Máy nghe nhạc cao cấp Astell&Kern AK120, giá bán 1300$

vuhai6
10/5/2013 0:29Phản hồi: 169
Máy nghe nhạc cao cấp Astell&Kern AK120, giá bán 1300$
Hôm nay, tại triển lãm High End 2013 đang được tổ chức ở thành phố Munich, Iriver đã chính thức giới thiệu chiếc máy nghe nhạc cao cấp nhất của mình với tên gọi AK120. Cũng giống như người tiền nhiệm AK100, đây cũng là sản phẩm của sự kết hợp giữa Iriver và studio Astell & Kern, một phòng thu danh tiếng tại Nhật Bản. Máy được thiết kế nhỏ gọn, khung sườn kim loại với màn hình cảm ứng kích thước 2.4-inch cùng tấm nền IPS. AK120 mạnh mẽ với hai chips DAC Wolfson WM8740 xử lý hai kênh riêng biệt, cùng với công nghệ Mastering Quality Sound (MQS) giúp máy có thể tái tạo âm thanh phong thu hoàn hảo thông qua định dạng nhạc chất lượng cao Lossless 192kHz 24bit.

Điểm đặc biệt nhất của AK120 đó là nó được trang bị 2 chip xử lý âm thanh cao cấp Wolfson Wm8740. Nó giống như chúng ta trang bị hai cái DAC, mỗi cái cho một bên tai nghe. Kết quả là âm thanh chúng ta có được sẽ rất là rộng, rõ ràng, trong trẻo và âm trường cũng rộng.

iRiver Astell&Kern AK120 có bộ nhớ trong 64GB, hai khe cắm thẻ nhớ hỗ trợ thẻ tối đa 64GB giúp bạn có thể mở dụng dung lượng lưu trữ lên đến 192GB. Máy sẽ được bán với giá 1300$, tặng kèm bao da cầm tay được làm thủ công.

Nguồn: Engadget
169 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anhgiai90
TÍCH CỰC
11 năm
Dự là sẽ có nhiều thím vào kêu đắt thế, thà mua đt kết hợp nghe nhạc còn hơn. Nhưng phải hiểu 1 điều là gu nghe nhạc của 1 cá nhân khác nhau. ko phải tự nhiên mà nhiều người đầu tư cả trăm triệu vào các hệ thống hi end. Cũng như nhiều người có đt chụp ảnh nhiều chấm nhưng họ vẫn mua dslr FF
@anhgiai90 Thôi thím trật tự hộ cái không phải khóc cái kiểu dự hay phán này đâu , toàn dự cái điều éo ai cũng biết =)) tỏ ra mình am hiểu ah !
@anhgiai90 muốn tìm hiểu kỹ giá trị hàng hóa thì chỉ có cách mua nó về sử dụng trong 1 thời gian dài để hiểu rõ về nó hoặc ít nhất là mượn nó để sử dụng đk lâu,nói như bạn thì chỉ có người mua mới có quyền khen chê hay sao?và việc họ công bố sản phẩm trước khi bán để làm gì?chẳng phải để thăm dò thị trường sao:eek: cái họ muốn chẳng phải những lời khen,chê sản phẩm để từ đó họ ra sp phù hợp nhất đó sao!bất cứ sp hướng đến đối tượng nào đi chăng nữa khi đk vinh dự hiện hữu trc mắt người dùng để chào bán thì phải có khen,có chê.Người tiêu dùng ko phải lấy cái khả năng của máy ra làm tiêu chuẩn mà họ lấy cái nhu cầu của mình xem có phù hợp hay ko để làm thước đo,ví dụ cái máy nghe nhạc đó giá hơn 20tr thì đối với người giàu mê âm nhạc họ có thể khen rẻ,nhưng với người ko giàu mà gu âm nhạc chỉ ở mức thường thì hay đến mấy cũng bị chê đắt.Chính sự khen chê làm sản phẩm hoàn thiện cũng như rổ giá bình quân sẽ ngày càng phù hợp với người tiêu dùng hơn,1 điều chắc chắn rằng đã là sản phẩm đk bán ra thì bán đk càng nhiều thì càng tốt nhé,có "hiểu biết" hay ko ko quan trọng,có phù hợp hay ko mới quan trọng,và ý kiến của người tiêu dùng cũng là ý kiến cá nhân của riêng từng người,nếu tôi khen thì sao nhỉ???chắc chả có qài quote này???tại sao???tại sao tôi chê ko đk???
@anhgiai90 Mình đi xa có dám nghe nhạc bằng phone đâu, toàn sợ hết pin, thích con ipod suffle mà nó có 2G, ít quá
@anhgiai90 Đúng ý mình. Hehe. Mình làm phòng thu nhìu khi tức lắm. Nhạc cứ bị chê. Nhưng tìm hiểu ra mới biết các bác toàn nghe loa đt vs tai nghe TQ... âm thanh của bài nhạc bị biến dạng. Lỗi cũng do mình nghe dàn âm thanh tốt khi làm nhạc... nhưng ng nghe thì... thế là... bị dìm hàng như gì.
iQnet
ĐẠI BÀNG
11 năm
giá xa xỉ quá
hơn 26tr mua máy nghe nhạc o_O
Kính gởi ông già Nô En
Tuy hôm nay mới bước vào hè, nhưng con xin gởi thư trước cho ông
số là hôm nay con lên tinh tế, thấy có máy nghe nhạc mới ra đời giá 1300$ nếu được, ông hãy tặng cho con nhé, con hứa sẽ làm 1 đứa trẻ ngoan
tái bút: quà này không phải là quà nô en
taymay1986
ĐẠI BÀNG
11 năm
Chuẩn ko cần chỉnh nhưng smartphone cung đã tích hợp trình nghe nhạc có nên chăng bỏ ra số tiền ko hề ít chỉ để mua một máy nghe nhạc ???

Sent from my SHV-E160L using Tinhte.vn
@Spirit Coder bác nói quá chính xác...rất nhiều SS fans chê Ipod touch lod nghe 0 hay = Samsung players đấy bác🆒
@Spirit Coder thì con này sản xuất cho những ng nghe nhạc khó tính chứ có phải phân khúc bình dân đâu mà
@taymay1986 nghe nhạc để giải trí và nghe nhạc để tận hưởng cung bậc của cảm xúc ,từng tiếng piao, tiếng khàn khàn của nghệ sĩ hát live tại show của minh nó khác nhau bạn à
@matsushita1610 9 xác. Thử nghe r bik nó đấm vào tai ra sao. Nhạc có cỡ Micheal Jackson cũng k khác gì HKT. Đã thử.
cái này có được gọi là hi-end không nhỉ
topol1990
TÍCH CỰC
11 năm
@Pinochio Pinochio chưa chắc đâu bác ah, theo em hiểu thì Hi-end là định nghĩa cho dạng âm thanh vượt xa những gì một thiết bị có thể truyền tải nghĩa là kiểu khi nghe bằng hệ thống đó, người nghe không còn cảm nhận được sự tồn tại của hệ thống âm thanh mà chỉ tồn tại âm thanh thực đến mức tưởng tượng dàn nhạc công thực thụ đang đánh nhạc sống cho người nghe còn người nghe có thể cảm nhận điều đó gọi là Audiophile. Em thì thấy còn tồn tại ở máy nghe nhạc là có cái tai nghe đang giắt ở tai😁. Em thì chỉ muốn tìm lại con W995 cùng tai HPM-77 là thoả mãn lắm rồi😔
nhà có điều kiện thì mua thôi, nhà mình ko có điều kiện xem thôi
PanPF
ĐẠI BÀNG
11 năm
k biết con này có bị output impedance cao như con AK100 không, nếu OI thấp thì cũng đáng xem xét đó 😁
đẹp quá, nhìn đẳng cấp hẳn, tai em tai trâu nên nghe Z là thấy êm lắm rồi 😃
đợi 10 năm nữa e này giảm giá r mua 😁
cái này nghe đc vinyl ko ta???
tai9400943
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thedeath1883 o_O / Ko biết bản này fix lỗi output impedance của ak100 chưa ?
cái hiệu này ngày xưa nổi tiếng, bẳn 1 thời gan ko nghe tới bây giờ lại tái xuất.
Ko ưa mấy ông cứ mở màn với câu : dự là abc xyz. Toàn làm m nhầm với gia cát dự.
Cm vui ko liên quan topic xin đừng gạch đá😁
vinhokss
TÍCH CỰC
11 năm
đàn gảy tai trâu, có cũng chả để làm gì :p
anh aki
ĐẠI BÀNG
11 năm
iriver luôn là niềm mơ ước của mình😔

max vollume thì ôi thôi...quên mất cuộc sống xung quanh😆
Sogeking
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anh aki Bạn nghe in-ear mà max volume thì chắc tai bạn đã lên level...trâu 😃
@anh aki em nghe noi đã nhiều về iriver nhưng chưa một lần được nghe thử ! ước ji có điều kiện ????
Tai người thì nghe cái này ko thể cảm nhận được âm thanh tốt hơn tai con chó được, vì vậy nên mua cái này cho con chó thì mới phát huy hết tác dụng
speed_demon
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenthanhkim bạn còn không bằng cả con chó😁
@nguyenthanhkim Ý bạn là nên mua cái này cho bạn mới hợp lý. 😁
Đùa chứ đừng hiểu nhầm giữa chơi nhạc và chạy được nhạc. Nghe nhạc và phát ra âm thanh. Và nhất là NGHE ĐƯỢC NHẠC và CẢM NHẬN
@nguyenthanhkim Hơi phũ. 😆
Sao không có nhiều ảnh để xem cho thỏa tò mò nhỉ?
Mới mua máy nghe nhạc 1tr, với mình 1tr là to lắm rồi.
@SaigonKicks Em cũng hay uống cafe chém gió. Nhưng ko sang bằng anh, em chỉ ngồi lề đường, xung quanh trống trải. Vừa uống cafe , vừa ngó chừng xung quanh. 🆒
@SoGetSu sao phải ngó chừng xung quanh? dạo này trộm cướp như rươi hả em?...hehe😃
@SaigonKicks Hi, em đâu có sợ trộm cướp. Em toàn mua hàng tốt nhưng vừa tiền, có mất thì mua cái khác. Vấn đề là tự do ngôn luận đó anh. :eek:
@SoGetSu oh, chuyện đó thì xưa nay vẫn vậy, lúc nào mà chúng lại 0 sợ "thế lực thù địch" nên luôn tung tai mắt ra theo dõi người dân, em nen can than thi hon

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019