Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Iphone 5 bản Lock AT&T và Verizon về Việt Nam vẫn xài được

skyline2
23/9/2012 4:34Phản hồi: 151
151 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này quá ảo
nếu mà có thật thì cũng chỉ đc trong thời gian này thôi
apple vá lỗi cái là xong
alanlee
TÍCH CỰC
11 năm
Mua code 😃;)

Sent from my SGH-T989 using Tinhte.vn
Máy mua có hợp đồng thì ko có đâu,nhưng thằng nào xách máy att hợp đồng về VN có ngu kiểu gì đi nữa thì cũng bỏ ra $8.99 mua code.Đơn giản vậy thôi có gì đâu mà thắc mắc nhỉ
Nói như chủ topic có mà những người buôn Iphone 5 hốt bạc hết
Nói thế thôi,chứ chỉ sợ sau này Apple up firmware mới thì cũng lock lại thì sao :|
baden009
TÍCH CỰC
11 năm
ảo quá, thật hư khó biết. mà ip 4 nó lock đến bây giờ vẫn còn đắp chăn thì lấy gì ip 5 lock mà tung chăn được. Chắc là mua code rồi up lên world
@baden009 Tiếc gì 200k hả bác? 😔(
Xác nhận lại. Hiện tại bên Mỹ chưa có bán iPhone 5 bản unlock (World). Nhưng mua bản Unsubsizied của ATT thì về Vn xài vẫn được. Nó chỉ lock ở Mỹ. Vẫn là iPhone lock ATT nhưng mua bản unsubsizied thì ko cần hợp đồng. Giá bán tương đương với bản unlock. 650/750/850$ cho bản 16/32/64GB chưa thuế.
lx.phuong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Như thế thật thì có mà loạn, cắm đầu vào at&t mua hết cho rẻ 😆, có thể là lỗi tạm thời sau này nó fix thì có mà há môm, đừng mơ ăn chặn được của apple =.=
lilw
TÍCH CỰC
11 năm
theo mình hiểu của bài viết chủ topic post thì nó chỉ nói là iphone 5 của verizon là unlock với mạng GSM, có thể xài được với att. còn iphone 5 của att chẳng hề nhắc tới.

mình đọc đâu đó nếu mua iphone 5 att và đã hết hợp đồng 2 năm (từ đời iphone cũ nâng cấp lên chẳng hạn) thì mình có thể yêu cầu unlock trong khoảng thời gian là 1 tuần.
Vậy mình muốn mua bản lock giá 199$ về đây unlock, khi mua làm sao để huỷ hợp đồng của nó để nó ko gửi bill về cho mình
Hay là mua theo hợp đồng 2 năm nhưng mình đem về đây ko sài mạng của nó thì nó sẽ ko gửi bill thanh toán cho mình đúng ko?
Jake
TÍCH CỰC
11 năm
@lyhungkimxuan
nói dễ quá 😁 lúc mua phải điền credit hay debit vào, kg trả tiền cho charge thẳng vào đó, con trong đó kg có tiền thì bị bad credit :D dễ ăn của Mẽo vậy :D vì mấy trăm mà phí cả cuộc đời :D
vậy sao người ta lại mua bản Lock đem về đây bán? sao ko mua bản world? vậy bản lock cũng phải trả tiền giống như trả góp​
Jake
TÍCH CỰC
11 năm
@lyhungkimxuan
bản 32gb mình mua rồi cancel hợp đồng tính hết chi phí là 750
nếu 16 thì mình nghĩ rẻ hỏn 100 còn 64 thì mắc hỏn 100. Đó là giá mình nghĩ rẻ nhất có thể cho tới thời điểm này!
@lyhungkimxuan Hiện tại bên Mẽo chưa bán ip5 unlock, dự kiến sang tháng 12 nó mới bán! E cũng đang định ship mấy con at&t về đây dùng thử xem sao! Chắc k vấn đề j tại thấy giá lock = unlock 😆 hơi khó hiểu nhưng mấy đứa bạn bên usa nó chắc chắn với e là dùng tại Việt Nam vô tư
Bad_Boys_8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
@namkiss116 ừm. bạn nói đúng đó. mình có đứa bạn xài at&t đem từ bên mỹ về đây, mua code unlock $2 và bi giờ xài vô tư lun
qtv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói chung mua (no contact), at&t giá 650/750/850$ cho bản 16/32/64GB (chưa thuế). Là đỡ lo nhất ???, còn có khóa gì nữa không thì chắc nhờ các bác mua loại này cho ý kiến giùm.
Mong chờ các bác tư vấn để mọi người tham khảo.
Cám ơn rất nhiều.
trathanh83
ĐẠI BÀNG
11 năm
đang shíp về 4 cây ip5 at&t mai có hàng kaka
ninuna12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@trathanh83 Bác cho em hỏi bác ship bằng dịch vụ gì về zậy? em có thằng bạn bên Mỹ nhưng nó ko bít cách ship về, sợ ship về bị hải quan lấy mất? Bác có thể chỉ em cách ship về bằng đường đảm bảo ko? và giá cả dịch vụ đó nhiu ạh? Thanks
@trathanh83 lock or word, nhiu 1em nhỉ?
@ninuna12 ship về 60usd 1 cây
trathanh83
ĐẠI BÀNG
11 năm
để hỏi người nhà giúp bạn, mình sẽ liên lạc sau
Bạn ship tính bằng pound rẻ hơn, mình ship 4 cây gần 200$ = 50$ cây 2 ngày đến ( lưu ý chọn hãng uy tín xưa giờ nhá, có nhiều hãng rẻ hơn mà không chất lượng tiền mất tật mang như chơi ) chỗ này giao tận nhà " đúng người đúng tội, đúng ngày đúng giờ 😆" giao hàng
649$ AT&T là về xài như word nha

Chi tiết đây anh em tham khảo :

@trathanh83 bro xài dịch vụ gì mà ship 2 ngày về tới VN vậy ?
@trathanh83 vậy ở Mỹ xài với T-mobile được không bác
Chuẩn.. Mình mang 1 con iphone 5 ATT về việt nam cách đây 2 tháng vẫn dùng ổn.. Ko cần àm gì ngoài việc lắp nano sim và sử dụng
@hoangvietanh123 vậy bác mua bao nhiu ? 199$ luôn à ?
@hoangvietanh123 Chuẩn..! Chuẩn
ninuna12
ĐẠI BÀNG
11 năm
có bác nào biết cách mua bản full price của nhà mạng ATT ko, seo mình thấy có nhiều người mua được, mà seo bạn em ra hỏi mua nó ko bán , nó chỉ bán kèm hợp đồng.
cuong2k3
TÍCH CỰC
11 năm
@ninuna12 AT&T hiện giồ chưa bán iphone regular price ví chưa đủ hàng giao cho những người mua theo hợp đồng , bạn muốn mua thì lên thẳng Apple mà mua , nếu không có sẵn hàng AT&T thì lấy hàng Verizon cũng được nếu xài ngoài US
ninuna12
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuong2k3 Zậy mình cứ ra thẳng Apple Store mua là có hàng liền lun hả bác? tại thằng bạn nó bảo ra rùi mà ngùi ta bảo nó kí hợp đồng mới bán, chứ ko có bán đứt lun. em cũng ko bít nên lên đây nhờ mọi người tư vấn cho. Thanks
pkhanh29
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào xác nhận được iPhone 5 Lock verizon bản 200$+ 2 năm hd mang về VN có sài được sim các mạng không ạ?
Và tương tự với iPhone 5 Lock AT&T thì sao?

Còn tất nhiên mấy bản không hợp đồng giá 650$ thì về VN sài ok rồi phải không?
Toi mua ip5 cua at&t ve vietnam cat sim xai tot, khong van de gi dau. Truoc khi mua co hoi nha mang ben do thi ho noi neu mua ip5 xai gsm thi dem ea nuoc ngoai ok. Con cdma thi khong hoi (vi vn minh cdma khong phat trien). Bac cu yen tam.
Cũng không hoang đường lắm đâu 😆
Chém gió cái j, chính bác cuhiep có nói trên fb là mua iphone 5 bản full hợp đồng bên mỹ về VN xài bt mà

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019