Iphone không vào được Wifi tại nhà!....

blackraven
26/8/2009 7:22Phản hồi: 30
Mình có một trường họp đau đầu như thế này xin các pác chỉ giúp. Mình có 1 con iphone 3G, mọi thứ đều ok, chỉ có điều vào wifi tại nhà là không được. Nó vẫn nhận ra sóng tốt, nhận IP từ AP, nhưng không thể kết nối Internet. Với AP này mình dùng Laptop, 1 Máy LG KS20, đều vô internet bình thường. Mình đem cái Iphone đến chỗ có wifi khác vẫn vào bình thường. Mình có đọc trên một số diễn đàn có hướng dẫn reset setting network, mình làm rồi nhưng nó vẫn như cũ. Mình không biết nó bị gì nữa. Giúp mình với. Mình có 2 con Iphone đều bị như vậy cả.
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kenkyu
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn kiểm tra xem cái security của con AP nhà bạn nhé. xem nó có chặn các địa chỉ MAC, ngoài các địa chỉ được khai trong nó kô. nếu chặn thì bạn add thêm địa chỉ MAC con IP của bạn vào là dùng được.
botculai
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bạn đã join vào đc mạng wifi ở nhà chưa, hay là đã join đc nhưng ko vào đc internet, hồi trước mình cũng đã từng bị như thế này: cái modem kiêm AP (loại linksys) của mình thì cả laptop, Pocket PC đều kết nối và vào internet bình thường chỉ riêng tất cả các máy iphone đều kô thể join vào đc (kô kết nối đc với sóng wifi), sau đó mình lên trang web của thằng modem upgrade cái firmware lên thì giờ sử dụng ok rùi. Hy vọng bạn cũng bị tình trạng như mình chứ có wifi ở nhà mà dùng kô đc thì kô có j tức bằng hihihihi
haiz... mình cũng đang gặp trường hợp như bạn.các bác có thể nói cụ thể cho e phải làm thế nào được không..
E cũng bị tưong tự bác ạ. E join được iP có sóng wifi nhưng k thể connect đc. Các bác giúp e với
thứ nhất, vào đc wifi mà nó hiện lên chỉ có ip address với subnet mask trên iphone thì ko vào đc, thứ 2 mà có cả 4 cái thì bạn pm hộp thư mình chỉ cho, cái này vui lắm.
huyminh1991
ĐẠI BÀNG
13 năm
chỉ cho mình đi.mình tự nhiên không dùng được wifi ở nhà.vẫn hiện cả 4 thông số.nhưng không tài nào vào được mặc dù vẫn nhận full sóng wifi
dk4r
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mấy bác up iOS thử xem, iTouch 3 của em trước ko vào được wifi nhà + wifi trên trường, sau khi up iOS lên 4.1 tự dưng vào được, em nghe nói iOS 4.1 có nâng cấp gì về wifi nên có thể vô được 1 số mạng mà trước đây ko vô được (thằng bạn bảo trên tinhte có đăng tin mà e kiếm ko ra bài đó lun :p). Ai biết confirm dùm e cái tin này lun nha, thanks? 😁
[MENTION=270810]blackraven[/MENTION]
Chào bạn, theo kinh nghiệm của mình thì iPhone 3G không thể dùng được Wifi share với nguồn phát từ máy laptop. Mình đã cầm hàng chục máy 3G nhưng một điều tồi tệ nhất, thất vọng nhất là Wifi của nó khi bắt Wifi share, accesspoint là Laptop. Với tất cả các máy khác thì không sao, iPhone 2G, iPod touch 2G, iPhone 3GS, iPhone 4, các máy Nokia S60,...
Cũng có một vài trường hợp giống với iPhone 3G ví dụ như máy Nokia X3-02 touch and type cũng không nhận Wifi share.
Nếu máy Laptop là Mac hoặc cài hachintosh thì có thể cho 3G
Hiện Laptop của mình có Windows XP, Windows 7, Ubuntu share Wifi tốt nhưng đều không thể cho 3G, iPhone 3G có thể nhận mạng, vào Wifi khoảng 5 - 10 giây và tự nghỉ luôn.
Bạn có thể kiểm tra bằng cách ra quán cafe Wifi thì bạn sẽ dùng bình thường.
bạn vào setting lại cái AP của bạn đi và nhớ chọn IP khác với IP của cái ADSL nha (thông thường vào 192.168.1. ) là của ADSL nên cái AP của bạn bị trùng IP vì vậy bạn phải đổi IP cho cái AP là 192.168.2.1 chúc bạn thành công
http://answers.yahoo.com/question/index?qid=20080805023229AAKKIwd. Đây là câu lời, e đã khắc phục đc rồi
Máy mình là 3Gs cũng bị tình trạng y như vậy, wifi ở chỗ khác thì ok nhưng về nhà thì không, laptop, GT vẫn xài wifi nhà được bình thường. Hết sức là khó chịu ><
COn Q mobile s10 của mìh cũng tình trạng này . wifi ở nhà căn đét connect được nhưng không vào mạng được . ai bik sử lý thế nào giải quyết với ... nó có cái địa chỉ MAC có liên quan gì không
Reset lại Modem hay thiết lập lại cài đặt cho Modem bạn nhé 😃 À, đây là box iPhone, nên hỏi trong Android sẽ hợp hơn :p
bacha0301
ĐẠI BÀNG
13 năm
Theo kinh nghiệm của mình:
1. Các bạn off window firewall nếu không được sử dụng cách 2
2. Update driver wifi mới nhất bằng cách vào google gõ Update wifi + Tên wifi ra kết quả các bạn download driver mới nhất về cài đặt là OK.
Good luck !
mình cũng bị giống như các bác, có bác nào có phương pháp hay nhất và dễ làm thì hướng dẫn cho anh em nha. Thanks nhiu
huuloczxc
TÍCH CỰC
13 năm
3g hay bị wifi lắm bác ơi !
Nhưg ra chổ khác có wifi thì ngon lành !
Còn ở nhà thì lại k dùng dc ! Thì chắc tại modem hoặc cách kết nối
Nếu trong mấy hiện thị đủ 4 dòng số thì mới dùng dc nha ( tét ) lại đi bợn !
máy e 3gs 8gb nhưng khi vào wifi tốc độ lại chậm hơn con 3g 16gb là sao các bác nhỉ?e so sánh thử 2 máy để cùng 1 chỗ,cùng vào 1 trang web ,mà máy e 3gs lại load chậm hơn con 3g thằng bạn là sao?
Xem máy bạn có thể cài nhiều thứ, máy bị chậm đó 😃 Chứ 3GS Ram gấp 2, chip 600 Mhz cơ mà :p
IP chỉ hiện ip address với subnet mask thì bác set bằng tay 2 cái còn lại dựa theo laptop của bác cũng được, ngày xưa e cũng từng bị ^^
set kiểu j thế bác bác nói cụ thể hơn đc không
Bạn vào Setting/Wifi - bên cạnh phải của tên mạng Wifi có mũi tên màu xanh, bạn nhấp vào để chỉnh các thông số bằng tay :p
Mod cho hỏi password restore ip4 là gì vậy nhỉ? tìm mãi chả thấy ở đâu nói đến cả, mà máy thì kẹp nách về nên "0" có ái iu sơ gui đờ kèm theo...
Password RS nào - làm j có nhỉ? Cái HDSD sơ sài lắm chứ có j đâu :p
máy 3gs của mình cũng bị vậy

máy mình cũng thế. cũng nhận wifi cũng hiện đủ 4 dòng n k truy cập mạng dc. chỉ mình cách vs.
meotron
TÍCH CỰC
13 năm
Wifi nhà m khoảng vài tháng 1 lần số ip tự nhiên thành số gì dài lắm, không phải 192.168.x.x đâu, thế là iphone vẫn bắt được sóng wifi nhưng không vào được mạng, kinh nghiệm của m là lúc nào bị thì rút dây điện nguồn wifi ra và cắm lại, ip wifi trở về 192.168.x.x là kết nối được, chia sẽ cho một số b bị lỗi như m, cái này là kinh nghiệm chứ m cg chả bít tại sao
Mình thử cách dưới đây thì đc lun nè :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019