Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iPhone 4S ngốn dữ liệu mạng gấp đôi iPhone 4

TDNC
7/1/2012 8:54Phản hồi: 136
iPhone 4S ngốn dữ liệu mạng gấp đôi iPhone 4

Điện thoại càng có nhiều chức năng thì người ta "vọc" càng nhiều, đồng nghĩa với việc lưu lượng sử dụng Internet cũng tăng lên. Theo như kết quả thống kê về lưu lượng Internet sử dụng trên một số thiết bị do hãng Arieso báo cáo ngày hôm qua cho biết thì người dùng [TAG]iPhone 4S[/TAG] sử dụng lưu lượng Internet nhiều đấp đôi so với người dùng [TAG]iPhone 4[/TAG] và thậm chí tăng gấp 3 lần nếu so với [TAG]iPhone 3G[/TAG]. Còn nếu tính về lưu lượng cuộc gọi thì những người đang sở hữu chiếc [TAG]Google[/TAG] [TAG]Nexus One[/TAG] cũng gọi điện nhiều gấp đôi người dùng iPhone 3G này.

"Thiết bị càng cao cấp, nhu cầu càng tăng cao thì các nhà mạng càng phải chịu nhiều áp lực để phục vụ. Việc ngày càng có nhiều thiết bị "đói" lưu lượng Internet đang thật sự trở thành một mối e ngại cho các nhà mạng và vấn đề này sẽ còn nghiêm trọng hơn trong năm 2012", trích bình luận của Tiến sĩ Michael Flanagan, Giám đốc Công nghệ của Arieso đồng thời là tác giả của dự án thống kê này. Qua đó cho thấy các nhà mạng cần phải đầu tư nhiều hơn nữa để đảm bảo chất lượng hạ tầng mạng cũng như nâng cao khả năng phục vụ của mình. Dưới đây là một số kết quả từ cuộc thống kê (so với iPhone 3G = 100%):

Dung lượng gọi điện thoại / thuê bao:

• HTC Google Nexus One: 221% (nghĩa là gọi nhiều hơn người dùng iPhone 3G gấp 2,21 lần)
  • Sony Ericsson Xperia X10i: 157%
  • HTC Desire: 156%
Lưu lượng tải lên (Uplink):
  • Các loại modem 3G (tính chung): 2654%
  • HTC Desire S: 323%
  • iPhone 4S: 320%
Lưu lượng tải xuống (Downlink):
  • Các loại modem 3G (tính chung): 2432%
  • iPhone 4S: 276%
  • Samsung Galaxy S: 199%

Một trong những tính năng mới của iPhone 4S có liên quan đến sử dụng mạng đó là Siri, chức năng điều khiển bằng giọng nói. Siri bắt buộc người dùng phải có kết nối Internet để nó có thể kết nối tới máy chủ Apple và thực thi từng câu lệnh của bạn. Mặc dù bài thống kê không nói cụ thể Siri chiếm hết bao nhiêu % lưu lượng Internet của mỗi người nhưng bạn có thể đọc qua bài viết Dùng Siri tốn bao nhiêu dung lượng Internet?.

Theo Mashable, Arieso
136 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thì các bác bít đấy được cái nọ thì phải mất cái kia thui. chẳng có cái gì là hoàn hảo cà.
Chuẩn không cần chỉnh luôn bác ơi ........
sai rồi bác không phải được cái này mất cái kia.mà phải là cái gì cũng có cái giá của nó.muốn ăn chơi mà còn đòi tiết kiệm.
Ý e là cái này mất cái khác mong bác hiểu chiều sâu hơn chút nhé
Kỉu nài chắc ai cũng xài thuê bao tháng cho lành.

Sent from my Sens using Tinhte.vn
iamtmt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mạng 3G VN còn chậm lắm ...
comment lệch chủ đề nhỉ, ko biết là có đọc bài viết ko
vxpdt
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đó là xu thế tất yếu thôi!
Em cứ tèn tèn một tháng nghe gọi nt lướt web khoảng 680K đều đều không biết nhiều hay ít
bác này xài dt cũng khủng phết đấy nhỉ.
PingMD
CAO CẤP
12 năm
Xài nhiều thì phải tốn nhiều thôi.
Xời đăng ký gói 40k là xong
movado_38
TÍCH CỰC
12 năm
xài gì mà tiết kiệm thế bạn một đêm con evo 3d của mình ngốn bt là 512mb lúc nhiều là gần 1gb đó phải dùng sim 3g km lẫn
chỉ giới hạn dung lượng, xài vượt cũng trả phí à ~~
gói 40k có 400 hoặc 500mb miễn phí có tốc độ là 7mbs dùng hết 400 hay 500mb miễn phí thì nó xuống còn 256kbs chứ nó tính thêm tiền j😔
mình sử dụng cũng ít, tháng vài trăm MB thôi.
hamyty
CAO CẤP
12 năm
hồi lâu mình coi phim chưa được 2 ngày thì hết 100k ,từ đó rất sợ 3g ,bạn làm gì mà xài ít thế 😔
hehe, ông anh cho cái gói data nên xài cho đã 😃
em thì xài dt 1 tháng tầm 900mb. Cũng nhiều đó chứ.
tiền 3G là 1 chuyện, chuyện quan trọng là nó hao pin
Tới khi xài mạng 5G thì tiền data/tuần chắc nhìu hơn mua cái Iphone thời điểm đó =))
iunho1010
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tháng 40k k đủ bác ơi
Bạn không biết à, 40k là gói dùng tẹt ga đó. Chỉ có điều bạn có tốc độ cao nhất trong 1 giới hạn dung lượng thôi, còn sau đó thì tốc độ giảm đáng kể. Viettel và mobifone mới có đấy😁
jing
CAO CẤP
12 năm
apple giúp các ISP kiếm dc nhiều tiền hơn khi khách hàng sử dụng nhiều lưu lượng data hơn.
tốn băng thông thì lắp đặt thêm trạm . rất đơn giản.
thêm trạm thì mạng không bị nghẽn khi bị quá tải .
những ngày tết đêm giao thừa mạng tại Việt Nam chúng ta thường bị quá tải
----
người ta dùng nhiều ->lưu lượng băng thông tăng ->giá trị dịch vụ tăng-> nhà mạng đựoc thêm thu nhập .
Sinh viên nên tháng xài vài trăm MB thôi 😔(
Dùng VinaPhone 1 tháng mất 40k muốn dùng kiểu gì thì dùng, như thế cho chắc cú 😁
Ko biết các bác sao chứ em 1 tháng hơn 3G vẫn ko đủ, mạng viettel, tháng nào cũng bị trừ 200 ngàn tiền lên mạng
Giống nhau. 200k và 3.2Gb từ vina. Nó vừa cắt km chư 3 tháng trước 6.4gb/tháng chủ yếu tải lossless trên hdvietnam
Em thấy cái gì đẹp là người ta khoái vọc, nhiều chức nămg người ta khoái chọt

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019