iPhoto trên iOS từ bỏ Google Maps, chọn OpenStreetMap

TDNC
11/3/2012 1:38Phản hồi: 148
148 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuongera
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng là một nước cờ khá mạo hiểm của Apple, từ bỏ một cái phổ dụng để xây dựng một cái từ con số không, chắc hẳn cũng có lý do sâu xa của nó, quan điểm thà ở nhà lá nhưng là nhà của mình (rồi từ từ xây dựng lại sau), còn hơn ở nhà cao cửa rộng nhưng thân phận Osin và là nhà người ta chắc đúng ở trường hợp này các bác nhỉ. Apple chuyên đầu tư mạo hiểm và luôn...thành công.
Tẩy chay Google điiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii.... 😃
[h=2]iPhoto trên iOS từ bỏ Google Maps, chọn OpenStreetMap[/h]
GG map thấy giao diện nó thân hiện hơn nhiều,nhìn cái giao diện mới này ko quen lắm
mỗi hãng đều làm sao cho ít phụ thuộc vào hãng khác nhất, đây là một hướng đi của apple khi cả 2 đang đối đầu nhau
apple không muốn hợp tác vs google nữa đây mà o_O
Ko biết có phải do gg map không chuẩn hay ko chứ ios 5.0.1 em thấy nó cứ lệch lệch
M3ga
CAO CẤP
12 năm
Sao bây h vẫn nhiều người chưa định nghĩa đc free thế nhỉ
Cái chi phí quảng cáo là cái ko tránh khỏi khi mua sản phẩm , ko quảng cáo trên Google thì cũng quảng cáo trên chỗ khác. Vs lại Google kiếm từ các doanh nghiệp nước ngoài là chủ yếu , VN toàn chùa là chùa.
Thậm chí quảng cáo trên Google hiệu quả hơn -> giảm chi phí sản phẩm.
Mà kể cả cho là Google lấy tiền của người tiêu dùng đi thì chỗ đó chưa là cái đinh so vs số tiền lãi của Apple lấy từ các crazy ifan

---------- Post added at 12:43 PM ---------- Previous post was at 12:36 PM ----------

Nhầm , tìm hiểu rồi hãy phát biểu nhá http://www.vietnamplus.vn/Home/Hang-Apple-kiem-duoc-hon-1-ty-USD-tuGoogle/20123/130221.vnplus

---------- Post added at 12:46 PM ---------- Previous post was at 12:43 PM ----------

Xin lỗi , dùng Yahoo mail để gửi 10p sau mail chưa đến à
Bing search tiếng anh còn đc search tiếng Việt để ăn cám à.

---------- Post added at 12:49 PM ---------- Previous post was at 12:46 PM ----------

Chi phí quảng cáo là phần bắt buộc khi kinh doanh chẳng liên quan j` đến Google cả , ko có Google thì chi phí vẫn thế
Sự khác biệt giữa Steve Jobs và Tim Cook ?!
iammenhy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Một bước đi mạo hiểm nhưng ai biết dc sau này thế nào, cứ cạnh tranh người tiêu dùng sẽ được hưởng lợi, càng có nhiều lựa chọn chứ sao.
Các bạn không phải tranh cãi nhiều đâu, Họ thực hiện là việc của họ còn việc của các bạn là lựa chọn sản phẩm đáp ứng các yêu cầu của các bạn, thích thì sài, ko thích thì đừng dùng có gì phải tranh cãi nhau dữ vậy........
Việc các bạn quyết định chọn lựa sản phẩm mới cho thấy bước đi đó đúng hay sai, chỉ cần doanh số vẫn tăng thì vẫn luôn là bước đi đúng hehe vì mục đích cuối cùng của doanh nghiệp chỉ có vậy thôi mà.
Là người dùng. Bản đồ OSP này chưa bằng của GG tại thời điểm hiện tại > Chưa nói đến việc cơ sở bản đồ trong phần mềm của iOs còn chưa cập nhật. Không bình luận thêm.
:giggle: 2 bên chém nhau chả được éo gì, ai xài GG thì xài, ai xài iOS thì xài, chém nhau làm gì. thế giờ 1 cha xài BB nhảy vào chê cả 2 thì thế nào nhỉ?
Thằng Apple "nghỉ chơi" với GG thì có lý của nó. Như vụ Apple (hình như) sx iphone ở TQ, giờ TQ nó đòi cấm bán, xuất - nhập khẩu ipad, thì éo biết sx ipad, iphone ở đâu nữa đây? Cái đó là tránh "lệ thuộc". Giờ thằng Google nó đòi tiền thì phải chơi open source thôi, doanh nghiệp nó cũng chỉ quan tâm tới $ thôi.
Tuy nhiên vẫn rất thích sự hiện diện các dịch vụ của GG trong các sản phẩm của apple. Youtube, Google Maps , Gmail vẫn là những thằng quen thuộc nhất với em:playfull:
sau này thể nào cũng có cái app tên là IMap 😆
vandatAT
TÍCH CỰC
12 năm
Không ngày nào là không có tin liên quan đến apple nhỉ?
Lupa
ĐẠI BÀNG
12 năm
bị não à? Apple chỉ giỏi khoản marketing?
gần đây nhất, cái chip A5, màn hình mới của iPad gen 3rd do Apple design đấy chú.
chú thử làm CEO coi có đi kím mấy chỗ nhân công rẻ mà thuê ko?
mà với suy nghĩ kiểu đó chắc chả sờ dc cái ghế CEO đâu nhỉ =)
Bạn kìm nén tí 😃. Đúng là công nghệ đc design bởi Apple, Apple phát minh nhưng made in china, và vô vàn linh kiện nhập của ss, lg cơ mà
Giờ này mà mở Iphone, Ipad lên mà search Bing với chả Yahoo search thì chán lắm nhỉ 8->, và lại chả xem đc youtube đc 😃, Gmail thì không phải bản cãi, ăn đứt yh 😁

---------- Post added at 05:04 PM ---------- Previous post was at 05:00 PM ----------

Thì muốn đc hiển thị trên google search cũng giống như hình thức quảng cáo, trả phí là đều tất yếu 100% rồi bạn ơi 😃

---------- Post added at 05:08 PM ---------- Previous post was at 05:04 PM ----------

Nguy hiểm chỗ nào hả bạn ? Kô lẽ chip A5 ở trong máy MAC hả bạn ?
Mình vẫn tin ở Googlemap là tốt nhất, nếu táo mở dịch vụ mới sẽ tốn nhiều công sức mà chưa trắc hiệu quả bằng Googlemap
tính chuyện ly dị đây ..........
VeDau
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tại sao họ (Apple) lại làm như thế. Em thấy dùng Google Maps đã là quá tốt và quá tuyệt rồi.
tho520
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ở trên quan điểm cá nhân là một người dùng thì mình đánh giá đây là một điểm trừ. Vì tiện ích của thằng Gmap là không phải bàn cãi.

Nhưng nhìn ở góc độ khách quan thì đây là một nước đi tất yếu của Apple, tại sao thì đã có nhiều lí do được đưa ra ở trên rồi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019