Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iPhone 4s Lock Viettel bỗng nhiên lên World.

hungnx
20/4/2014 3:3Phản hồi: 59
Chào các Bro! Em mới mua con iphone 4s 8G của Viettel cách đây 1 tháng. Bản lock Viettel. Bỗng nhiên hôm qua Restore qua iTunes, thấy hiện lên "Congratulations your iPhone has been unlocked". Sáng nay em thử lắp sim Vietnamobile vào, có sóng luôn. Thế mới lạ (và sướng). Thế này là thế nào nhỉ các bro?
P/s: Cách đây 4 ngày, 1 em ở cửa hàng Viettel Store gọi cho em, bảo cửa hàng đang có khuyến mại, unlock cho máy đã mua tại cửa hàng chỉ với 500k, giảm 200k với thông thường. Nhưng lúc đó em đi công tác nên từ chối. Còn em í bảo chỉ khuyến mại trong 3 ngày.
59 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chúc mừng bạn
hungnx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@enz0 Thanks bạn! Vấn đề mình không hiểu là chuyện gì xảy ra?
Chúng nó unlock nhầm imei đó bác , thơm rồi !
hungnx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Duc_Canh Cũng có thể! Em nghĩ con em Viettel Store gọi cho em bảo khuyến mãi unlock còn 500 chỉ là chiêu vớt vát lại chút tiền vì nhầm lẫn chăng!
chắc bạn vui lắm phải ko
hungnx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình vui, nhưng không phải là quá vui vì thực tế mình chỉ dùng Viettel. Nhưng dù thế nào, bỗng dưng có World nó cũng nâng giá trị con máy của mình lên bạn ah!
@hungnx thế nó bán cho bác con 4S lock với giá bao nhiêu vậy nè?
hungnx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bless_you 8,3 triệu bác ah!
@hungnx vậy mà bản quốc tế nó bán 8.9 củ, như vậy là bác tự nhiên ăn không được của Viettel 600k rồi đó nè
Chúc mừng bác!
Ngon nhỉ. Chúc mừng thread 😁. Ai cũng được viettel nhầm lần thế này có phải ngon không :D
mai mốt nó biết nhầm lock lại thôi
hungnx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tiachopmiennhietdoi Nó biết rồi nên nó mới gọi đến bảo đang giảm giá unlock còn 500k cho máy đã mua tại cửa hàng! Bình thường lên world mất 700k. Nếu mình cứ tưởng vẫn đang lock thì biếu em nó 500 rồi. Nói chung cứ tận hưởng thôi.
hungnx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mà nhầm thế nào được nhỉ? Imei chả nhẽ liên tiếp nhau như seri tiền? Mà unlock cho người này, nhầm thì người kia không được, biết ngay chứ?
Vì nó nhập nhầm lên nó vẫn phải đền người kia thui . Mình nghĩ thằng vt ko thể dang tay ôm trọn bầu trời mà lock lại máy bác ý đâu !
@hungnx có câu "đại gia xài Vina, tỷ phú xài mobi"
mạng mobi là mạng đầu tiên ở VN về di động, mãi tới năm 1996 mới có Vina và tới 2006 mới có Viettel. Dân Bắc kỳ thích xài Viettel vì nó rẻ và bình dân, lắm khuyến mại nên mọi người khoái. Nhưng trong Nam Bộ đại đa số thích xài Mobi, sau đó mới tới Vina còn Viettel ít phát triển hơn. Mình còn nhớ ngày xưa những ai xài điện thoại di động phải đem cả sổ hộ khẩu đi và nộp vào đó 2 củ chứ có dễ như bây giờ đâu. Mà hồi những năm 1996 thì 2 củ to lắm vì lúc đó một chỉ vàng mới có 700k thôi. Tính ra đăng ký trả sau một số Mobi hết gần 3 chỉ vàng. Còn tiền mua điện thoại (tất nhiên là đen trắng rồi) thì chưa tính. Đầu số cổ của Mobi thường là 090340 còn Vina thì là 091340 hoặc 091320...
Không hiểu sao dân Nam Kỳ đặc biệt dị ứng với Viettel, từ điện thoại di động tới internet. Hôm vừa rồi ở Sài gòn tụi Viettel nhất định không mắc cáp quang cho dân xài vì nó yêu cầu phải mắc kèm cả truyền hình Next TV
hungnx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@bless_you Giờ mới nghe chuyện này! Thực ra chuyên nghiệp nhất thì vẫn là Mobifone, sinh nhật nó đều có quà đàng hoàng. Hệ thống tính cước cũng rất chuẩn. Viettel thì xét 1 khía cạnh nào đó hơi chụp giật. Như chuyện 3G, các mạng kia tính chu kỳ cước là 30 ngày, Viettel thì cứ đầu tháng là phang. 30 đăng ký, mất 70k, sáng mùng 1 thêm 70k nữa. Đó là điều không hài lòng!
@bless_you chính xác như bác nói, dân trong nam ít xài vietel lắm. Toàn thấy mobi với nhau. Vina cũng hiếm nữa
nói chung là chỉ có dân miền bắc, nhưng ai làm cán bộ, nhà gần sân bay thì toàn xài vietel
Chjmnonlam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kebipbom ko phải mình nợ bạn à, mình dùng viettel từ ngày mới ra được chọn số thoải mái, cái này do nể bạn bè, hồi đại học có đưa bạn người thanh hóa phải nói nhà nó cực giầu chứ ko phải nghèo nên yên tâm cho mượn, mượn cmt mình đăng kí sim trả sau ở hà nội vì nó ko đăng kí được, đợt đó hnội nó kmãi sim trả sau được gọi nội mạng rẻ lắm ( năm 2006 thời đó dùng vẫn đắt ), sau nó dùng nhiều quá nó bùng ( 3 ngày thì phải nó gọi tán gái hết 1tr5 ), mà bảo nó trả tiền đi để mình còn dùng dịch vụ viettel mà nó đéo trả. Mặc dù giờ nó công việc ngon, nhà cửa xe bốn bánh mà nó cứ ko thích chả, chán luôn với đại gia kiểu này . mình cũng ko thích mất tiên trả hộ nó nên kệ thôi.chứ bọn việt teo nó mà đòi gắt chắc cũng phải nôn tiền ra thôi
Bao h mới đến lượt con lock 5s vietteo của m đây
hungnx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@amourvit6868 Bác mua trâu rồi thì tiếc gì cái thừng. Em chẳng qua dùng Viettel nên mới chọn lock, chứ ham hố gì world, tất nhiên world thì bán dc giá hơn rồi!
@hungnx M cũng dùng sim vietteo =)) quan trong lúc bán thôi .. lúc bán không biết lock vietteo thì giảm giá tầm bn nhỉ .. Mở khoá h là 700k .. giảm 400k chắc ổn
hungnx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@amourvit6868 Dùng đi đã bác ah! 5s còn đang hot mà!
@hungnx uk . tại m đổi đt mỗi năm... khi nào ra ip mới thì lại bán thui
Bỏ 8tr3 ra viettel mua hẳn 1 con iPhone 4S =))) bá đạo trong khi giá iPhone 5 Quốc tế bản 16GB hàng likenew bán tại thị trường là 8tr2 ~ 8tr9 tùy loại máy từ 98%đến 99.99% chế độ bảo hành không kém gì 😃 Lại còn Mua Lock Nữa :v Vãi Bác
Chjmnonlam
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoai88vn mình rất hay sài 2nd nè, trước hay mua mới nhưng dùng thời gian bán lỗ vốn nhiều, nên cứ đi mua 2nd lúc chán bán cũng ko lỗ mấy. cảm thấy cũng ko nhà quê lắm. vẫn dùng được đồ công nghệ mà đỡ tốn kém hơn, cũng chả phải dùng để khoe khoang với ai mà là đú đởn. đơn giản là sở thích nhưng sao cho đỡ tiền đi thôi. mua 2nd chưa gặp cái nào mua về ko dùng được cả bạn à
@Chjmnonlam Mình ko có phân biệt hay định kiến gì với người xài hàng 2nd, nhưng bạn xem cái cách nói của người mình Quote kìa...
@Chjmnonlam Mình ko có phân biệt hay định kiến gì với người xài hàng 2nd, nhưng bạn xem cái cách nói của người mình Quote kìa...
hungnx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hoai88vn Chuẩn! Cách bác ấy nói cứ làm như mình bị điên khi bỏ ra 8,3tr để mua con 4s không bằng!
hungnx
ĐẠI BÀNG
10 năm
Đưa lên đây là muốn hỏi tại sao lại thế? Imei apple quản lý mà đùng cái lock thành world. Chứ 700k thì có gì phải mừng đến thế, hơn nữa chẳng có nhu cầu dùng sim khác. Nhưng thôi, cứ gọi là tiền nó rơi vào đầu đi cho vui!
Mà vt nó bán 5s bản lock có 15tr8 trong khi world là 16tr, ko bik ai mua bản khoa 15tr8 mai mốt mở khóa còn có 200k ko nữa :p
hungnx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nobody8888 Vậy chắc mới giảm rồi! Với giá này thì quá tốt cho World. Trước đây 3 tháng mình unlock ở Viettel Sài Đồng, phí dịch vụ là 700
@hungnx M mua đc hơn tháng. Giá là 8,8. Unlock thêm 200k. B mua ngày trc 8,3 unlock 700. Khác gì đâu. Hiện tại toàn hệ thống viettel thì giá chuẩn lock là 8,8 ưworld là 9
hungnx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nobody8888 Vậy là mình may mắn đủ đường rồi! Mua 8,3 tr hôm 18/3, đến 19/4 bỗng nhiên máy biến thành world! Đang tận hưởng, hihi
@hungnx chả phải riêng chỗ bác mà trên toàn quốc nó đều bán 8.3 triệu. Nếu muốn lên world cốp thêm 600k nữa thì có phải là 8.9 củ không?
15tr3 thật ak, mình tưởng nó nêm yết là bán theo giá đó chứ. Tính mua miếng dán cường lực 350k của nó ghi trên store nhưng không biết xuất xứ vì nhiều loại hàng lắm, không biết có bị đội giá không nữa.
hungnx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@angelbluethanh Mình nghĩ thế! Nhưng không biết có phải không vì mình mua 4s. Dán làm gì bác! Mình chẳng bao giờ dán cái gì hết! Miễn đừng bỏ chung với khóa xe là ok!
dán cường lực nhìn màn vẫn đẹp và không dính vân tay, có bị cái gì rớt vô hay vô tình làm rơi cũng không sợ hư mặt kiếng. Mình thì không thik ốp lứng vì mang vào có game tí thì nóng khó tản nhiệt với lại mất hết vẻ đẹp nguyên khối của em nó ^^
@angelbluethanh 4/4S nó vỏ sau bằng kính thì tản nhiệt kiểu gì bác ?
bác này giống em ak, thà sài hàng mới cho an toàn, dù sao cũng chính tay mình boc seal ^^
2nd mua của người quen không ak, mà mình mua cho người khác sài như vậy yên tâm hơn.
hungnx
ĐẠI BÀNG
10 năm
@angelbluethanh Cảm giác bóc Seal là điều mà bất cứ tín đồ hi-tech nào cũng hào hứng! Nhớ thời chơi Blackberry, đến Bob Mobile bóc seal em Bold 9000 mà cứ hồi hộp như lần đầu xếp hình với gấu!
newstar
TÍCH CỰC
10 năm
Hôm trước mua hộ bà chị con 4S của Viettel, con đầu mình bóc seal hộp nhưng bên trong cái seal màn hình thấy có dấu vân tay thấy nghi nghi rồi, soi kỹ thì phát hiện có 2 vết sứt ở góc nên đòi đổi con khác luôn.
Nhân tiện các bác cho em hỏi cái đó là hãn hữu do lúc đóng gói nó bị va đập hay sao ạ?
em đang nói 5 vs 5s mà bác 😁
E cũng có 1 con 5s lock phap france.chẳng hiểu sao suốt ngày tìm kiếm mạng i0s 7.1 gần nhu đắp chăn."vào 1 ngày đẹp trời tự nhiên e lắp sim ko cần kèm sim ghép ai ngờ e no' còn pro hơn cả quốc tế.hoàn toàn fullnhu qt.giờ e cũng hoang mang không biết 1 ngày nào nó lại đắp chăn.e cũng chẳng biết hiện tại nó là lock hay qt.chỉ biết nó không cần sim ghép nũa.bác nào am hiểu giải thich e được không" e check tính phí thỉif e nó vẫn locked các bác a.t

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019