iphone 5 os6 bị ẩn iCloud ???

Rin Nguyen
28/7/2014 12:50Phản hồi: 14
Theo em được bít là os6 là thoát tài khoản iCloud mà ko cần hỏi pass và thoát cũng ko hỏi xác định xóa hay lưu như trên os7.
Tình hình là đó h em chưa thấy os6 bị ẩn iCloud,ko bít lỗi phần cứng hay phần mềm.Nay e post lên tham khảo ý kiến ae xem giải đám khúc mắc cho e ạh,mặc dù ko bít Topic là cũ hay mới.
Os7 bị ẩn iCloud thì mình vẫn có thể vào mục iCloud để nhập 1 cái iCloud khác.
Riêng trường hợp ip5 Lock Anh nhà mạng Uk Orange.Ở mục iCloud ẩn hoàn toàn(có nghĩa là mờ đi ko thể vào mục iCloud để nhập tài khoản).chỗ này khác vs os7 là bị ẩn hoàn toàn ko thể vào để nhập tài khoản iCloud chứ ko phải ẩn trên hệ thống sever apple(mình vẫn có thể vào để nhập tài khoản khác).
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy của bạn đang bị cài giới hạn ở trong phần cài đặt ý.vào đó bỏ giới hạn đi,còn không thì đưa về DFU chạy lên ios7.1.2 là hết
@konvit chưa bít ntn,restore 1 phát dính icloud cái "ăn hành" lun @@
johnnybui
ĐẠI BÀNG
10 năm
Os 6 mà díng icloud gì? Ios 7 mới ngán.
thodan36a
ĐẠI BÀNG
10 năm
tài khoản bị khoá trong mục Giới hạn, không cho thay đổi thôi.
Nếu đc vậy thì tốt nhỡ đã lên ios7 beta rồi xuống thì vỡ mặt
Nếu biết pass giới hạn thì bạn bỏ thử xem sao
máy bạn bị ẩn icloud là do bạn để mật khẩu giới hạn trong cài đặt chung , muôn mở icloud thì bạn cần bỏ mật khẩu giới hạn đi , nếu máy bạn chưa up ios 7 bao h thì cứ yên tâm restore lai nhé , sẽ không hỏi icloud đâu vì active icloud chỉ dùng cho ios 7 khi restore lại thôi
nó cài giới hạn máy. k cho thay đổi.
xui là nó lên 7 rồi về lại 6 thì bỏ mẹ.... bỏ ít tiền check icloud info đi... cẩn tắc vô ưu mà.
@kenlove520 Ip5 hình như lên ios7 thì ko xuống đc 6 .
dùng ilex rat chạy lại máy là mất mật khẩu giới hạn thôi
@nuavangtrang2812 bạn này tư vấn chuẩn nhất hơn mấy bạn trên khác
vì có shsh đâu mà xuống 6
thncht
ĐẠI BÀNG
10 năm
có vài người lúc mới có ós7 thì đã lên.xong rồi lại xuống tới giờ luôn...có 1 vài trường hợp os 6.1.4 mà bị icloud đó
lúc vừa ra 7x chưa khoá 6x thì về bt mà các bác ^^
chỉ sợ máy nó đã lên rồi về thôi. còn lại thì cái giới hạn phá mấy hồi. sợ phá rồi dính active lock vì icloud ẩn thì khổ ngta. tư vấn thì cũng nói cho chuẩn. nói bậy ngta dính icloud mấy bác đền k...
sure thì nói k chắc thì đừng tư vấn bậy nha.
một khi đã về 6 rồi thì:
-reset dòng 2 thoải mái, kể cả icloud ẩn cũng chẳng sợ - đối với máy chưa JB
- chạy ilex với máy đã JB.
Nói chung không phải bản 7 thì làm thoải mái miễn là đừng restore vì restore thì phải lên 7 khi chưa nắm chắc về icloud

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019