JailBreak là gì, có ảnh hưởng gì không?

harrypham89
19/3/2012 0:23Phản hồi: 18
Mình mới dùng Ipad 2012 ( cũng là lần đầu dung ios) mình nghe nói về jailbreak nhưng không hiểu rõ, nó thật sự là gì, lợi ích và tác hại, nếu jail break có còn được bảo hành không, có hại phần cứng không, có cách nào restore lại như cũ không ai kể cả apple phát hiện ra?
18 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lên mục tìm kiếm gõ câu hỏi vào là ra cả mớ kết quả, chứ đồng chí hỏi mà trả lời trên này chắc dài lém.nhưng đại khái là JB rồi thì dùng đc nhiều loại app và game hơn đặc biệt là những thứ mà khi bạn chưa JB thì phải mất tiền mới mua đc. Còn hỏi JB có tác hại gì thì mềnh cũng chưa thấy có tác hại gì nhiều (đấy là theo trải nghiệm của mềnh dùng qua iphone và ipad thấy vậy),
Còn về khoản bảo hành thì mình thấy tuỳ nơi, tuỳ điều kiện BH của từng nơi mà bạn mua nếu là Apple thì chắc chắn là nó từ chối;
Câu hỏi cuối cùng thì thì mềnh không dám trả lời đâu he he
Túm lại cứ mần đi, bác dùng đến khi máy nó thành cục gạch cũng chả hỏng đc đâu mà lo. Nhưng bản JB cho ipad gen3 chưa phát hành đâu bác
Nếu như bạn là người thích Vọc vạch và thích chơi nhiều Games cài nhiều Apps mà không tốn 1 Xu nào thù lên JB.Còn nếu bạn nhiều tiền k quan tâm tới vọc vạch làm gì thù k cần Jb đâu.hé hé.Nói chung Jb nó có cái hơn nhiều so với không Jb.Và iPad bạn đang dùng tạm thời chưa Jb đc đâu nhé.

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk
Mua tại Trang Apple.com mới đau, vậy nếu jb mà có trục trắc gì đem đến Apple store nó không bảo hành hả
Bạn đừng lo.lỗi thì ta rostore lại thôi bảo hành bình thường

Sent from my GT-N7000 using Tapatalk
Nangha
ĐẠI BÀNG
12 năm
Jb tẹt đi, ko lo vớ vẩn nhé , mà ipad 2012 chưa jb đc
1. JB có lợi nhiều hơn hại: cài dc app thuốc mà ko tốn tiền, thay đổi giao diện, cài các app mà trên appstore ko có như cài siri... Xin mời qua topic này để thấy sau khi JB nó lợi hại cỡ nào: http://www.tinhte.vn/threads/1067043/

2. JB thì vẫn bảo hành vô tư, nếu máy bị lỗi thì chỉ cần restore về fw gốc thì apple nó cũng chả nhận ra.

3. JB chỉ can thiệt vào phần mềm nên ko ảnh hưởng đến phần cứng và do JB can thiệp vào phần mềm thì tất nhiên sẽ ko ổn định như nguyên gốc.

4. Máy bạn là iPad gen 3 thì chưa jb dc đâu nên cứ tiếp tục xài bt đi.
@vaan009 E dùng iphone mấy năm mà cứ muốn jairbreak, nhưng đọc trên thấy nhiều tài khoản bị hack sau khi jb nên e vẫn hơi sợ
@MinhTran288 bạn biết top này từ năm nào không vậy ? trước lúc comment cũng phải coi ngày tháng chứ bạn
jb để cài ứng dụng, game cr........ack.......ko mất tiền, ko jb thì ko cài được
TỚ CHỈ JB CHO BẠN BÈ. MÁY CỦA MÌNH THÌ SÀI NGUYÊN BẢN. RẤT SỢ CHẾT WIFI VÀ SÓNG. BỊ 2 LẦN TỞN RÙI 😁
@sale_cctv Hỏi từ tháng 3 năm ngoái đến giờ... Đào mộ hả bác
@harrypham89
đôi khi có nhiều nội dung cũ bới lên cho a/e nào chưa biết cùng nắm cũng có ích mà bác 😃
có công đào mộ phết ^^
thế JB song còn dc BH k bác
Mình dùng 4 đời ipad, jb ko biết bao nhiêu lần cho bản thân và bạn bè nhưng chưa thấy lỗi gì cả!
123456ls
ĐẠI BÀNG
11 năm
jb để ipad trở thành siêu nhân
coiyeun2b
ĐẠI BÀNG
11 năm
Là môt developer, mình khẳng định Jailbreak rất nguy hiểm cho việc bảo đảm an toàn dữ liệu và thông tin.

Còn lại, nếu máy chỉ để chơi mà không chứa dữ dữ liệu có giá trị hay cá nhân thì mọi người cứ tuỳ ý mà jailbreak.
Anh em cho mình hỏi. JB có ăn cắp thông tin người dùng với dữ liệu tài khoản ngân hàng không. Tính cài app ngân hàng mà sợ bị đánh cắp quá! Cám ơn anh em

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019