Jailbreak iPhone để làm gì?

gastar
4/8/2010 12:20Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình tưởng
Jailbreak là unlock được luôn iphone chứ.. hóa ra lại ko phải à. mình xem cái này cũng hay hay này
http://www.cuasotinhoc.vn/article/1356-huong-dan-jailbreak-hoan-toan-ios-5-0-1-untethered-windows
@chuateonline JB để bẻ khóa thôi - nếu có công cụ Unlock thì nhờ có JB/Cydia để cài thông qua nó nên nhiều ng hiểu nhầm vậy đó 😃
-> Tool 5.0.1 JB hoàn toàn trên tinhte có đó bạn, chỉ có 5.1 là chưa ;)
phục các bác quá.em cũng xài iphone mà mua sao dùng vậy
chẳng biết gì hết.cùi bắp thật đó
joechen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Biết là jailbreak sẽ rất tuyệt, nhưng mình dùng iPhone từ đời đầu tới giờ là 4S, và iPod Touch 4, iPad... Nhưng mình chưa bao giờ jailbreak. Mình cảm thấy không thích làm việc đó 😃
@joechen Bạn thích nguyên bản, mình hiểu :p Song có 1 số cái trong Cydia, ko JB thì có tiền cũng ko mua được mà đối với thiết bị của bạn lại rất hữu ích 🆒
joechen
ĐẠI BÀNG
12 năm
@LIENHUONG Cám ơn mod Lienhuong, mình thừa biết việc jailbreak sẽ có nhiều cái hay, và cũng có nhiều người nói là iPhone không jailbreak sẽ mất đi 50% công dụng. Nhưng cá nhân mình thì không thích 😃
Một câu hỏi thật kỳ lạ,jb để làm gì,jb để có được cảm giác sở hữu hoàn toàn em yêu ip
Cho em hỏi, máy em đã unlock rồi, giờ muốn JB thì nên mang ra đâu (tại tphcm)? Em k dám tự làm, sợ máy đơ lun quá 😔
@Xù kon 1. Vấn đề là máy bạn là iPhone đời mấy, đang dùng Firmware nào (Settings/General/About/Version) vì nếu cỡ 4S/5 mà FW 5.x thì chưa JB được 😃
2. Bạn cứ yên tâm JB đi bạn, ko hư máy đâu mà ;)
- Còn ko thì sang bên Giao lưu cafe xem có hội nhóm nào đó thì tham gia cùng, mọi ng JB giúp bạn coi như cafe & chỉ bảo tận tình hơn 🆒
- Ko nữa bạn cứ mang ra bất kỳ cửa hàng bán iPhone họ có dịch vụ JB cho bạn ...
@LIENHUONG Ip 4, version 6.0.1 đó bạn. Tại nhà nghèo, sợ hư máy 1 cái là ăn cám lun ;) Cơ mà cám ơn bạn nhá, để đi thăm dò coi sao 😁
@Xù kon Cứ lên google jb đi bạn, có gì lỗi thì restore lại là như mới mà bạn ;)
@Xù kon Mình chưa thấy ai JB mà chết cả 😃
http://www.tinhte.vn/threads/533916/
-> Tự tin lên bạn 🆒
long9130
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ko biết ip5 6.0.1 bao giờ mới Jb đc nhỉ 😔 chờ mòn mỏi rùi :(
kelvinkhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@long9130 Ip5 chắc là sẽ lâu đấy bạn. Nguy hiểm cái nữa là từ ngày 1/1/2013 , JB sẽ ko còn hợp pháp nữa, và bất cứ tools JB phát hành thì người phát hành phải chịu trách nhiệm trc pháp luật Mỹ, nản thật !!!
cho em hỏi chút chi LIENHUONG ơi, em mua lại máy cũ nhưng lại bị JB mất cả logo mạng thì phải làm sao bh ạ 😔 máy của e là ip4 16g W ạ
kelvinkhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
@huyenxinh91 ban vao setting keo xuong duoi xem co phan Zeppelin ko, neu co thi vao do chon muc none la se tro lai nhu cu, neu ko co thi phai chiu kho tim hieu iFile hoac ifunbox, co the thang chu cu no thay file he thong trong muc Carrier Bundles. Con neu muon tro lai nguyen ban thi xem co shsh ko thi restore lai di, hoac len 6 luon cung dc
OKLEY
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đang dùng ip4 film 5.1.1 đã Jbreak dùng thích hẳn cài đủ thứ luôn rất hay mà nguyên bản k có được.Vote cho J.B!
Omnia900
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho mình hỏi là muốn chép toàn bộ tin nhắn sms từ iP 3gs sang iP5 ver 6.01 có được chưa vậy??
Nếu được thì cách làm thế nào??? Tks
Cho mình hỏi máy đã Jb chưa kiểm tra thế nào nhỉ?
mình mới mua máy cũ
máy mình là IP4 6.0.1
Nhờ các bác giúp
Với lại cho em hỏi là máy em sao ko thấy có nhạc chuông 😔
Da phan Ip deu JB,ko JB thi mat di 50% trai nghiem ma Ip mang lai.^^
Vậy giờ 4s chưa có JB à?
các bạn có thể giải thích thêm chức năng để làm gì ko vậy 😃 thanks nhá
@chunhan123 Thì JB để cài App cr4ck, can thiệp hệ thống, tùy chỉnh tùy biến phần mềm máy theo ý người dùng, cài những tiện ích mà ko mua được trên Store của Apple là những chức năng phổ biến nhất của JB ;)
vậy mua gem hay phần mềm là ko tốn $ hả bạn.
app ..... là gì vậy ban 😔.. minh` ko bik nen hoi?
ban thong cam
@chunhan123 1. Ko phải là mua App ko tốn $ mà là bạn có thể down những App bẻ khóa dùng thay vì phải mua mới có thể dùng full - khác nhau hoàn toàn 😃
-> Ngoài ra khi đã JB được có thể cài iAP Free hỗ trợ, bạn cài Game Free trên Store roài vào Game nhấp Buy hay Unlock Full thì đến 80% là Full cho bạn, quá đã 😁
2. Còn ..... (5 chấm) là cr4ck bạn nhé, từ này bị cấm nên bạn dùng số 4 thay chữ a nếu ko sẽ ko hiện 😃
tks bạn nhiều 😃
Mình vừa lên 6.1 dùng dc 4 ngày thì lỗi wf
mờ đi ko 0n-off dc nên đành dùng 3g mà hao pin
Phải chờ bản fix 6.1 hả bạn?
@chunhan123 Mình sợ chip Wifi máy bạn có vấn đề hơn là do lỗi FW 6.1 bạn à :rolleyes:
Không bạn. Mình mua dc 1 tháng
sài 6.0.1 wf bt. Lên 6.1 thì bị
a e trong 4rum có nhiều truong hop vậy
chào cả nhà! em mới tậu đc 1 em ipad 4, đang phân vân hok biết có nên JB hok vì sợ bị từ chối bảo hành! e có đọc 1 số bài nói restore lại là đc nhưng có 1 số bài nói restore khó nên e chẳng biết phải làm thế nào! mong các bác tư vấn giúp em! tks!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019