sẽ đặt gạch làm 1 em 😆
chúc mừg apple khựa 😁
BourneVN
ĐẠI BÀNG
12 năm
Apple luôn có chiến lược kinh doanh hợp lý qua từng thời kỳ.
BB chắc nó xếp vào messaging devices quá.
Sao tự nhiên lôi cái chữ đó vô. Thật là bác biết cách xúc phạm người khác quá. Chỉ là bác ý muốn biết là dân số VN bao nhiêu là xài Android, bao nhiêu là xài IOS thôi mà bác làm dữ quá!

---------- Post added at 06:37 PM ---------- Previous post was at 06:32 PM ----------

Chính xác! Có thể do 3gs cho không nên mới doanh số mới tăng dữ vậy. Ngoài ra em xperia S đc khen tứ tung hơn cả em Nokia mà... nói chung thì điện thoại nào cũng đc nhưng mình xài máy tính bảng và điện thoại của Apple nưả tiếng là chán vì ko thể tuỳ biến như mình muốn đc. ^^

---------- Post added at 06:39 PM ---------- Previous post was at 06:37 PM ----------

like mạnh ý kiến của bạn ^^
Ngày xưa khi mình mượn iphone hoặc ipad của người khác xài (người đó cũng ko phải dân chuyên) mình cũng nghĩ giống bạn. Luôn cho rằng iphone/ipad là một đt ngu và chán,đến khi có được 1e ip4 khám phá 1 thời gian mới biết đt ko ngu mà do mình và người chủ đt ngu.

Sent from my iPhone using Tinh tế
Thật sự thì mình ko nói iphone là 1 đt ngu nhưng hơi chán là mình nghĩ rằng dù ios là 1 hệ điều hành đóng nhưng ít ra nếu nó cho mình đc tinh chỉnh về home screen ắt hẳn nó sẽ rất cuốn hút vì mình là 1 người cầu kì khoái nghịch ngợm để tự tạo ra 1 phong cách riêng của mình chứ ai nói là ai ngu để xài điện thoại thấy ngu đâu (bởi phần lớn người dùng android thích android là nhờ có công sức khá lớn ở việc thể hiện style của mình trong home screen) . Rõ ràng là như thế. Vì nếu iphone mà "ngu" thì ai lại dán cái mác "smart phone" cho iphone nói riêng và các loại điện thoại hiện nay nói chung. ^^.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019