iphone 5 bị nóng mặt lưng khi sạc pin

taytinhte
27/1/2013 16:42Phản hồi: 31
Mới mua iphone 5 2nd, check một lượt kỹ thì thấy cũng khá tốt. Có điều khi tắt hẳn máy, và cắm sạc thì khi sờ lưng máy thấy khá nóng?

Ko biết có ai bị bệnh này ko ạ?

Thêm nữa là lúc sạc thì pin khoảng 8%, ko hiểu sao sạc mới có tầm 30' thì lên đc tới 56%???
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lạ nhỉ, em trước dùng 4, đổi sang 5 2 tuần nay rồi dùng chả thấy nóng như 4 và lưng máy không thấy nóng khi sạc. Phải nhờ pro thôi 😔
sondaimo
ĐẠI BÀNG
11 năm
E cũng thấy ip5 sạc nhanh hơn ip4 rất nhiều
Mình thấy iphone5 sạc lâu hơn 4 và 4s. Chính xác là 2h15' mí đầy.
ủa, vậy có ai gặp tình trạng mặt lưng khá nóng khi đang sạc ko?
longct84
ĐẠI BÀNG
11 năm
@taytinhte Có bạn à. Khi mới mua máy 2 ngày đầu mình sài kiệt pin và máy tự tắt. lúc đó sạc thì máy nóng nhưng khi lên pin khoảng 20% thì máy ấm lại chứ không như lúc đầu.

Đang sạc mà mình chơi game online thì nóng cũng giống vậy. Nhưng nếu chỉ hết pin và sạc thì nóng chỉ khoảng 5' là ấm lại chứ không nóng hoài.
bạn sài 3g lướt web liên tục khoảng 1h thì máy nóng như cục than 😁
có, hiện em đang xài 1cây của Sing thì pin rất ngon. còn cây của mỹ thì để trog túi( tắt hết ứng dụng chạy ngầm) mà nó lâu lâu củng nóng nữa. nói chung là LL xài pin quá kém 😔
@baby_boy13 Bạn thử đi.làm đc.còn 1% mà mình đốt mãi mới chịu tắt. Bật nhạc bật mạng vào mạng, full sáng mà gần 40ph nó mới tắt ngấm.để qua đêm là bt

Ps.kem đánh răng phổ thông
huydcc
TÍCH CỰC
11 năm
@Abc_hd Mình cũng dùng bản LL đây.pin của nó so với các smartphone khác cho đến thời điểm này quá hài lòng.nói chung là dùng wifi để lướt web,fb,chat chit thì tẹt gan đc ngày rưỡi đấy.nhiều hôm muốn xả hết pin mà mãi nó k hết😃
@huydcc thế khi sạc máy có ấm hay nóng không bác
huydcc
TÍCH CỰC
11 năm
@annaphuong Khi sạc thi máy mình nó hơi ấm,chắc máy nào cũng thế thôi bạn 😃
Sạc pin máy nóng là chuyện bình thường.
Vừa xạc vừa xài mới nóng chứ tăt em nó thì ko thấy nóng !

Sent from my iPhone 5 using Tapatalk
Hic, lúc nào cũng vậy, luôn luôn có ng khuếch đại hàng zp hoặc za hoặc j j đó và chê hàng ll. Hôm trc xem bài còn có bác bảo hàng ở Anh dùng chuẩn nhất, rơi ko bị móp. Đọc mà phì cười 😆
Ano
ĐẠI BÀNG
11 năm
ip5 sạc nhanh hơn ip4 vs 4s đấy bác ạh,nếu bác nào mà sạc lâu thì xem lại củ xạc hay cáp đi nhé.Cái của mình với vợ mình xạc tầm 1h là đầy
xạc pin mà không nóng thì như thế nào mới nóng hả bạn ?
ntt139
ĐẠI BÀNG
11 năm
đúng là khi sạc tắt hẳn máy thì mình thử 2 máy đều nóng, cắm sạc vào rồi tắt máy đi chứ ko phải sleep nhé.
Chú ý cắm sạc trước rồi tắt máy, nếu tắt máy trước cắm sạc là máy lại bật lên, bác nào bảo ko nóng e cung thấy hơi lạ
thongcoi12
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phân biệt chủng tộc à 😆
ZP/ZA thì khác j LL nhỉ
Ano
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thongcoi12 thế mà có đứa ngoan cố bảo ZA/ZP gia công bằng tay nên tỉ mỉ hơn,nghe mà mắc cười,đúng hài
chjenchjnh
ĐẠI BÀNG
11 năm
LL hay ZA/ZP. Thì cũng cùng 1 lò tàu khựa ra ca.
Iphone 5 mình cũng sạc pin rất nóng! Phải tầm trên 80% mới hạ nhiệt 😔
Chuẩn rồi.máy bạn rất tốt nhé.
Cứ trung bình 1phut 1,5% khi sạc từ 1 đến 85% còn từ 85% đến 100% thì mất hơn 1 tiếng nữa. Sạc rất nhanh.

Ps.kem đánh răng phổ thông
máy mình LL 64 sạc tẹt hơi ấm ấm chứ ko nóng như kiểu vào 3g đâu nhé? pin dùng từ 8h sáng wifi liên tục đến 10H đêm trò chơi nghe nhạc nói chung là mình vuốt ve và nghịch suốt đến khoảng 11h đêm đi ngủ sạc vẫn còn 30% có hôm muốn nghịch cố cho hết pin để sạc mà ko hết, cũng có thể máy mình ít khi kiệt pin nên sạc ko nóng toàn 30% đã sạc rồi.
iphone 5 dùng cap lightning cho tốc độ sạc nhanh hơn ip 4 vs 4s nên từ 15-85% là khá nhanh nếu chịu khó để ý... còn khi sạc thì pin bạn báo <20% sạc đảm bảo máy sẽ nóng nhưng ở mức độ vừa phải đời iphone nào cũng vậy nên ko phải lăn tăn.... ip 5 dùng vỏ nhôm nên truyền nhiệt ra ngoài khá nhanh, ip 4 4s 2 bên sườn là thép nên khi sạc chỗ gần khe sim nhanh nóng như vậy là tốt cho máy chứ ko cần phải lo....
iPhone 5 nào cũng vậy mà, vỏ nhôm nên vậy đó bạn. Mình cắm vào iMac nó còn nóng hơn bình thường luôn ấy 😕
@Nhật Huy Mobile vãi cả 5!nóng quá thì dùng quạt tản nhiệt cho tốt nhỉ😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019