Iphone 4s hay bị tắt nguồn khi không sử dụng !!!

hungkid2
23/6/2012 8:57Phản hồi: 42
mình có iphone 4s, sử dụng bình thường, ko vấn đề gi. Nhưng khi không sử dụng trong thời gian lâu, máy tắt luôn, khởi động không lên, phải bấm Nguồn + Home.

có search trên mạng thì thấy một số thì bảo bị chế độ Sleep mode. phải thay wifi , hoặc sử dụng phần mềm thì mới hết ( nhưng hao pin , vì ko cho nó ở chế độ chờ. ) Máy e vẫn chạy bình thường, wifi bình thường.
42 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn nói kỹ hơn được không?mình tư vấn dùm
mình nói kỹ lắm rồi mà. Máy iphone 4gs, chạy bình thường. ko hư bất cứ cái gì. Để 1 phút tự động tắt màn hình. Nhưng lâu quá thì nó tắt luôn máy. giống như tắt nguồn luôn vậy. Phải mở bằng phím Home + nguồn.
skype mình là nguyenhung1203.
hoasbmt
ĐẠI BÀNG
12 năm
La ban bi tat may, ban thu lay dt khac goi lai vao ip xem no co hien hinh lai k
bây giờ nó chưa tắt, chờ nó tắt nữa thì mình mới gọi thử. Nhưng bạn chỉ dùm mình luôn, nếu nó không lên, máy tắt luôn, gọi ko được thì nó bị gì. Và nếu nó lên thì bị gì.
Nhưng mình nghĩ là 90 % là ko lên. vì bấm nút nguồn nó ko lên. Phải bấm giữ phím Home + Nguồn mới mở được máy mà.
@hungkid2 vậy là máy bạn về dfu chứ không phải bị mất nguồn,
bạn thử restore rồi chọ new phone nhé.mình cũng đã làm mấy cây nhưng toàn iphone4 chưa làm 4s.
bạn cứ thử.chúc bạn may mắn😃
hoasbmt
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungkid2 neu goi dt vao ma dt hien hinh lai thi do dung ung dung sau khi jb unt, roi cai ung dung tren cydia. Than!
@Công Trị Hi Bản 4gs khi restore , mình ko thấy Cydia, cài phải JB. khi JB Unt bằng REDsnow 0.9.12 thì giờ lại bị...
Trc e dùng 4 k sao h đổi sag 4s thì thấy máy e cũng bị giống hệt bác.thỉh thoảng để lâu nó tự tắt.mà có lúc e chơi game vừa tắt màn hình xog đã k bật lên đc.lúc bị thế máy nóng lên mà vẫn hao pin.e lên web thì thấy cũng có nhiều ng bị r.chỉ thấy mọi ng bảo zữ nút home+sleep để bật lại.có bác nào biết cách giải quyết vđề này mà k cần đổi máy khác k?
Mình quên chưa gọi vào, nhưng lâu lâu nó mới bị. chờ 1 ,2 ngày ko thấy gì. ngày thứ 4 mới bị. restore lại fw 5.1.1 nguyên thủy/ để 1 đêm tới sáng ko thấy gì. cài Cydia bằng Redsnow 0.9.b.12 rồi cài appstorevn, cài một số game ...và có vào Cydia cài anyring 3.7 MB. rồi để tới chiều ( khoảng 4 tiếng ) thì bị lại. phải bấm nguồn + Home một lúc mới lên. Lại quên gọi thử. ....hic.
máy b có cài cydia ko? có thể đụng phần mềm trong cydia
giờ b restore lại rùi xem ntn?
BR,​
016 6300 6300​
@levannam khi mình JB để cài Cydia abng82 redsnow 0.9.12, mình chỉ cài appstorevn và anyring thôi. vậy nếu ko cài cydia thì appstorevn cài làm sao ??? mình vào trang jailbreakme.org để cài nhưng báo không hỗ trợ.
@hungkid2 máy b đang chạy fw bao nhiêu
muốn jb máy thì dùng asbrin 2.0.4 chỉ dành cho ip 4s fw 5.1.1
BR,​
016 6300 6300​
Tình trạng tắt máy vẫn diễn ra. gọi điện vẫn đỗ chuông nhưng không lên hình lại. không phải ở chế độ UDF ( vì cắm vào itunes mà ko báo ) đang restore lại test tiếp. ko cài gì hết. giờ chuẩn bị JB Unt = asbrin 2.0.4.
ai biết tình trạng trên chỉ với...hic

Ah quên, bản mình là bản world. 4gs 32GB
sau một vài ngày lâu lâu. Mình chạy bản FW gốc, ko cài cydia. 4s vẫn bình thường....Nghĩa là chưa có bản JB nào ngon hơn ?

Thanks các bạn đã giúp đỡ.
hoasbmt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Jb unt bang absinthe la chuan roi, may ban bi do loi j minh k ro, may minh bi la do luc dang nc dt, co cai zephyr. Nen khi tat cuoc goi, minh hay vuốt tu duoi len, màn hìn den thui, Home hay Power deu k dc, lay dt # goi vao thì ok bt. 4s world. Chia se voi ban thoi.
Thân!
shiphpvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bệnh truyền kiếp của 4 & 4S rồi, kể cả máy chưa JB. Máy mình thi thoảng cũng bị, phải Pres Hold phím Home+Sleep. Seach các 4R rồi mà ko ra thuốc chữa.
sau thoi gian, may van bi sleep mode...bo tay..
MBG
ĐẠI BÀNG
12 năm
Máy bị lỗi rồi bác chủ thớt ơi. Nếu còn Bảo Hành thì đổi máy đi... Mình từng mua con 4s world xài dc 1 tháng thì xảy ra hiện tượng như bác. Búc xúc quá vì ko đc nơi bán hỗ trợ, cuối cùng đem qua Sing đổi con khác theo chế độ Bảo Hành 1 đổi 1 của Apple.
bạn thử tắt wifi coi còn bị nửa không nhé.
macahoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn hungkid2 khắc phục ip4s hay bị tắt nguồn khi ko sử dụng chưa!
@macahoa mình cũng bị tình trạng như vậy bạn khắc phục được không giúp mình với
Mình cũng chưa làm gì được, đem bảo hành thì lâu quá, rồi chẳng có kết quả. họ chỉ reset cài lại fw, cuối cùng bán luôn cho nó, hic...
Có bạn khác cũng bị, đem qua Singapor đổi lại, bên đó đổi mới luôn. còn VN mình thì ko.
@hungkid2 máy mình vừa hết bảo hành rồi giờ ko biết phải làm sao,bán thì sẽ có người mua lại nhưng sẽ bị giống mình thì cũng tội cho người đó
macahoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duongthienan hung1983toi@yahoo.com, add add add nào!
hiepbeo
ĐẠI BÀNG
11 năm
sorry mình đào topic này lên! Máy mình cũng bị như chủ topic,nhưng nghiêm trọng hơn là dùng tổ hợp phím power+home cũng không được. anh e có cao kiến gì giúp mình với. cảm ơn mọi người
Bo0Bo0
TÍCH CỰC
11 năm
@hiepbeo dùng tổ hợp k được thì lỗi phần cứng rồi bạn-nguy cơ chết ic nguồn khá cao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019