Iphone trung quốc 3GS loại 1

snake_lucky
19/4/2010 16:14Phản hồi: 30
Có ai sử dụng iphone trung quốc xin cho em hỏi muốn xoá icon trong iphone Trung quốc thì làm sao?muốn cài lại toàn bộ phần mềm cho iphone trung quốc bằng phần mềm tiếng Anh thay cho phần mềm cài sẵn trên máy được không ạ?...nếu ko đc thì có ai có phần mềm nhắn tin thì cho em xin,phần mềm cài sẵn trên máy khó dùng wá..thanks a!
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng cần giúp đỡ về phần này có a nào pro về iphone china hok xin giúp mình , mình đang sài iphone china PK169 , cảm ơn trước
cái Iphone trung quốc 3GS loại 1 của em có kí hiệu là 579C- A1221,không bít có cao thủ nào từng có kinh nghiệm với nó chưa ạ.Nói chung thì mọi thứ đều ổn GPRS,wifi,bluetooth,quay phim,ghi âm,xem phim,nghe nhạc đều được tất,...nhưng ko bít sao loa nó hay bị rè wá,có ai bít cách khắc phục xin chỉ giáo...thanks!
tốt nhất là bác đổi lấy con Nokia ngon ngon mà dùng hok thì mua E72 ý tốt gấp vạn iPhone tội gì dùng hàng TQ làm gì =)) cứ dùng hàng chính hãng phù hợp túi tiền là đc bác ạ. Nói thật bác mua con iPhone TQ có khi cảm ứng còn thua con Samsung Star nữa =)) còn về vấn đề bác hỏi thì mình xin trả lời luôn là không có phần mềm nhắn tin cho iPhone TQ và chả có cách nào cài lại phần mềm đâu nếu mà java thì có thể cài lại đc chứ cái khác mình nghĩ là hok có đâu 😆 trừ khi con iPhone TQ của bạn sử dụng OS 😃)
thấy mọi người kêu nhìu em cũng sắm sang 1 em và đang dùng. Kon của em là hàng cảm ứng nhiệt, mọi chức năng đều ok. Em thấy java của thằng này cũng khá mạnh đó chứ. Chỉ cái dùng màn cảm ứng thì không được thuận tiện như có phím thui.Nhưng được cái màn hình rộng xài cũng đã. Con của em là i835, sang Lào Cai thấy bọn ở cửa khẩu nói con nì là ngon nhất nên quất 1 chú về dùng tạm. Cũng pro ra phết. Bác nào thắc mắc gì về cháu chắt Hồ Cẩm Đào thì pm cho em.

---------- Post added at 10:26 AM ---------- Previous post was at 10:24 AM ----------

Loa rè là co con công suất và loa không tương thích với nhau, thường là tần suất rung màng của loa không đáp ứng được. Vậy nên pác thay loa là ngon lành cành phở thôi. Giá thay loa xịn thường là 30k đến 60k

---------- Post added at 10:30 AM ---------- Previous post was at 10:26 AM ----------

Bản flash trên máy TQ thường không có ver khác hợp với nó. Cũng có 1 số máy là có bản flash khác tương thích nhưng cũng không thay đổi là mấy. Bác có thể mang ra 1 số hiệu sửa máy nới chạy lại bản flash khác( nhưng thợ ở đó sẽ cho bác bít khả năng ra đi không trở lại của em nó là 40->80%) vì thế tốt nhất cứ xài đỡ đi. xài mấy em con cháu Trung Hoa là zay đó.
Máy này mình được tặng nên ko có ý định thay thế.chạy java,GPRS,...đều tốt cả.Bạn nào có phần mềm nào hay,hoặc game thì share cho mình với nhé!..thanks nhìu
Sao mình chat trên iphone Trung Quốc ko đc?mặc dù đã thử Ola,Vitalk, nhưng ko đăng nhập được,mỗi lần nhập nick hay kí hiệu thì nó ko hiển thị trên khung đăng nhập,có ai giúp mình với?
Chắc có lẽ bạn dùng phiên bản ko phù hợp? Thử tải Ola 3 fx dùng thử xem! Bạn dùng Ebuddy Messenger có bị tình trạng này không!
kái này là hàng nhái loại 1 à ?
Đúng thế bác ui. bác ra cửa hàng thì loại nào họ cũng nói là loại 1 tất từ cái mắc nhất đến cái rẻ nhất mà chẳng có loại 2. He he
thật ra thì iphone tq mỗi loại đều có mã số riêng của nó như K599, F003, J2000... có cái nhìn chẳng giống iphone chút nào.
để biêt là loại nào thì phải tháo pin ra xem ký hiệu in trong máy hoặc xem sách hướng dẫn kèm theo máy.
Tui cũng đang muốn tạo và xóa icon để đem những ứng dụng java ra ngoài dùng cho tiện. Việc này chắc chắn làm được bởi thằng làm phần mềm nó đã đem 1 số game và ứng dụng java như google map, opera ra ngoài nhưng nó chẳng cho cái tool để mình tự làm. Iphone tq có nhiều ngôn ngữ trong máy mà bạn, có cả tiếng anh, tiếng việt nên chỉ việc chọn ngôn ngữ thích hợp mà dùng ko cần phải cài lại.
Còn phần mềm nhắn tin thì thật ra nhắn tin bằng bàn phím qwerty nhanh và tiện hơn hẳn nhắn tin bằng bàn phím số cổ điển nhưng do sử dụng chưa quen nên thấy khó sử dụng. Bàn phím qwerty ảo của iphone tq nhắn tin nhanh hơn hẳn bàn phím (ảo) kiểu cổ điển của Sam sung S5233
thanks các bác đã trả lời.Nhưng ý em là phần mềm nt qwerty ấy,nó ko có phần 123 như phần mềm nt của iphone thật,mỗi lần nhập số phải chuyển mã lâu lắc,với lại khi mình nt cho ng ta rùi,ng ta nt lại nó ko hiện tên người nt,chỉ hiện số thui,bất tiện thật...hic,bác nào có phần mềm nt nào vừa hiện số vừa hiện tên người nt thì cho em xin với..

---------- Post added at 08:07 PM ---------- Previous post was at 08:06 PM ----------

cái iphone tq của em nó có list nhạc đấy các bác,nhưng ko hiểu sao loa nghe ẹ wá,cứ đến mấy đoạn cao trào là nó bị rè,còn nghe nhạc êm diệu thì bt^^...bác nào có ý kiến nào ko ạ?
Bàn phím qwerty đt bác ko có nút chuyển đổi để nhập số à. cái nút 123 ấy. Phần nhắn tin khi đã lưu tên trong danh bạ thì nó chỉ hiện tên thôi, để xem số đt người gởi vào option - use number.
Đúng là iphone tq nghe nhạc phải có tai nghe, nghe bằng loa ngoài dở khẹc, tiếng bass nghe độp độp cứ như mưa rơi trên mái tôn.😁
Để giảm rè chỉ có cách giảm volume lại, hoặc vào setting - sound effects - Bass enhancement: off. Hoặc muốn nghe hay nữa chắc phải thay loa xịn thôi.
Còn cơn bão tháng 11 kia đừng nói lăng nhăng nhá😕
ơ, cái gì thế, mình có nói gì đâu mà bảo mình nói lăng nhăng, mình chỉ xem giá và tinh năng trên solomobi.com rồi cảm thấy thế thôi ấy mà,
còn đâu ai kinh nghiệm hơn thì cứ share mọi người, mình cũng ko biết gì nhiều về hàng loại này mà ^^"
Àh cái phần mềm nt của em sao nó chỉ hiện tên hoặc số người gửi chứ ko đồng thời hiện tên và số,bác nào biết cách khắc phục ko ạ?
mọi người vào trang này mà tham khảo này : solomobi.com
thường theo mình thấy, nếu hàng nhái loại 1 tức là phải có hệ điều hành window mobile 6.1 trở lên
và giá của nó cũng chát đấy, tầm 2tr7 đó, còn các con khác tuy giống kiểu dáng bên ngoài nhưng phần bên trong ko có hệ điều hành nên nó chỉ là hàng loại 2,3 thôi. Tốt nhất nên nhờ người bên hongkong trung quốc am hiểu mua cho chứ mua lại trên cửa khẩu hoặc các hàng di động thì toàn loại 2,3 họ kêu là loại 1 thôi 😁
soc0la
ĐẠI BÀNG
14 năm
vậy cách kiểm tra loại 1 tức dùng window mobile 6.1 như nào hả bạn? m đanh định sắp 1 em bên này : http://loctaimobile.com/vi/spct/id55/iphone-3GS-32GB-Cam-ung-nhiet-copy-99.99-/
mọi người cho ý kiến nhé! thanks nhìu!
P/S: m vừa hỏi chủ cửa hàng nó bảo con này có tên là A 1303 . các bác kiểm tra xem độ xác thực của nó được ko ? 🤔
Ra tiem hoi thi ai cung noi san pham minh ban la loai 1 giong 100%, khong phai loai 2, loai 3 tren thi truong.
Ban chat cua dt TQ la giong nhau, cho du no co mang hinh dang, giao dien cua iphone, n8800 thi cung vay thoi.
Neu co java thi co the cai them game java (nhung cung han che), khong the cai them phan mem de voc, de tuy chinh nhu dt co he dieu hanh khac dau (sym, wm...)
p/s: online bang dt cui, nen ko viet tieng Viet duoc.
Đúng vậy bác àh,ko có phím 123, nt bất tiện ghê..do đt này mua ở ngay Trug Quốc luôn,trong đó còn có 1 đống chữ Trung Quốc..ko bít có cách nào cài lại phần mềm đc ko bác nhỉ?
Hic, sao h trên màn hình iphone TQ của em lại hiện những vòng tròn đủ màu là sao hả các bác?
Đt bác ko có tiếng việt rồi. Bác đem ra tiệm hỏi xem có update phần mềm tiếng việt được ko. Cái bàn phím nhắn tin ko có nút "123" để chuyển sang nhập số thì dùng cái nút quả địa cầu vậy, nhấn vài cái nó cũng ra bảng nhập số.
Loại 1 hay loại gì là do người bán họ tự đặt thôi chứ chẳng phải chạy window mobile là loại 1, khác là loại 2, loại 3 đâu. hi
sao dạo này em ấn nt chữ này thì nó lại nhảy sang chữ khác vậy bác?đã vậy nhìn kĩ trên màn hình có vùng ngũ sắc ngay giữa nữa chứ,thằng bạn em nó bảo là hư màn hình rùi?ko bít có phải ko,xui thật...hic
cuongca11
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái Iphone TQ của em nó không kết nối được với PC qua đường USB nó ko nhận chỉ báo là đang xạc Pin thôi ai giúp với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019