Jailbreak iPhone để làm gì?

gastar
4/8/2010 12:20Phản hồi: 97
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

spideyphuc
ĐẠI BÀNG
11 năm
restore có gì mà khó nhở ? vào general , reset , xong.

ko jailbreak thì còn gì là iphone , ipad , ko lẽ có game nào thích thì phải bỏ $ ra mua hay phải chạy ra tiệm nhờ cài à.

ipad thì jailbreak chủ yếu là để cài game , app free , SBsetting , swipe selection , safari download manager....

còn iphone thì ko jailbreak chắc chán chết.
thay vì bạn bấm nút home để thoát ra màn hình từ 1 ứng dung nào đó , hoặc nhấp 2 lần nút home để hiển thị thanh switcher để xoá các app chạy ngầm ..... thì sau khi jailbreak và cài zephyr từ cydia , bạn sẽ ko phải dung đến nút home nữa , vì dung nút home nhiều quá sau này sẽ bị lờn. còn zephyr là gì thì bạn search google từ khoá "zephyr cydia" nhé

hoặc đa dạng hơn nữa là chỉ với 1 cú lắc , iphone sẽ khoá lại , lắc 1 cú sẽ mở máy , ko cần bấm nút sleep trên đỉnh đầu nữa.......
và nhiều cái hay thấy sợ luôn
Xin lỗi mình hiểu lắm về ió, mình quen dùng android! ^^ vậy cho mình hỏi cái file shsh thì dùng để làm j? Mình thấy nhiều ng khuyên dùng file shsh để restore lại? Tks!
kungvn
CAO CẤP
11 năm
@romeotran2001 shsh để restore về fw mà Apple đã khóa.
@kungvn Vậy bác cho e hỏi nếu restore bằng itune hoặc trực tiếp trên máy thì nó có trở về nguyên bản như chưa JB hok?
@romeotran2001 Restore thì chỉ thực hiện được trên iTunes thôi, và restore xong thì như chưa JB.
spideyphuc
ĐẠI BÀNG
11 năm
à, từ lúc sài iphone đến giờ mình cũng chưa bao giờ đụng vào cái shsh đó , cũng chưa định nghĩa được nó.
mình xài iphone 4s , đổi qua iphone 5 chỉ cần sao lưu tất cả dữ lieu từ 4s vào icloud , sau đó sang iphone 5 mình đăng nhập vào icloud của mình và chép sao lưu đó lại vậy là đã có đầy đủ hình ảnh , danh bạ , tin nhắn , ghi chú , tư lieu và tài liệu ..... như trên iphone 4s.
việc làm này rất đơn giản , làm trực tiếp trong phần setting của iphone luôn.
còn shsh là gì mình chưa tìm hiểu nữa , ko biết có quan trọng lắm ko ?
spideyphuc
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cũng vừa tìm hiểu rồi , nhưng chắc mình cũng chẳng bao giờ đụng vô mấy cái này vì tính mình kỹ lưỡng lắm , máy đã xài ổn định ở FW nào thì mình xài luôn cho đến khi fw mới đã khắc phục hoàn toàn lỗi thì mình mới up.
spideyphuc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Uả , sao chỉ restore được trên itunes , chứ vào general / reset all setting ko được à ?
@spideyphuc Cái đó là đưa tất cả các cài đặt về mặc định, còn restore giống cài lại win ấy.
tunganhbkvn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nói nôm na là e cho bác 1 con ng máy nhưg trên chỗ hiểm của nó có pass bác rất muốn thâm nhập nhưg k làm dc. Khi đó t phải hack (jb) để xem bên trong và nghịch 😁

Sent from my LG-E612 using Tinhte.vn
spideyphuc
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình đang restore máy lại , máy bị gì ko biết cài game vào chơi thì nhiều game cứ văng ra springboard , đặc biệt là áphalt 7 , máy bx thì cài vào chơi vô tư , tức mấy ngày nay tìm đủ mọi cách , làm đủ mọi chuyện , down tới down lui thôi restore lại mịa cho rồi. nóng máu
Vào app mà bị văng ra thương do thiêu ram đấy
Các anh chị cho em hỏi chút là JB thì phải ra ngoài hàng họ làm giúp cho hay mình tự làm được ạ. Em ko hiểu lắm về cái Jb này ạ. hix
@tutinsun Bạn hoàn toàn tự làm ở nhà được, chỉ cần đọc kỹ hướng dẫn là ổn & quyết tâm tự làm (ko sợ nọ sợ kia) ;)
-> Nó như kiểu bạn cài phần mềm ý mà, ko có gì cao siêu cả đâu 😃
baoanhcmc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác cho em hỏi gà chút, máy IP 4s 64G, hàng Japan, đang dùng SIM ghép thì có Jailbreak đc ko ah? Và nếu đc, tự làm ở nhà thì dòng này có cần lưu ý gì đặc biệt ko ah ?
baoanhcmc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác nào giúp em với !!!
spideyphuc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bạn vào setting / general / about , xem máy đang sử dụng là fw bao nhiêu ? Nếu là 6.1.2 trở lại thì jailbreak được , còn nếu 6.1.3 thì thua.
Bạn cho biết fw dsang sử dụng rồi tính tiếp
baoanhcmc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@spideyphuc Của mình là phiên bản 6.0 (10A403) .
Bác tính tiếp em với !!!
spideyphuc
ĐẠI BÀNG
11 năm
@baoanhcmc 6.0 thì vô tư đi
mình JB rồi mà sao dùng quickdo vẫn bắt trả phí. hix
@Tèo Knight Phải cài bản c-r-a-c-k thì mới không phải trả phí.
có bác nào có add sources bitesms 5.5 k ạ?
ai bày mình cài quickdo và bitesms đã c-r-a-c-k rồi vs?mình cảm ơn!
spideyphuc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quickdo là gì mình ko biết , từ trước giờ chưa cài thử ?
Mình thấy jb xong chủ yếu là phải cài zephyr , activator , baterry doctor pro , call vibrate . Nếu ko cài 4 cái này thì vứt cái iphone đi
@spideyphuc Bạn dùng từ "vứt đi" hơi quá vì mấy cái như 4S chạy 6.1.3 ko JB được, chả lẽ vứt đi hết ;)
-> QuickDo là cái thao tác ko dùng nút Home, kiểu Activator như bạn đang xài (Activator thì nhiều tùy chỉnh hơn) 😃
add source cydia.vn rồi cài mấy app trong đó sẽ có bản c-r-a-c-k
4 cái bác kể ra em cài mỗi cái activator để active sbs. Không lẽ vứt hả bác ?
@bibinguyen cài đc quickdo r có phải làm j` nữa k? mìng zô quickdo r setting mà toàn tiếng anh k àk. chẳng hiểu j` hết
@Tèo Knight Bạn tự dịch & thiết lập các thao tác vuốt ở mép dưới/trên màn hình thôi 😃
Nhưng trong QuickDo/Setting - phần Trigger on status bar mình chọn Off để sử dụng mép dưới MH, còn mép trên MH là dành cho thao tác vuốt mở SBSetting roài ;)
spideyphuc
ĐẠI BÀNG
11 năm
ko cài zephyr thì còn gì là iphone , activtor thì ko thể thay thế được chức năng mà zephyr mang lại , còn nếu quickdo mà như bạn trên nói thì hình như mình có thấy vài người xài qua rồi , theo mình là ko bằng zephyr , các bạn hãy thử trải nghiệm zephyr đi rồi hãy bàn luận tiếp.
spideyphuc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Trời đất , toàn tiếng Anh là đúng rồi , chừng nào toàn tiếng hoa thì mới khó chứ.
Chỉ có vài ứng dụng là có tiếng việt thôi như activator , baterrydoctor pro....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019