Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Iphone 4s nên update lên IOS 7 không?

TanThienBaoToan
21/9/2013 11:33Phản hồi: 57
57 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cách nào cũng được up = pc đi. Bạn dow về rồi up cho nó ổn định đường truyền
anhhai_kn
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình 4s của Mỹ bản quốc tế đã lên 7.0.2.Về cảm nhận của mình thì mình thấy nó chạy cũng mượt ko lag như nhiều người nói có nhiều tính năng hay.tuy nhiên pin nhanh hết,giao diện ko đẹp bằng ios6.giờ muốn xuống ios6 nhưng cách cửa đã đóng lại.😔(
@anhhai_kn 4S hàng mỹ nè mà lên thấy châm. và về luôn . May lúc đó chưa khoá
Đã lên IOS 7.0.2 túm lại 1 câu ko ổn định.
Không như Apple quảng bá lướt wed nhanh hay cài đặt Appstore nhanh mà tất cả đều ngược lại.Bực mình nhất là trong khi update appstore và đang sạc pin nhưng vẫn tốn pin(trong khi màn hình đã tắt hẳn).Cùng lúc update và sạc pin nhưng tốn pin.Chờ update thêm phiên bản khác thôi!
tuyen86ph
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình úp con 4s ghẻ 😁 của mình tối qua. Đến giờ đang trải nghiệm tạm thời thấy mượt, vhoiw gmae ổn chưa thấy j cả, mỗi tội hơi ngốn pin chút xíu. Còn vấn đề j nữa mình sẽ cập nhật tập tiếp theo ;)
@tuyen86ph Mình cũng vừa update con IP 4S có thấy mượt ji đâu?lướt wed + download Appstore chậm hơn ios6,Pin thì khỏi nói sạc pin ko kịp vào Hjc hjc
tuyen86ph
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TanThienBaoToan Ơ trải nghiệm ban đầu của mình như thế bạn ạ. Dow bt tuỳ vào tốc độ thôi, tớ đow gangsta vesga hơn 1g mà bình thường. Hay do từng máy tớ 4s bản qt
tuyen86ph
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TanThienBaoToan Quên công nhận hơi ngốn pin thật . Bạn thấy giao diên khác hẳn mà nên tốn tý pin ăn thua j. Hj, có điều tớ để qua đêm k thấy nó tụt là bao cả...
anhhai_kn
ĐẠI BÀNG
10 năm
@TanThienBaoToan minh cung 4s chay muot ma co sao dau
@anhhai_kn Không biết sao trước đó sài 3G IOS 6 chạy mượt hơn IOS 7,IOS7 thêm 1 lỗi nữa trên IP 4S là camera bị lần gợn sóng khi chụp ảnh.
E cũng 4s đây, xét về ưu điểm của os7 thì e ko bàn rồi, còn nhuợc điểm là hơi ngốn pin thôi còn mượt thì vẫn mượt ,Nói chung là từ 4s đổ lên thì theo em là up thôi, còn 4 thì ko nên vì lúc lên rồi muốn quay về cũng hok được.!
Các bác cho em hỏi cái em dùng 3g đc 45p tụt 15% liệu pin em có quá yếu k ạk. Em mới dùng . Em máy 4s ios 6.1.3
newsun2608
ĐẠI BÀNG
10 năm
@genji441994 Pin 3g vậy là ok rồi bạn, wifi tầm 5-6' la ok

Sent from my iPhone 5 using Tapatalk
các bác cho em hỏi cái là em mới dùng ios em muốn tải các video gia đình từ pc vào điện thoại thì cần tải những phầm mềm nào về vậy các bác ơi
tuyen86ph
ĐẠI BÀNG
10 năm
@phamanhthu2011 Sử dụng itunes nhé đồng bộ nó thì mới đc
@tuyen86ph cái itunes đấy phải tải vào điện thoại hay vào pc vậy bác ơi
@tuyen86ph sử dụng itunes đấy như nào vậy bác hướng dẫn em cái
tuyen86ph
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nói cũng khó tốt nhất bác lên google tìm là nhanh nhất ý
Thích trải nghiệm thì lên, k thì cứ ở Ios6. Hao pin lắm nhé!
Theo mình là:
+ Mượt hơn xíu.
+ Nóng hơn xíu.
+ Camera nhanh và đẹp hơn xíu.
+ Giao diện và 1 số icons xấu hơn iOS 6.
+ Hao pin hơn xíu.
Kết: hi vọng cập nhật sau khắc phục đc.
@lamquoctoan Sao mình thấy Camera chụp ảnh của IP4s IOS 7 của mình có mấy lần sọc khi chụp là sao vậy?
anhhai_kn
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình thấy camera ios7 lấy nét chậm hơn
pollev
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thì chưa dám lên 7.0.2 cho IP4S vì cần JBU để cài một số cần kiếp, mặc dù rất rất thèm, nên ghiền quá đành cài giao diện cho đở thèm. Thấy cũng ưng ý lắm.
M dung ipad khi cập nhật ios bị lổi vietkey h lm sao có ai bít chỉ giùm với minh cảm ơn
Quydaikht9z
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Phúc đông Chờ apple khắc phục thôi.
em có 1 con 4s cho em hỏi là bây giờ lên ios 7 có được không hay phải đợi apple ra bản cập nhật fix tất cả lỗi trên rồi mới cập nhật, tại vì cứ kết nối với itunes vào là nó báo cập nhật phiên bản mới nhất hoài, thấy mà ngứa tay quá
4s của mình hồi trc có JB, nhưng sau này bỏ để lên 7 rồi 7.0.2, mình thấy máy mình ít lỗi hơn một số bạn, có lẽ vì mình update qua itunes, máy có chậm hơn tý, nhưng 7 nặng nên mình ko đòi hỏi nhiều. Mình cài game app = 25pp và KuaiYong cũng ok hết, vấn đề pin thì hao thật, có lẽ cập nhật sẽ ok hơn. Mình thấy lên 7 cũng tốt vì trải nghiệm cái mới mà, có lên thì nên qua itunes sẽ ít lỗi hơn OTA
mình xài con 4s sim ghép up lên 7 được k ạ
@leanhhoangtuan Up lên vẫn được nhưng hao pin lắm bạn ah,lúc trước IP4s của mình IOS6 chơi game online được hơn 3h,nhưng sau khi lên IOS7 thì chơi chỉ được 1h30' máy còn 10% pin.
Quydaikht9z
ĐẠI BÀNG
10 năm
4s của em tự đọng tải ios 7.0.3 về nè, chán
Con Ip 4s của mình từ 6.1.3 lên 7.0.3 sd ứng dụng Tango bị lỗi.Trước đó dùng phiên bản 6.1.3 bình thường,sau khi lên 7.0.3 mình nói chuyện Tango nó bị vọng âm thanh ngược lại,AE có bị tình trạng này ko?
Ai có cách khắc phục chỉ giúp nhé!
Quydaikht9z
ĐẠI BÀNG
10 năm
bây giờ. các úng ụng của apple đều dc tích hợp cho ios7 ở 6 sẽ bị một số lỗi khi sử dụng app

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019