Itunes bị lổi!

ntt2006
3/7/2011 12:58Phản hồi: 12
Mình sau mấy ngày xài IOS 5.0.b2 thì nay quay lại FW4.3.3, mình đã gỡ bỏ itune 10.5 beta và cài lại itune 10.3 nhưng sau khi cài đặt xong và chay thỉ bị báo lổi "The file "itunes library.itl" cannot be read because it was created by a newer version of itunes".
Bạn nào biết cách khắc phục xin chỉ giúp, thanks.
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tieuji
TÍCH CỰC
13 năm
xài máy mac vào /Users/tên máy bạn/Music/iTunes sẽ thấy file : "itunes library.itl" mà nó báo lỗi. sau đó sẽ thấy folder : "Previous iTunes Libraries" . trong folder đó có 1 file "itunes library backup.itl" thì phải. rename nó thành "itunes library.itl" rồi copy nó. back ra paste đè lên cái file "itunes library.itl" gốc kia. mở itunes chạy ngon lành ^^ ( cái file trong "Previous iTunes Libraries" là file itl của bản itunes cũ.
hatuanduong
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn vào My Documents\My Music\iTunes xóa Forder Previous iTunes Libraries là ok
@tieuji chuẩn đấy,mãi mới cài được,tks bác
Nếu Win7 thì Uninstall iTunes, Restart Computer, Install iTunes 10.3.1 sẽ không bị lỗi.
Hatxi
ĐẠI BÀNG
13 năm
lúc unistall có cần deauthorize acc cũ không hả bạn ifone
rattouille
ĐẠI BÀNG
13 năm
bạn k cần deauthorize đâu.bạn remove itunes đi,rùi vào tên user->music->itunes xóa cái file itunes library.itl rùi cài lại itunes là ok liền
cam on tieuji minh lam duoc roi, minh da dung kha nhieu dong may ipod nhung chuyen nay gio moi gap.
cam on rat nhieu
@ravenkal cách nào vậy bạn?
@hobac1 bạn đọc hướng dẫn cua bạn tieuji nha!
Mình vừa làm được, thấy nhiều người chỉ rườm rà.
chỉ cần vào thư mực
C: \Users\tên pc của bạn\Music\iTunes\ Xoá hết những gì trong thư mục này đi rồi mở itunes lên lại là xong.
VD : C:\Users\Bao\Music\iTunesC:\Users\Bao\Music\iTunes <-- đây là thử mục của mình
@Trương Trần Bảo hay đúng cái mình cần nhanh gọn lẹ
cám ơn bạn tieuji rất nhiều.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019