Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

iphone world restore xong "không có dịch vụ"

quangduy90
26/8/2012 10:39Phản hồi: 71
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vip_47
TÍCH CỰC
12 năm
Bạn ko active bang sam mà save file lockdown khi nào bạn đã mua code lên world nhé. Chép file đó lại, sau này vẫn dùng ok
@vip_47 bạn biết ai làm cái này gia rẻ ko bạn 😔
vip_47
TÍCH CỰC
12 năm
@quangduy90 Bạn thử down fw gốc 5.1.1 9b208 về rs lại xem sao nhé
vip_47
TÍCH CỰC
12 năm
@quangduy90 Bạn kiểm tra xem imel và serial có trùng với thông tin mình up ko nha

Model: iPhone 4 16GB Black
Device ID1: 012743009812141
Device ID2: 611172Y6A4S
Repairs & Service Coverage: Expired
Telephone Technical Support: Expired
Warranty Type: Expired
Purchase Date: Validated
Registered: Yes
Activated: Yes
SIM lock: Unlocked
vip_47
TÍCH CỰC
12 năm
Uả??? Sao lạ vậy nhỉ???? Lúc nãy mình check cho bạn trên trang dev thì nó báo là lock, bây giờ check lại thì nó báo là world!!! Ko hiểu gì luôn
kinhluanvan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này mình đã gặp vài lần,nhất là khi lên IOS 6 và về IOS 5.Lúc đó mình cũng như bạn không hiểu tại sao?
Cuối cùng mình dùng iFaith làm một FW custom 5.0.1 rồi retore thế là có sóng đầy đủ.Sau đó mình lên IOS 5.1.1 thì trở lại sóng bình thường.Nếu được bạn làm thử xem sao nhé.
faniphone
TÍCH CỰC
12 năm
bác chỉ biết check ở trên dev.mk thôi ah web do loi lau roi ma h chua hay nua máy người ta là world rồi ông ah cả tôi và bác kia check ra đầy đủ thông tin ở #1 rồi ko thấy sao
bạn làm theo cách của bạn kinhluanvan thử xem sao bạn
Vừa check là máy unlocked rồi
Máy này thay phân cứng rồi nếu ko trung seri
máy này thay cặp rùi bạn
trước máy IP4 Viettel bản quốc tế cũng bị 1 lần như bác, nhưng sau đưa về DFU restore lại FW 1 lần nữa, lắp sim active lại ngon, sóng sánh lại vù vù 😁
vip_47
TÍCH CỰC
12 năm
Nếu ko trùng thì là máy thay cặp bb rồi. Còn trùng thì bạn rs lại fw gốc 5.1.1 9b208 xem sao nha
serial của mình là 6Q042T20A4S
thế này là máy bị đục rồi phải ko mấy bác 😔
bibikari
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quangduy90 chia buồn máy bạn đã bị thay cặp . k trùng vs imei rồi :( . bây giờ chỉ làm ipod cao cấp thôi
vip_47
TÍCH CỰC
12 năm
@quangduy90 Chia buồn cùng bạn. Giờ có 2 cách. 1 là ra thay tiếp, 2 là để làm ipod cao cấp hix
abtanphu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bibikari seri ko trùng thì ai cũng biết là đã thay cặp nhưng sao chủ top nói mấy lần trc vẫn restore active bình thường đc nhỉ?
@abtanphu uh bạn,mấy lần đầu vẫn restore ngon lành cành đào,tầm 4-5 lần gì đó,xong rồi ....
haizz
@abtanphu theo 6v hiểu là
các lần trước chắc up bản custom
mình cũng bị dính 1 cây giống y như bạn. thay cặp Imei để lên quốc tế giờ thì tiền mất tật lại mang......imei thì là imei Qt nhưng ko trùng serial itunes ko cho active.......giờ đang nằm 1 đống ở đây mà chưa có cách giải quyết, chỉ còn cach hạ BB xuống dùng sim ghép thôi.
vip_47
TÍCH CỰC
12 năm
hạ bằng cách nào bạn nhỉ 😁
restore thử bằng file custom dc tạo bởi ren0w mới nhất coi sao bạn
Nếu Serial và IMEL trùng.
Các bạn cứ ngồi đó mà nói như đúng rồi.Máy mình 4s hàng Word tự khui seal máy và tự active xài có lần Restore xong cũng ko active đc mặc dù trước đó thì dc và máy chưa mang đi đâu sửa hết mà Restore mấy lần thay sim khác cũng ko được luôn. Nét nhà mình xài vẫn bình thường.
Sau đó một lúc sau Acive lại dc.Cái này chắc chắn do Server của Apple bị lỗi thôi.
bibikari
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hungnguyen2710 bạn k nhìn thấy seri vs imei k trùgn nhau à mà bảo sever bị lỗi
@bibikari Bạn cũng ko thấy mình nói nếu Serial và Imel trùng ah😃
abtanphu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hungnguyen2710 người ta đã đưa số seri lên là khác rồi mà con "nếu" nữa
cho mình cái web check đc k? hôm bữa hay check lâu quá quên rùi. thks
trang này hiện tai đang cho check ime và có báo cả serial nữa (rất tiện để so sanh ime và serial có trùng không , để biết máy có jin hay có bị làm phần cứng lại chưa , và cái này rất cần check khi mua máy cũ IP4 W , để lỡ hàng lên W restore là ôm luôn . check ...... http://v4f.biz/
donan
TÍCH CỰC
11 năm
Tôi có 1 em mua nó bảo quốc tế vì mình gà thấy bỏ sim nào cũng được, giờ vừa RS 5.1.1 là đứng bánh luôn, check lại thì thấy k trìng IMEI. Chết em luôn rồi. K biết có cách nào để unlock k các bạn ?
@donan nghĩa là trươc unlock bằng phần cứng rồi bạn.giờ muốn unlock lại phải làm phần cứng như thế 😁
cuong_rua
ĐẠI BÀNG
11 năm
@donan quên ko đọc hết. Hoá ra bác bị lừa. 608LL là att thì phải. Unlock hết tầm 100 - 200k thôi. Bác qua bên rao vặt xem nhé.
cuong_rua
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mays bac này unlock code rồi. iTunes nó báo thế kia thì máy có vde rồi. Bác cài lại iTunes hoặc active qua Wifi xem nhé.
Xong phim. R.I.P
Theo thông tin chủ thớt đưa thì máy này chắc chắn là đục rồi, đã check nhà mạng ko phải ATT
Đi thay cặp khác thôi. 1tr2 đến 1tr8 😔
donan
TÍCH CỰC
11 năm

Theo nhw mình hiểu thì máy mình đã được unlock code lậu.
Thông số máy mình đây:

SerialNumber: 88139236DZZ
ModelNumber: MC604ZP
IMEI: 012426000278229

MÌNH CHECK THÌ THẤY K TRÙNG VỚI SERINUMBER CÁC BÁC Ạ. CÓ CÁCH NÀO KHÔNG, NẾU CHỈ KHOẢNG 200K THÌ MÚC LUÔN CŨNG ĐƯỢC NHƯNG MÌNH Ở ĐÀ NẴNG
cuong_rua
ĐẠI BÀNG
11 năm
@donan hàng ZP là world mà restore ko có sóng. Vô lý.
Check thì cũng ko đúng nên hàng này để đóng lại rồi. R.I.P bác. :-ss
@donan đóng lại không có giá dưới 1tr đâu bạn. Chia buồn 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019