HỎI ĐÁP? iphone 5 bị nóng mặt lưng khi sạc pin

Thảo luận trong '[iOS] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi taytinhte, 27/1/13. Trả lời: 30, Xem: 10201.

1. taytinhte

taytinhte Thành viên

Mới mua iphone 5 2nd, check một lượt kỹ thì thấy cũng khá tốt. Có điều khi tắt hẳn máy, và cắm sạc thì khi sờ lưng máy thấy khá nóng?

Ko biết có ai bị bệnh này ko ạ?

Thêm nữa là lúc sạc thì pin khoảng 8%, ko hiểu sao sạc mới có tầm 30' thì lên đc tới 56%???

:
  2. pandazana

pandazana Thành viên

Lạ nhỉ, em trước dùng 4, đổi sang 5 2 tuần nay rồi dùng chả thấy nóng như 4 và lưng máy không thấy nóng khi sạc. Phải nhờ pro thôi :(

3. sondaimo

sondaimo Thành viên

E cũng thấy ip5 sạc nhanh hơn ip4 rất nhiều

4. quanghuy57

quanghuy57 Thành viên

Mình thấy iphone5 sạc lâu hơn 4 và 4s. Chính xác là 2h15' mí đầy.

5. taytinhte

taytinhte Thành viên

ủa, vậy có ai gặp tình trạng mặt lưng khá nóng khi đang sạc ko?

6. Công Trị Hi

Công Trị Hi Thành viên

bạn sài 3g lướt web liên tục khoảng 1h thì máy nóng như cục than :D

7. longct84

longct84 Thành viên

Có bạn à. Khi mới mua máy 2 ngày đầu mình sài kiệt pin và máy tự tắt. lúc đó sạc thì máy nóng nhưng khi lên pin khoảng 20% thì máy ấm lại chứ không như lúc đầu.

Đang sạc mà mình chơi game online thì nóng cũng giống vậy. Nhưng nếu chỉ hết pin và sạc thì nóng chỉ khoảng 5' là ấm lại chứ không nóng hoài.

8. mrdung1990

mrdung1990 Thành viên

có, hiện em đang xài 1cây của Sing thì pin rất ngon. còn cây của mỹ thì để trog túi( tắt hết ứng dụng chạy ngầm) mà nó lâu lâu củng nóng nữa. nói chung là LL xài pin quá kém :(

9. chaukyo

chaukyo Thành viên

Phán như thánh. LL hay không LL thì pin cũng vậy chứ khác gì nhau mà phán như đúng rồi.

10. chaukyo

chaukyo Thành viên

Sạc pin máy nóng là chuyện bình thường.

11. trendytrang

trendytrang Thành viên

LL của bác có vđ,chứ LL của em pin trâu chó nhóe.Cảm nhận pin IP5 tốt hơn cả 4 va 4s

12. longct84

longct84 Thành viên

Đang sài LL đây. 18h tối còn 1%, wifi online 24/24, backup icloud 1 lần, sync với Itunes qua wifi 2 lần. vẫn để skype và viber chạy với wifi tới 8h sáng vẫn còn 1%, 9h hết pin tắt nguồn. Hy vọng hàng Sing của bạn làm được vậy.

Ano thích nội dung này.
  13. khaduy2001

khaduy2001 Thành viên

Vừa xạc vừa xài mới nóng chứ tăt em nó thì ko thấy nóng !

Sent from my iPhone 5 using Tapatalk

14. tebaka26

tebaka26 Thành viên

Hic, lúc nào cũng vậy, luôn luôn có ng khuếch đại hàng zp hoặc za hoặc j j đó và chê hàng ll. Hôm trc xem bài còn có bác bảo hàng ở Anh dùng chuẩn nhất, rơi ko bị móp. Đọc mà phì cười :))

Ano thích nội dung này.
  15. Ano

Ano Thành viên

ip5 sạc nhanh hơn ip4 vs 4s đấy bác ạh,nếu bác nào mà sạc lâu thì xem lại củ xạc hay cáp đi nhé.Cái của mình với vợ mình xạc tầm 1h là đầy

16. quanngo17211

quanngo17211 Thành viên

xạc pin mà không nóng thì như thế nào mới nóng hả bạn ?

17. ntt139

ntt139 Thành viên

đúng là khi sạc tắt hẳn máy thì mình thử 2 máy đều nóng, cắm sạc vào rồi tắt máy đi chứ ko phải sleep nhé.
    Chú ý cắm sạc trước rồi tắt máy, nếu tắt máy trước cắm sạc là máy lại bật lên, bác nào bảo ko nóng e cung thấy hơi lạ

18. thongcoi12

thongcoi12 Thành viên

Phân biệt chủng tộc à :))
    ZP/ZA thì khác j LL nhỉ

Ano thích nội dung này.
  19. Ano

Ano Thành viên

thế mà có đứa ngoan cố bảo ZA/ZP gia công bằng tay nên tỉ mỉ hơn,nghe mà mắc cười,đúng hài

20. chjenchjnh

chjenchjnh Thành viên

LL hay ZA/ZP. Thì cũng cùng 1 lò tàu khựa ra ca.

Ano thích nội dung này.