Iphone 5 bản Lock AT&T và Verizon về Việt Nam vẫn xài được

Thảo luận trong '[iOS] Tin tức - Đánh giá' bắt đầu bởi skyline2, 23/9/12. Trả lời: 151, Xem: 56090.

1. Cua Nguyễn

Cua Nguyễn Thành viên

vậy tức là bây h em mua 1 con máy hợp đồng 2 năm bên ý rồi vác về đây đem đi unlock là dùng đc hở các bác @@
    đọc nhiều hoa cả mắt khó hiểu quá @@
  2. thienly774

thienly774 Thành viên

hic. cao quá:oops:
  3. tuanbask

tuanbask Thành viên

Uh vấn đề là bác vác về đây ,rồi làm sao để người nhà bên đó khỏi phải đóng phí dịch vụ nữa là coi như thoát (trong trường hợp của mình thì mình sẽ bảo người nhà báo mất máy) .Mình chỉ tính thử xem dc k thôi
  4. spy81

spy81 Dự bị

Ở mổi store bạn phải get line 10 người đầu tiên thì mua đc ko ký hợp đồng nhé ...chúc may mắn
  5. lenhathuy153

lenhathuy153 Thành viên

trong trường hợp báo mất máy thì cũng phải kí 1 đống giấy tờ vs phải có câu chuyện bị mất máy nghe lọt lỗ tai. chưa kể khi báo mất thì máy đó bị đưa vào black list thì hok unlock bằng code được! chỉ xài sim ghép! nếu kết nối vào appstore hay itunes thì máy tự động khóa và có thể đắp chăn dài dài!
  6. tuanbask

tuanbask Thành viên

Sao mình thấy mấy chổ unlock code trên các forum đều nói là unlock dc cả máy bị blacklist ,thiếu tiền cước ,vv mà
  7. lenhathuy153

lenhathuy153 Thành viên

mình hỏi chỗ unlock code thì nó bảo miễn sao máy phải được thanh toán cước hằng tháng!
  8. tuanbask

tuanbask Thành viên

Hình như trong cái blacklist cũng có thiếu tiền cước lun mà .
  9. handsome145

handsome145 Thành viên

Iphone 5 vẻizon ve VN xai duoc ha cac bac?
    Ban len craigslist.org hay ebay ma tra gia de mua iphone 5 ko hop dong.
  10. lenhathuy153

lenhathuy153 Thành viên

ip5 verizon xài đc ở vn hok thì mình hok bik! mình cũng tính mua trên ebay!
  11. dinhtrong_le

dinhtrong_le Thành viên

Tuanbask: da noi roi, khong co lock hay unlock gi dau. Neu xai he gsm thi ve vn xai duoc het, dung nghe loi may cua hang ma ton tien vo duyen. Iphone 5 khac cac doi truoc. Toi dung ca thang nay roi. Up len 6.0.1 kg sao ca.
  12. tuanbask

tuanbask Thành viên

Ý mình là iphone 5 blacklist có unlock dc không ấy mà ,tại người nhà mình có gửi về cho mình con Ip5 at&t mà phải báo mất máy cho thằng at&t để khỏi đóng phí dịch vụ nữa,nên bi black list
  13. lenhathuy153

lenhathuy153 Thành viên

blacklist hầu như hok unlock đc đâu! nếu đc thì ai ai cũng báo mất như thế rồi! dùng sim ghép đi bạn!
  14. dinhtrong_le

dinhtrong_le Thành viên

Lan truoc o ben My, khi hoi vu huy hop dong hai nam thi phai dong tien phat het 300-400 tram do gi do cho iphone 5. Con vu bao mat may thi khong ranh.
  15. lenhathuy153

lenhathuy153 Thành viên

bạn mình ở us từng gửi về cho nhà nó con 4s! xong báo mất! mà nó kêu báo mất lằng nhằng lm. phải bik bịa câu chuyện nào cho hợp lí rồi kí 1 đống giấy tờ liên quan! rồi báo mất bị đưa vào blacklist! nếu mún hok blacklist nữa thì phải đóng cũng khoảng 300 350 đồng á! mình nghe nói thế
  16. tuanbask

tuanbask Thành viên

Buồn thế vậy là đắp chăn rồi :(
  17. KevinTran4589

KevinTran4589 Thành viên

Việt nam ký hợp đồng quốc tế mỡ LTE năm 2018
    "Vietnam is expected to push back the award of LTE licences to 2018 amid concerns that 3G momentum in the country is flagging."

Trích:https://wirelessintelligence.com/analysis/2012/04/3g-growth-stalls-in-vietnam/
  18. idislikesnsd

idislikesnsd Thành viên

Em muốn hỏi các bác là nếu sang Mỹ mua iPhone5 bản hợp đồng rồi trốn mang về Vn có sao ko ạ =))
  19. iloveyoutoo

iloveyoutoo Thành viên

ko dễ ăn đâu mấy bác, mấy bác làm như vác 200usd qua đó là mua dc cái máy ip 5 att vậy, mấy bác phải ký hợp đồng, có thẻ xanh từa lưa, nó mới cho mấy bác ký, thằng nào mua hợp đồng thì thằng đó nai lưng ra mà trả thôi, chẳng khá hơn hay rẻ hơn đâu
    KevinTran4589 thích nội dung này.
  20. KevinTran4589

KevinTran4589 Thành viên

Bạn phải xài thẻ tính dụng, hoặc đưa số chứng minh nhân dân hoa kì thì mới có thể mở hợp đồng nhà mạng. Và phải đủ điểm tính dụng. Bên này điểm tính dụng là tất cả đó bạn. Hợp đồng ATT là $199 + $50 thuế và $100 phí activate tháng đầu cho iphone 5 16gb. Gói rẻ nhất là $65 mỗi tháng cho 24 tháng. Tháng đầu bill về là $364. Và mỗi tháng sau đó là $65. Trả ọc máu tới 24 tháng sau đó mới thôi. Huỷ hộp đồng thì thêm $350 tiền phạt. Vậy nếu mua rồi tẩu là bill $364+$350 tiền phạt trừ thẳng vào thẻ tín dụng là $714. Các bạn luôn coi cái giá mà chẳng hiểu gì về hợp đồng nhà mạng. Kể cả Vina và Viettel cũng vậy họ để giá rẻ mà ăn là ăn bạn ở chổ tính phút khi bạn lố phút và lố Data. Dính vô đường dây hợp đồng là từ lỗ đến lỗ. Mình ở CALI mua phone unlock (không hợp đồng) $650+50 thuế là $700 mua sim trả truoc của Tmobile (giống việt nam có Mobi) xài hả hê ko bị tín ăn gian hay rờm rà hợp đồng. Và ATT trong 2 năm trời không cho đổi phone mới. Đổi phone mới phải nộp cái phone củ vô đống thêm $300 subsidize cho phone mới và hợp đồng lại nâng lên là 2 năm. Đừng nghe VNexpress báo lá cải mà chỉ biết là phone nhà mạng mỹ có $199. Chia sẽ cùng các bạn.
    haicbsx, maswortxt@gmail.com[ Sigma ] thích nội dung này.