Iphone4 bật lên chỉ hiện logo quả táo rồi lại tự khởi động lại

spiderman_anhvu
19/1/2012 2:45Phản hồi: 23
Hiện tại mình đang có 1 con iphone4 hàng quốc tế (mã ZP) bị lỗi rất lạ:

- Cắm cáp vào máy tính hiện lên logo quả táo xong tự động tắt rồi lại tự bật hiện logo, cứ thế liên tục không boot vào được màn hình chính.
- Vẫn chuyển về DFU để update firmware và itunes vẫn nhận.
- Nhưng sau khi vào DFU, nhấn shift+restore chọn firmware 5.0.1 cho nó, sau bước exact firmware đến bước verify thì do iphone boot lên lại khởi động lại nên không restore được. Itunes báo lỗi 1602.

Có bác nào biết cách xử lý vụ này không?
Em dùng iReb kick recovery hay là pwned DFU rồi nhưng vẫn không thoát được lỗi này.
Cứ tự động bật rồi tắt liên tục khi cắm cáp thôi, còn rút cáp ra bấm nguồn không lên gì cả 😢
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xóa file hót chưa ban?
1602 (Apple update): Apple Support: Lỗi cáp và cổng USB, Firewall chặn iTunes không liên lạc được với máy chủ Apple:
· Vô hiệu hóa Firewall, dừng PM diệt Virus.
· Thay cable đổi cổng USB.
· Reboot Device.
Máy này mình đã update rất nhiều lần rồi, mà mình không sửa gì cả nên mình nghĩ lỗi là tại cái iphone nó không boot được chứ không phải do máy. Đã làm với mấy máy pc rồi mà vẫn không được.

---------- Post added at 10:54 AM ---------- Previous post was at 10:51 AM ----------

Đây này, cái lỗi của mình giống hết thế này luôn.
liệu giống trường hợp mình gặp ko nhỉ.Lỗi tương tự nên mua rẻ trên Ebay,thay cục pin...xong béng.hình như lỗi 1602 là bị mất kết nối.Đơn giản thế này .Khi pin hư ko cung cấp nguồn nên khi bạn cắm usb thì nguồn từ usb cung cấp cho iphone ,tuy nhiên nó chỉ load lên logo trái táo ,đến khi boot thì ko đủ nguồn nên nó lại tắt và khởi động lại.Để thử thêm bạn dùng cục xạc (có dòng A lớn hơn usb) lúc này iphone sẽ tạm đủ dòng boot lên và đua máy về Cáp+đĩa,sẵn sàng để restore...
Nếu bạn thử máy bạn có tình trạng tương tự thì bạn thay cục pin khác đi.99% là ok.Ip4 ko phải hoàn hảo 100%.máy của thằng bạn mình đang xài ngon lành ko có triệu chứng pin chai mà đùng 1 phát hư luôn cái mạch nho nhỏ trong cục pin
P/s:cái dòng chữ là gì hả bạn?nhỏ quá ko thấy.trường hợp máy mình chưa gặp cái tam giác vàng đó
Hiện tại mình cũng có 1 con IP4 World (IOS 5.1 đã JB 5.1) bị tình trạng như vậy, tìm thử đủ mọi cách rồi mà không thấy khả quan gì cả. Cắm sạc vào thì cứ hiện lên logo táo rồi lại tắt(cứ chạy theo vòng lặp như vậy). Restore thì toàn báo lỗi 1602. Hiện tại đang đắp chăn được gần 1 tuần rồi. Rất mong ai giúp mình tìm cách giải quyết vấn đề này với và trước khi bị tình trạng này 3-4 ngày mình không down bất cứ ứng dụng gì cả. Ứng dụng down gần nhất đó là vào khoảng 7 ngày trước(sbsetting).Tks mọi người !
Các pro làm ơn giúp mình với😔. Mình không cần phải giữ lại dữ liệu nhìu, mới sắm đc 1 cái mà chưa gì đã thế này thì chán quá
mình cũng bị như vầy 😔(
ai có cách khắc phục k 😃
langhan87
ĐẠI BÀNG
12 năm
máy bạn như vậy thì khả năng bị phần cứng là cao, bạn nên mang đi cửa hàng nào uy tín kiểm tra cho, nếu ở hn qua cửa hàng mình, mình kiểm tra dùm bạn
plok
TÍCH CỰC
12 năm
Máy bạn theo mình nghĩ là có khả năng bị flash - iTune ko thể ghi fw vào nên cứ liên tục bị reset táo khi boot vào

Thử nhờ ng nào rành máy, restore từng bước giúp bạn trước rồi hẵng nghĩ đến làm phần cứng nha bạn
Hôm trước mình đã phải mang ra ngoài hàng làm phần cứng rồi 😔 Thay chip chiếc gì đó @@ Chả hiểu sao tự dưng lại bị
mình cũng đang bị 1 cây.bạn thay ở đâu vậy.giá bao nhiu?
99% là do pin nếu như máy đang chạy bình thường ko rớt nước ....đừng để thợ nó ba xạo thay IC tào lao.
Ra tiệm hỏi có cục pin để lắp thử ko? Nếu thử ok thì mua cho nó
của mình là con 4s.đã thử pin zin máy khác đang dùng bt nhưng ko hết.buồn thật
Xin hỏi chủ thớt hoặc có bạn nào khắc phục được lỗi trên chưa ạ?
ipod touch 5th của e cg bị như thế,chỉ có điều là logo apple tắt rồi hiện lâu hơn thôi,e copy file appsync từ pc vào var/ítaill gì đấy boot lai thi khong duoc
bạn chỉnh sửa file hệ thống hay tự nhiên bị lỗi vậy?
Bo file vao cydia b a
Vậy giờ có vào safe mode đc k? Đc thì vào cydia gỡ appsync ra.
Máy mình thì ip5, cũng cùng chung số phận, nhưng tháo pin ra để khoảng một vài ngày gắn vào thì lên nhưng màn hình có sọc sọc chạy dọc theo màn hình, chỉ vào được cài đặt chung thôi, ngoài ra không vào được bát cứ ứng dụng nào(vào thì sẻ ăn táo ngay). Chỉ còn cách ấn nút nguồn cho đế khi màn hình tối đen thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019