[Jailbreak] Hướng dẫn sao lưu các ứng dụng, tweak cài đặt từ Cydia

Didu
26/2/2013 6:15Phản hồi: 84
84 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

TidoSumo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thanks bài viết hay bổ ích.....nhưng mình sắp chia tay IOS rồi =))
bo ich cho ai nhanh ngon (luoi bieng)
mỗi cái nó có cái thú riêng. với ae thích vọc thì làm thủ công đã hơn. Còn backup lại biết đâu lại ăn táo do app chưa cập nhật phiên bản mới thì sao nhỉ....hehehe
tuananh2003
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ghi vào note. Đồng bộ trên icloud control panel trên win. Khi cài lại iphone mở computer ra. Xong. Đỡ tốn giấy. Dùng ipad nữa thì đông bộ luôn.
Em có cách này hay hơn mà không cần tốn mực với giấy. Đó là dùng chụp ảnh màn hình. Các bác chỉ cần vào cydia rồi vào mục ứng dụng đã cài rồi chụp ảnh màn hình cái thế là nó tự lưu lên icoud. Mà trắc mấy ai dùng iphone mà không có icoud chứ đúng không. Gọn nhẹ. Hề
Mình thì vẩn thấy app này rất hay. Nhưng sao ko thấy tùy chọn sao lưu lên iCloud hay iTunes gì hết vậy cà?! chỉ thấy nó nằm trong iFile thôi... Xin mọi người chỉ giáo thêm. Cảm ơn nhiều!
mình hay làm bằng tay hơn
Mình cài file deb pkg vẫn dc ma, chạy bthg
@minhvip501 Bạn cài lên iP nào vậy. Hôm trước mình cho iP4 bản PKG 5.2.5 trên cydia ko sài được nó bị văng ra. nếu bạn có file .deb thử share cho anh em với!!! thanks!
@minhhoangbizi Mình đang dùng cái do đó, ti mình xem con lưu file deb ko minh share cho
johorbaru
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bạn cho mình hỏi cái này có bao gồm luôn các configure của các tweak hay ko? hay nó chỉ đơn giản nhớ những gì đã tải và tải lại ?
Ôi thôi đọc cái bài này là muộn rồi. Ngồi cả sáng up lên 6.1.2 -> JB -> cài lại từng tweak cydia mệt cả người 😔
tungjty
TÍCH CỰC
11 năm
Viết tay ra giấy các app thì cũng dễ đấy, đỡ bị safe mod nhưng mỗi lần cài 1 app sao cực quá, cứ bắt respring suốt 😆
ai có bản khắc phục lỗi ko chạy đc app ngân hàng sau jailbreak ko
Cái này hay.phải nói là rất hữu ích
Mình đang dùng cái open backup nhưng có thắc mắc là mình chả bao h restore bằng icloud cả vì ứng dụng cài toàn lậu, nếu restore lại nó cài lại ứng dũng sẽ bị lỗi rất khó chịu, và thường restore cho sạch máy nên toàn chọn Start new iphone, vậy có cách nào để restore lại open backup ko các bác nhỉ
s2xmrt9x
ĐẠI BÀNG
11 năm
hay ta
tnt_nz
TÍCH CỰC
11 năm
Vừa làm 1 cái cho con ip4 và 1 cái con ip5 luôn. hehe...
Ngon bổ rẻ. Thủ công cho ta lại cảm giác ban đầu hêhê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019