iPlayer Pro - phần mềm chơi video miễn phí trên iOS

vuhai6
11/6/2014 0:6Phản hồi: 63
iPlayer Pro - phần mềm chơi video miễn phí trên iOS
iplayer pro-1.jpg

Giải trí là nhu cầu không thể thiếu với người dùng điện thoại di động nói chung và người dùng iOS nói riêng. Trong bối cảnh iOS mặc định không hỗ trợ nhiều loại định dạng khác nhau thì chúng ta cần phải sử dụng thêm phần mềm đến từ hãng thứ 3, như iPlayer Pro được giới thiệu trong bài viết này chẳng hạn. iPlayer Pro là phần mềm được lập trình viên Việt Nam phát triển, tuy có chữ Pro nhưng được cung cấp miễn phí trên iTunes Store, một phần mềm rất mới. Các định dạng mà iPlayer Pro hỗ trợ đều được người dùng sử dụng khá nhiều như: avi, m4v, mov, mp4 ...

Ngoài việc hỗ trợ nhiều định dạng, iPlayer Pro còn giúp người dùng sử dụng thuận tiện hơn bằng cách kết nối trực tiếp với các dịch vụ lưu trữ đám mây. Trong đó bao gồm các dịch vụ: Box, Google Drive, OneDrive và có cả Dropbox.

iplayer pro.png

Các bạn có thể tải về iPlayer Pro trực tiếp trên: iTunes Store.

Phiên bản hiện tại các chức năng còn khá là đơn giản, quản lý file trực tiếp trên thiết bị hoặc dịch vụ lưu trữ đám mây. iPlayer Pro cũng hỗ trợ file phụ đề riêng, định dạng srt. Tuy nhiên rất tiếc là phiên bản hiện tại lại chưa hỗ trợ file video chuẩn mkv, một định dang được khá nhiều người sử dụng nếu muốn xem những file chất lượng tốt hơn và mới hơn, hi vọng trong bản cập nhật kế tiếp thì chúng ta sẽ được hỗ trợ.

Thử nghiệm với file mp4 dung lượng hơn 100Mb thì tốc độ mở rất tốt, nhanh và mượt, tua qua lại giữa các khoảng thời gian không bị giật - thiết bị mình sử dụng là iPhone 5 với iOS7. Điểm mạnh của iPlayer Pro là phần mềm nhẹ, kích hoạt nhanh. Ngoài ra với giao diện đơn giản và rõ ràng thì người dùng dễ tiếp cận các tính năng hơn, không quá khó để làm quen.

63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

VLC hoặc AVplayer hay hơn.
leminh1305
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tienthanhyhb
có phần mềm xem phim nào cho ipad mà mình cóp phim vào, cóp cả file sub srt vào là xem ngon lành dc cả phim và sub như android ko các bác?????????????????????
V’t
TÍCH CỰC
10 năm
Apps Strore chứ ko phải Itunes Store 😃 😃 Chưa dùng nhưng có một chút góp ý như sau:
1. Icon không đẹp
2. Không cho nhận hoặc gửi file qua lại với các app khác để chơi
umumti
CAO CẤP
10 năm
@Henry Doan Bạn tự hỏi mình trước chưa? ắt là bạn cũng nhầm đúng không?
@Henry Doan Một cái là tải App ,một cái là tải nhạc mà !!!
Henry Doan
ĐẠI BÀNG
10 năm
@buiphuongduy94 http://www.apple.com/itunes/ đây là iTunes store, nơi bạn có thể tải application, music, games, sách ... chi iOS. Và anh Vũ Hải đang giới thiệu đó là Application cho iOS, và được bán ở trên iTunes
http://store.apple.com/us còn đây thì mình có thể gọi là Apple Store, nơi bạn có thể mua những thiết bị của Apple.
Còn trên MacOS có thêm App Store.

LẮM NGƯỜI NHẦM QUÁ 😆 ! GIẢI THÍCH THẬT LÀ MỆT QUÁ ĐI
@lumia62o Apple Store là để mua phần cứng, như Mac Book, iPhone...
http://store.apple.com/us

iTunes Store là để mua App, nhạc, phim...
https://itunes.apple.com/in/genre/ios/id36?mt=8

App Store là để mua ứng dụng, là một phần của iTunes Store, là ứng dụng để mua ứng dụng trên iOS, Mac
https://itunes.apple.com/us/app/zalo-nhan-gui-yeu-thuong/id579523206?mt=8
Cho hỏi ngu 1 tí. App này free nhưng có add quảng cáo không bạn?
@dangntv Không bạn 😃
allin0n3
TÍCH CỰC
10 năm
em đang dùng AVPlayer, thích nhất tính năng đặt mật khẩu cho thư mục XXX :p
ko biết iPlayer có tích hợp tính năng đó ko, nếu có thì chuyển qua ủng hộ app Việt, vì dù sao nhiều film Xem Xong Xóa, nhưng đội khi lại ko muốn xóa đi chút nào 😆
@allin0n3 bác ơi e cho e hoi tải các file Mp4 avi... vào iphone thì tải bằng cách nào thế? e dung avplay mà ko biết cách chép phim
allin0n3
TÍCH CỰC
10 năm
@tuan08011988 trên PC dùng iTools chép vào bác ạ
@allin0n3 Av tải ở đâu vậy bạn ? Cách add video ntn chỉ tớ vs ?
allin0n3
TÍCH CỰC
9 năm
@Phương Tuấn máy bác JB chưa. JB rồi thì lên appstoreVN mà down AVPlayer về
load video vào máy thì dùng Itools
liệu ngon hơn AV Player ko?
johnnovi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ủng hộ việt nam. Tải và đánh giá
sunnydtld
ĐẠI BÀNG
10 năm
Cái này thêm module SMB thì ngon. Vì mình toàn coi film trong NAS wa wifi. Hiện h thì thấy Aceplayer khá tốt. App này thỉnh thoảng free.
leminh1305
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nukenuky có phần mềm xem phim nào cho ipad mà mình cóp phim vào, cóp cả file sub srt vào là xem ngon lành dc cả phim và sub như android ko các bác?????????????????????
nukenuky
ĐẠI BÀNG
10 năm
@leminh1305 OPlayer HD. Mình đang dùng. Hỗ trợ sub rời srt như bạn cần
ptk8588
TÍCH CỰC
10 năm
@tiachop22 thank bạn, cách 2 trước đây mình có thử rồi, khó khăn của cách này là sau khi mix xong, xem có lúc nhận sub có lúc lại ko, tất nhiên film sau khi mix đó mình test xem thử trên PC vẫn ok. Khi đó mình dùng Nplayer qua giao thức DLNA.
Bạn thường dùng chương trình gì để tạo sever DLNA trên máy tính nhỉ ?
tiachop22
TÍCH CỰC
10 năm
@ptk8588 Hiện tại mình đang dùng freenas cho hệ thống máy chip atom ở nhà, bạn có thể dùng buffalo ls vl cũng tốt lắm, cài đặt debian vào hỗ trợ hdd usb nữa. Trước mình dùng loại này nhưng ko linh hoạt trong việc gắn nhiều ổ cứng nên mình chuyển sang máy pc làm Nas, mình sử dụng cách 2 rất ổn ko bị mất sub như bạn gặp, bạn thử dùng aceplayer xem sao, aceplayer load dlna nhanh và mượt hơn nplayer.

Sent from my iPad using Tinhte.vn
ngtandoan
ĐẠI BÀNG
10 năm
Aceplayer
Nhưng không có airplay
Hiện tại mình đang dùng nPlayer và quá hài lòng về nó. Thử tải app của Vn về dùng xem sao
@khanhnd0709h Chép fiml vào nPlayer ntn vậy bạn ? Cho mình hỏi thêm app này của Mỹ à bạn
@Phương Tuấn Bạn dùng iTools để chép. App này của hàn Quốc thì phải
@Phương Tuấn New Bitmap Image.png
tiachop22
TÍCH CỰC
9 năm
@vvvvvv Thế này thì hỏng :p
trước giờ toàn coi video trên Youtube :rolleyes: ít khi nào chép video vào máy coi :p
Màn hình 3 icnh thì có phần mềm giời cũng chả thể xem phim được ...
@Hoang_HaoMinh Á đù,thành phần này nguy hiểm nè,

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
thêm lựa chọn.
RicherT
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hiện tại mình xài AVPlayerHD và AcePlayer, hai cái đều ổn. Riêng về cái Ace thì quản lý files còn chưa thông minn lắm, và vì vấn đề bản quyền nên nhà phát triển đã phải hy sinh vài tính năng.
Offline???
ko có mkv thì có mà vứt vào xó
Default player của ios😁:D
nhiều định dạng thì VLC
Henry Doan
ĐẠI BÀNG
10 năm
http://www.apple.com/itunes/ đây là iTunes store, nơi bạn có thể tải application, music, games, sách ... chi iOS. Và anh Vũ Hải đang giới thiệu đó là Application cho iOS, và được bán ở trên iTunes
http://store.apple.com/us còn đây thì mình có thể gọi là Apple Store, nơi bạn có thể mua những thiết bị của Apple.
Còn trên MacOS có thêm App Store.
ptk8588
TÍCH CỰC
10 năm
Phần mềm ruột để chơi video trong máy mình là Nplayer, dùng thử thêm cái này xem có hơn nplayer ko 😁
mkmonkey
ĐẠI BÀNG
10 năm
èo tưởng mọi định dạng chứ,... avplayer hd ngon thật mà phải trả phí....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019