Ipod touch KO KẾT NỐI ĐƯỢC MẠNG WIFI

balovecon
31/12/2009 13:25Phản hồi: 6
máy ipod của em có hiện lên sóng mạng wifi nhưng ko vào web , cydia dc. ko biết lý do gì?
khi trước nó cũng bị rồi lạ dc rồi lại bị tiếp...
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

boything
TÍCH CỰC
14 năm
bạn nên xác nhận mạng wifi của bạn có vấn đề không?
Vì chỗ mình làm thì ipod bắt được sóng wifi, hiện được tên mạng khi vào phần setting nhưng không thể kết nối internet được. (mậc dù trước đó vẫn kết nối bình thường.)
Nhưng khi search mạng khác thì vẫn vào bình thường.
Bạn thử mang ipod search wifi khác xem được ko? Nếu ko được thì do iPod, còn được thì do wifi nhà bạn.
vừa cách đây 10ph xong. không hiểu modem nhà mình vấn đề gì mà mạng k thể vào đc, có thể do giao thừa nên vậy... nên dùng ké wifi nhà hàng xóm. bật iTouch lên bắt, vấn đủ vạch sóng nhưng hoàn toàn k vào đc, k biết tại sao. hỏi ra thì biết ông ý chưa nối giắc cắm. nối xong lại dùng đc rồi 😁 hi hi => bác kiểm tra lại wifi xem nhé
chắc là chưa cắm cáp internet vào đó bác, chỉ có sóng chứ hok có net.còn nếu kiểm tra lại modem vẫn bình thường thì bạn nên reset lại network trong phần setting đó bạn.còn nếu hok được nữa thì cài lại máy.hok được nữa thì là do phần cứng thui.chúc bác may mắn
mình sử dụng mạng wifi của Siêu Thị BigC. máy laptop thì chay đc tại sao ipod ko dc nhi
Mới mua usb tenda 541 u (140k) có khả năng phát sóng wifi. Ai chỉ dùm minh cách setup sang chế độ phát wifi (access point) cho nó với.
Trong cai wireless network connec>>pro>> tcp/ip thì đánh cái gì nhỉ hay không cần.... Cái Ipadress subnet mask DNS... gi gi đó ý.
Hiện tại chỉ vào được wifi của hàng xóm. Wifi mình dù ful vạch sóng vẫn không vào mạng safari, youtube dc.
Ở nhà đang xài modem Dlink và mạng ADSL megavnn
XIN CẢM ƠN VÀ HẬU TẠ........
choy, nhầm box rùi bạn ơi.bạn balovecon làm theo máy hướng dẫn kia chưa?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019