Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iPhone 5c chính thức: Vỏ nhựa nhiều màu, 4" Retina, camera 8MP

Didu
10/9/2013 17:43Phản hồi: 760
iPhone 5c chính thức: Vỏ nhựa nhiều màu, 4" Retina, camera 8MP

Cuối cùng thì chiếc iPhone 5 giá rẻ mà người dùng mong chờ nhiều năm nay đã xuất hiện với tên gọi iPhone 5c. Tim Cook có nói mọi năm họ giới thiệu iPhone mới và giảm giá iPhone cũ nhưng năm nay sẽ khác với hai iPhone mới được giới thiệu, một trong số đó là iPhone 5c với giá chỉ từ 99 USD cho hợp đồng hai năm với nhà mạng. iPhone 5c là một điện thoại nhiều màu sắc với cấu hình giống iPhone 5. Người dùng sẽ có một chiếc iPhone giá rẻ, vỏ nhựa và cấu hình ngang bằng với iPhone của năm 2012.

iPhone 5c có vỏ ngoài hoàn toàn bằng nhựa với mặt lưng phẳng và các cạnh máy được bo tròn. Tiếp điểm giữa mặt lưng và mặt trước của máy là một khối nhựa được vuốt thuôn thay vì vuông góc như iPhone 5 vỏ nhôm trước đây. Nếu như người dùng mong chờ một chiếc iPhone nhiều màu sắc thì 5c đã giải quyết được vấn đề này với tổng cộng 5 màu sắc bao gồm các tông màu phổ biến như xanh, vàng, đen, hồng… Apple còn bán kèm một vỏ cao su mềm để người dùng có thể phối màu cho iPhone 5c.

Tại sự kiện giới thiệu, đại diện Apple có nói họ sử dụng nhựa polycarbonate để chế tạo nên iPhone 5c, tức giống như cách mà Nokia làm điện thoại Lumia hay HTC làm One X. Để tăng thêm tính cứng cáp cho máy, Apple sử dụng khung thép bên trong lớp vỏ nhựa, một cấu trúc mới, vừa đóng vai trò ăng-ten vừa cường lực cho lớp nhựa polycarbonate bên ngoài. Vì thế người dùng hoàn toàn có thể yên tâm về lớp nhựa trên chiếc iPhone này.

iPhone 5c có cấu hình giống với iPhone 5 hiện tại bao gồm chip Apple A6, camera 8MP, camera trước FaceTime HD cho chất lượng tốt hơn, màn hình Retina 4" và Apple có đề cập pin máy có dung lượng cao hơn tuy con số thực tế thì Apple vẫn giữ kín. Nhiều khả năng iPhone 5c sẽ có thời lượng sử dụng pin lâu hơn iPhone 5. Máy mới còn hỗ trợ nhiều dải băng tần LTE hơn so với bất kỳ smartphone nào khác.

Không có bản 64GB mà iPhone 5c chỉ có bản 16GB và 32GB. Máy sẽ được bán ra với giá lần lượt 99 USD và 199 USD kèm hợp đồng hai năm cho hai phiên bản. Riêng vỏ mềm khách hàng phải mua ngoài với giá 29 USD một chiếc. Giá bán tại Singapore cho iPhone 5c không khóa mạng lần lượt là 668 USD và 780 USD (tham khảo Apple Store Singapore).

Thông số kỹ thuật Apple iPhone 5c:
  • Màn hình Retina 4" 1136 x 640 điểm ảnh, 326ppi
  • Chip Apple A6
  • Camera 8MP f/2.4, quay phim Full-HD
  • Camera trước 1.2MP, quay phim HD
  • Nano-SIM
  • Kết nối Lightning
  • 16GB/32GB
  • Màu: trắng, hồng, vàng, xanh lá, xanh dương

Nguồn: Apple
760 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tranduyhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
cũng đẹp, bản khoá mạng 99$ quốc tế chắc 299$, tới Vn mình chắc 599$
tranduyhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kale64 mình đoán giá vào lúc 1 giờ đó bạn, lúc đó toppic vẫn chưa có thông tin về giá
tranduyhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@levietman giá đó là mình suy đoán vào lúc 1h , lúc đó top làm gì có info về giá
@tranduyhai Không khóa mạng ở sing đẫ hơn 600 rồi, bcs bị sao thế.
tranduyhai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenvanduy7493k45pda giá đó mình dự đoán vào lúc 1h, lúc đó bài viết chưa có giá , sáng nay nó mới update bài
hienld
TÍCH CỰC
11 năm
Trông như ipod. 😁. Nhưng có vẻ pin rất tốt. Hơn cả iphone 5.
ko thích mặt sau 5c ... tóm lại .. vẫn hứng thú 5 và thế hệ sang trọng tiếp theo
Doi ios7 final ma no cu hen het lan nay den lan khac!
haohaoa1
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TouchHD2 năm ngoái cũng vậy mà, phải mấy ngày sau khi giới thiệu ip mới họ mới đưa iOS mới ra. đó là quy trình rồi.
99$ kèm 2 năm thà mua 4s còn hơn
@888x888x888 4s miễn phí khi kí hợp đồng 2 năm
Ano
ĐẠI BÀNG
11 năm
@888x888x888 4s không mạnh bằng 5c đâu bạn
Nhìn ảnh chính thức đẹp quá :x
RVHT
TÍCH CỰC
11 năm
iPhone 5C sẽ là lựa chọn tốt cho những ai khoái smart phone của Táo Mỹ nhưng có túi tiền hẹp. Tuy nhiên hình như nó làm mất "cái chất", "cái sang"
của hàng Apple. Thấy iPhone màu mè hẳn. Để nguyên thì đỡ, lắp thêm cái case vào nhìn nó kỳ kỳ.
Với iPhone 5S và iPhone 5C, dự là mùa mua sắm cuối năm Apple sẽ kiếm bộn.
PS: Cả buổi tường thuật không vào được tinhte, chỉ nhìn hình trên trên theverge.com. Năm nay Apple chán quá, không stream để anh em xem cho đỡ nghiền.
phu_qn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@RVHT giá 780usd cho 5c32GB mà giá tốt gì bác. đắt thôi rồi luôn ý chứ. bằng cả bản 5s 16GB rồi còn gì.
itzuitinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@RVHT Sở dĩ ko cần stream vì tất cả điều bị leak ra ngoài cả rồi thím à. giờ giới thiệu nói thật chẳng có hứng nữa, cá nhân mình không nghĩ nó sẽ có cái giá "dành cho túi tiền hạn hẹp" đâu thím, về tới vn thì chắc cũng tầm 10tr là ít.
RVHT
TÍCH CỰC
11 năm
@kelangbat Nhưng bạn yên tâm, fan cuồng vẫn đổ xô đi mua ầm ầm. Cá nhân mình thấy iPhone năm nay chả có sức hút gì cả. Apple ko còn là kẻ dẫn đầu nữa rồi.
@RVHT Bác có biết thì nói nhé! iPhone 5C 16GB là 549$, trong khi đó iPhone 5S 16GB là 659$... Chênh lệch có 100$ thôi mà bảo là dành cho người có túi tiền hẹp...
Bị rò rỉ thông tin cũng như kiểu dáng từ trước rồi, nên xem cũng chẳng có gì ngạc nhiên cho lắm về em 5C này 😁
Giá bán chính thức ở VN, chắc cũng ko ngọt tý nào đâu ^^

Nói thật với các bác là nhìn em nó dưới đây trông '' Khựa '' hơn cả Tàu =))

@tuansiro Thiết kế ipod còn sang trọng hơn 5c
gdyoon
TÍCH CỰC
11 năm
mua về chơi Infinity Blade 3 nhỉ

@gdyoon Tưởng chơi Dead Trigger??? 😁
Giá giảm 100 usd so vs iphone 5 năm ngoái tính theo giá 2 năm hợp đồng!thoy thà mua 5s ngon hơn
@PassionMobile $100 = 1/6 giá iP = 2 triệu Vnd. Không ít đâu.
@Victor Luu Tốn kém tý nhưng camera ngon hơn,có dấu vân tay,chip xử lý nhanh gấp 5,vỏ nhôm đẹp vs sang hơn vỏ nhựa nhìn bẩn bẩn!bác chọn đi!
Cái lưng rất xấu. Nếu màn 4,8' thì dùng tạm.
@OẳnTàVằn Đợi năm sau lên 4,3' nhé
Dự là về VN ko dưới 10tr!!!!
Các bạn trước khi quote bài mình thì nhìn hộ mình cmt đc viết vào lúc mấy giờ nhé!!Lúc đó apple chỉ công bố giá kèm hợp đồng,nhiều bạn tỏ ra hiểu biết cứ quote bài mình ném đá =)))
Các bạn sáng dậy vào Genk đọc bài rồi giờ tỏ ra am hiểu =))
@HoangPigg bên sing hinh nhu tu hon 600 den hon 700 do kia thim
@jeftparker Bản 64gb bên sin 1050$ nhé @@. Hjx có cái bảo mật vân tay thôi mà mắc vãi hjz

Gửi từ SGH-T959 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@micheal9000 Cmt của mình đc viết trc khi mod Didu cập nhật giá của apple Sing nhé :3
123pro
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hóng
ngocmh110
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác thử dự xem kịch cỡ nhất giá em nó sẽ khoảng bao nhiêu
kul.loves2
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngocmh110 $668 bản quốc tế ở sing. dự là về vn 13 củ
Bác nào chê nokia dùng policarbonate tự kiểm điểm bản thân nhé. Hô hô
newdesign
ĐẠI BÀNG
11 năm
híc..đợi xem trực tiếp mà ko xem đc mới đau
harry277
ĐẠI BÀNG
11 năm
iphone giá rẻ với một cái giá không hề rẻ
@harry277 iPhone 5C [C= Color chứ không phải Cheap]. Đừng gắn chứ giá rẻ vào để kỳ vọng rồi thất vọng.
chấm dứt thời ây bồ .
namttn
TÍCH CỰC
11 năm
Chỉ kém ip5 về chất liệu vỏ thôi à ;))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119