Iphone có tính hiệu wifi nhưng không truy cập internet được

Thảo luận trong 'Thay đổi - Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi Laurence Nguyen, 14/12/12.

1. Laurence Nguyen

Laurence Nguyen Thành viên

Mình đang sử dụng IP4, không hiểu tại sao dạo gần đây không sử dụng được wifi của công ty để vào internet, mặc dù tín hiệu wifi vẫn hiện ra trên điện thoại. Mình đã thử kiểm tra 1 con IP3GS khác của một ng cùng cty thì con 3GS vẫn chạy wifi và vào net bình thường. Không biết có phải là do điện thoại của mình hư hay tại cái gì nữa. Lưu ý 1 điều là thỉnh thoảng lại vào internet được, nhưng không dùng tới wifi 15ph là y như rằng lại ko vào được. Thậ sự rất khó hiểu và không biết làm sao nữa. Mong mọi người trên diễn đàn tinh tế giúp đỡ mình giải quyết vấn đề rất đau đầu này. xin chân thành cảm ơn.
    :
  2. bạn thử vào cài đặt chung ( gẻneral ) --> đặt lại ( reset) --> đặt lại cài đặt mạng ( reset network settings ) thử xem :)
  3. Laurence Nguyen

Bạn ơi mình đã reset lại network rùi mà vẫn không được bạn à, ban5 còn cách nào khác không chỉ mình với :( cám ơn bạn nhìu nhìu nha ^^
  4. ducanh9076437

ducanh9076437 Thành viên

Xem lại cái router đi bạn . nhìu khi ko phải do máy iphone đâu !!!!
  5. Dinhphuc1981

Dinhphuc1981 Thành viên

IP 4S của mình cũng bị như thế! Mình rút phích cắm Router ra rồi cắm vào lại là được. Hình như do mạng cty như vậy, chứ ở nhà thì bt
  6. soiteen

soiteen Thành viên

cũng có thể bị trùng IP với máy khác đó. chắc cty xài router cùi bắp nên lâu lâu bị đơ, ko cấp IP
  7. Laurence Nguyen

router là cái gì vậy bạn ơi :(( xin lỗi vì mình rất là lúa và dỡ về mấy cái khoản công nghệ này :(( mà mình xin nói thêm cái này khi ko vào internet dc thì mình tắt wifi trên điện thoại đi sau đó mở wifi lại thì ngay lập tức onl lại bình thường. hiện tượng như vậy là như thế nào vậy bạn?
  8. Laurence Nguyen

Bi giờ thì wifi của đt của bạn đã sử dụng lại được bình thường ở cty của bạn chưa? bạn có cách nào ko thì chỉ mình với. Thanks :)
  9. soiteen

soiteen Thành viên

router là moderm đó mà, sở dĩ vô wifi nhưng ko vào dc internet đa phần là do router hoạt động chập chờn ko cấp mới ip, mà nó chỉ cấp ip giống như ip lúc trước bạn vào (được lưu trong cache của router ) nên máy vào sau đụng ip của máy vào trước.
  10. Dinhphuc1981

Dinhphuc1981 Thành viên

Vẫn vậy ak bạn ơi! Nếu có tín hiệu wifi mà không sử dụng được thì mình vẫn làm thế( tháo phích cắm của Router ra cắm lại). Hoặc bạn có thể dùng cách là khi IP của bạn nhận được wifi. Bạn vào Cài Đặt- WiFi- chổ tên mạng Wifi của bạn có mũi tên bạn nhấp vào, kéo xuống dưới bấm Quên Mạng Này. Sau đó bạn kết nối lại là đc
  11. SPL

SPL Thành viên

Máy của vợ em cũng vậy, em toàn reboot vậy là xong
  12. Laurence Nguyen

Còn mình muốn onl thì vào setting và off wifi sau đó on wifi là vào internet dc à. Nhưng làm vậy hoài cũng phiền quá, mình đang muốn tìm cách chỉnh sửa cho đt sử dụng wifi bình thường. Vậy là không có cách nào hết hả bạn? mà như vậy thì có phải đy mình bị hư wifi rùi không?
  13. Laurence Nguyen

Vậy có cách nào khắc phục được problem này ko bạn ơi?
    Giờ muốn wifi hoạt động thì phải on/off wifi sau đó mới vào internet dc. Không biết làm cách nào để wifi hoạt động bình thường nữa :((
  14. dinh1010

dinh1010 Thành viên

bác thử restore máy lại xem sao nhé
  15. Dinhphuc1981

Dinhphuc1981 Thành viên

ko phải wifi đt hư đâu bạn! Do routor hư thôi. Trước mình xài 3GS cũng bị như vậy, giờ dùng 4S cũng vậy, chỉ bị ở đúng cái Routor ở phòng mình, mấy chổ khác thì ko bị. Chấp nhận thôi
  16. Laurence Nguyen

Nhưng tại sao cái IP3GS của 1 chị trong phòng mình thì lại bắt sóng wifi và vào internet bình thường. Nếu Router hư thì cái 3GS cũng gặp tình trạng như máy mình chứ :(
  17. Laurence Nguyen

Restore là chỗ nào trong đt vậy bạn ơi? Mình có thực hiện thao tác Reset network setting rùi mà cũng vẫn không dc luôn :|
  18. jimmiidai

jimmiidai Thành viên

Cắm vào itunes mới thấy có chức năng này bạn ơi
  19. NhatBum

NhatBum Thành viên

Máy ip4s của mình cũng bị :-< chủ thớt đã khắc phục được chưa có gì chia sẻ cho mình với... biểu tượng wifi vẫn có mà k vào đc mạng... của mìnhIOS5.1 nhé
  20. huyhhhc

huyhhhc Thành viên

mình cũng bị . tự nhiên cả iphone và ipad đều bị vậy mới lạ chứ . mình đã thữ các cách như trên nhưng vẫn vô vọng . giúp em với