iPhone 5S/iPhone 6 sẽ có màn hình Retina với gấp đôi số pixel hiện nay?

TDNC
28/5/2013 23:43Phản hồi: 332
iPhone 5S/iPhone 6 sẽ có màn hình Retina với gấp đôi số pixel hiện nay?

WeiPhone, một website của Trung quốc trước đây từng đăng tải chính xác một số thông tin rò rỉ về các sản phẩm của Apple vừa tiếp tục cho biết iPhone 5S (hay iPhone 6) sẽ có màn hình Retina mới với số lượng điểm ảnh (pixel) nhiều gấp đôi màn hình Retina hiện tại trong khi kích thước màn hình vẫn không thay đổi, đồng thời viền màn hình của máy cũng sẽ mỏng hơn. Trang này cũng cho biết iPhone mới sẽ được giới thiệu vào tháng 9 năm nay.

Màn hình Retina của iPhone là một trong những màn hình tốt nhất trên thị trường hiện nay. Khi được dán nhãn Retina có nghĩa là ở một khoảng cách nhìn bình thường, bạn sẽ không thể nào thấy được các điểm ảnh trên màn hình nên hình ảnh trông sẽ rất mượt và mịn màng. Cho nên nếu tăng gấp đôi số lượng pixel lên nữa mà không tăng kích thước màn hình thì chất lượng hiển thị sẽ còn tuyệt vời hơn. Được biết sắp tới, sự kiện WWDC thường niên của Apple sẽ diễn ra từ ngày 10-14 tháng 6 và đây là lúc mà Apple sẽ chính thức giới thiệu các sản phẩm mới của họ. Mọi tin đồn, rò rỉ hay hy vọng trong năm của người dùng đều sẽ được hé lộ tại đây.

Theo BGR, WeiPhone
332 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Và chắc có ngày nó cũng sẽ to ra để chạy theo những kẻ khác. :p
boyzxinh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quocbaocollection chắc chắn rồi.Ngày xưa"Mình thấy Iphone 3,5ich là vừa tay rồi,k cần phải rộng hơn làm gì,rộng hơn chỉ thêm khó sài" giờ thì lên 4ich cmnr.sắp chạy theo Siêu phẩm 5ich là cái chắc.
gunz_95
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quocbaocollection K đọc top à! Giữ nguyên kích thước màn hình nhưng tăng sốp pixel to cái gì!
@gunz_95 vậy ko có đọc commnet của tôi à, tôi nói "chắc có ngày nó cũng..." Có vấn đề về đọc hiểu hả chú :rolleyes: tội nghiệp 😁
@quocbaocollection ^^ hy vọng bạn phán đúng
tmmt2007
ĐẠI BÀNG
11 năm
tuyệt.
Vs khoảng cách bt đã nhìn ko thấy rỗ rồi. H apple lại cũg chạy theo đua cấu hình ư. Kiểu này lại 4 lõi 1,5GHZ rồi. Ram cũg 2G
@dorewan199x Ios không cân như vậy đâu bạn à chị có android mới chạy theo cấu hình thôi
@dorewan199x Cái này quy luật phát triển mà bác, nếu sp sau có cấu hình giữ nguyên hay ko có gì đột phá hơn, chắc khó lòng ai chọn. Bằng chứng em và 1 số bạn em vẫn giữ con ipad 3 thay vi mua ipad 4 ( ipad 4 nâng cấp từ ipad 3 ko nhiều )
@tycoondung Biết thế. Mìh cũg đag dùg ios. Nhưg nếu như tin đồn tn thàh thật thì có lẽ apple cũg phải thế thôi để đáp ứg theo 1 phần thị hiêu vs cả bh mìh có chơi 1 game trên iphone 5 cũg hơi giật thì phải
Boy2lua
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quá nhiều điểm ảnh mà pin vẫn thế thì .....ôi thôi.....
kungvn
CAO CẤP
11 năm
@Boy2lua bạn có biết pin của iphone 5 so vs 4s chỉ hơn nhau có 10mAh không?
Obimikel
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Boy2lua Nghe nói màn hình này tiết kiệm pin mà
hehe, hi vọng tháng 6 ra luôn ip mới cho máu
hunkenbkt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Như thế thì tốn pin lắm nhỉ
@hunkenbkt công nghệ màn hình mới rất ít hao Pin .
tannv1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nó sẽ dài và to hơn ko?
@tannv1 nghĩ nó sẻ to ra cho nó tuân theo " tỷ lệ vàng " mà các ifan hay nói 😁
số lượng điểm ảnh cao chưa trong 1 màn hình như thế hơi phí
Nó ko to ra đâu bạn ạ,chăcß có lẽ cứng hơn ip5 đứa chauß nó dùng mà bây giờ móp và cong thấy tệ quá
bjnđỗ
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoalang thế thì cháu bạn phá máy chứ dùng gì. mình dùng được nửa năm rồi vẫn gần như nguyên mới bị móp 1 phát do làm rơi.
@hoalang Bác gõ kiểu gì sai tùm lum vậy?!
trannhu
ĐẠI BÀNG
11 năm
càng lúc càng khủng nhỉ
To hơn đi ...........
dinhhocph
TÍCH CỰC
11 năm
Màn hình đẹp và giá cũng "đẹp" chắc apple làm thế để tạo điểm nhấn cho sp mới của mình 😃 cùng với ios7 ra mắt chắc iphone thế hệ mới lại có doanh số khủng 😁

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn
nguyenvanac
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhhocph Cũng hên xui lắm
Đã từ bỏ iPhone và chuyển sang Androi từ lâu rồi
@le hoang tuan cho cái face bác ơi
kazan5
ĐẠI BÀNG
11 năm
@le hoang tuan cho xin sdt lun,hì
@le hoang tuan ban bac ak...ngon the...!!! cho anh em tren nay so de.......!!!!!!
326ppi cho cái màn hình 4 inch là chuẩn rồi. H chơi trội 700ppi ah? Chắc lúc đó ifan lại có dịp chém là màn hình tốt nhất hiện nay. Anti fan lại phải phản bác là hơn 400ppi là éo thấy ppi nữa rồi
@mymymoamoa
:eek: đâu ra 700ppi, nó tăng gấp đôi điểm ảnh thì mật độ điểm ảnh chỉ tăng gấp rưỡi nếu cùng kích thước màn hình thôi. mật độ điểm ảnh ở đây k tính theo diện tích mà tính theo cùng 1 inches thì có bao nhiêu điểm ảnh thôi. vd ipad 3/4 có số điểm ảnh gấp 4 lần ipad 2, màn hình cùng kích thước và ppi chỉ gấp đôi ipad 2.
@technological experience Uh chính xác thì 2x điểm ảnh sẽ cho 1.41x dpi
(Căn của 2 là 1.41).
Vậy tầm 420dpi, đủ để sánh ngang một số smp Fullhd hiện tại trên thị trường, và chưa sánh bằng một số fullhd khác

●●●Fan of Life●●●
viptai92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@YPMVSTAFF bạn này nói đúng, chỉ tăng mật độ điểm ảnh lên chừng 1,4 lần hiện tại là khoảng 1,4 mpx...và độ phân giải có thể sẽ là 1600x900.
Thay vì pixels per inch. Sẽ thành multi pixels per inch. Sau này chắc bé đến mini-micropixels nữa. Hết cả điểm ảnh

Màn hình Retina thì đẹp rồi kiểu dáng có thay đổi ko hay chỉ dài thêm ra, ý tưởng chỉ có vậy thôi.
@thangpham.bka Sao hả bạn, Iphone kiểu dáng cho thay đổi mấy đâu,
@yeucongnghe2012 Một cách đối đáp hết sức cũ rích và ko hề thực tế như vậy mà sao cứ đem ra dùng mãi. Lạ thật! ^^
ducminh60
TÍCH CỰC
11 năm
Nói không với iphone vì màn hình wá nhỏ ,còn ipad thì tuyệt vời:rolleyes:
vuong193
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ducminh60 Tăng nữa thì ipad bán cho ai được. ( Lại khổ ipad mini nữa chứ). Nó giữ kích cỡ để nhưng IFAN phải mua đủ iphone, ipad, macbook. Ví dụ bây giờ mình đang dùng note II thấy không cần MTB nữa.
@vuong193 Note 2 xai suong. The ban co bt lam sao dk cuoc goi video 3G ko ?
vuong193
ĐẠI BÀNG
11 năm
@omega5821994 Mình không quan tâm gọi video đâu vì còn phụ thuộc vào người nhận, nếu cả 2 cùng là smart phone và kết nối internet thì có nhiều phần mềm gọi video call free ma.
Màn hình ip vốn đã rất đẹp nếu vậy thì càng tuyệt vời hơn, nhưng mình vẫn thích màn hình ip to hơn nữa nghich mới sướng
Mong chờ lắm à nha 😃 hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019