jailbreak tethered iOS 6.1.3 ip4/3gs (Không bị treo táo)

character_boy
25/3/2013 8:59Phản hồi: 1.011
jailbreak tethered iOS 6.1.3 ip4/3gs (Không bị treo táo)

jailbreak tethered không bị treo táo cho ip4 iOS 6.1.3.

(Đọc kĩ)

***Chú ý: Sau khi jailbreak xong máy khởi động lại không bị treo táo, nhưng cydia và các tweak bị vô hiệu hoá (ấn vào cydia và các tweak down từ cydia sẽ bị văng ra ngoài) cần phải justboot bằng redsn0w để kích hoạt lại cydia và các tweak đã down từ cydia.

- Sau khi khởi động lại thì:
+ SAFARI bị crash -> anh em down Chrome để thay thế.
+ APPLE MAPS bị crash -> anh em down Google Maps để thay thế.

Còn các ứng dụng mặc định và chức năng mặc định (nghe gọi, tin nhắn, mặng 3G, định vị, âm thanh,...) sử dụng bình thường

Công cụ và hướng dẫn:

1. Bản firmware 6.0 cho thiết bị tương ứng. down ở đây: http://www.felixbruns.de/iPod/firmware/

2. Bản redsn0w 0.9.15b3. bản cho windown down ở đây: https://sites.google.com/a/iphone-dev.com/files/home/redsn0w_win_0.9.15b3.zip?attredirects=0&d=1

3. Hướng dẫn jailbreak.

Quảng cáo

- giải nén redsn0w.
- chạy với quyền admin (win 7)
- extras -> select IPSW và chọn firmware 6.0 tương ứng.
- quay lại 1 bước và chọn jailbreak, chọn install cydia sau đó next, tắt máy và đưa máy về DFU để thực hiện quá trình jailbreak.
- máy khởi động xong vẫn chưa thấy cydia đâu, tiếp đến anh em justboot 1 lần nữa để hiện cydia.

*JUSTBOOT:
- Chọn extras -> Select IPSW 6.0 (bản tương ứng với thiết bị)
- chọn jussboot -> Nối máy tính với máy -> tắt máy -> nhấn Next -> đưa máy về DFU, phần mềm sẽ tự chạy -> Thiết bị hiện hình quả dứa trong khoảng 20-30S -> OK done.

-> Done

***Chú ý: jailbreak ios 6.1.3 chỉ hỗ trợ
iPhone 4
iPhone 3GS
iPod Touch 4G
(mình đã check thành công trên ip4, mình nghĩ 3gs cũng ok).

P/s: Chuột bạch và đã thành công

Jailbreak!

1.011 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chuột bạch thứ nhất đã thành công tiếp theo là bác nào nhỷ lên cho ý kiến đi ^^
@tuandenhm bác cài đc appstorevn không? e ko cài đc.hix
Ai có Ip4 đã lỡ tay lên 6.1.3 vào mà ngâm cứu đi. Thank nhiều
mình 3gs lock cũng đã thành công và xài ổn định
haoducvu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fantasyvn1100 e làm mãi ko đc bác ơi .
5conchocon
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fantasyvn1100 bác ơi em cũng 3gs lock mà em k tài nào activie được bác ạ bác làm như thé nào thế
@fantasyvn1100 mình làm thành công
nhưng sao thỉnh thoảng lại bị lỗi no services mặc dù không tắt máy, vẫn còn pin và lại phải just boot lại
có ai biết cách xử lý quả này không
caphi
TÍCH CỰC
11 năm
@fantasyvn1100 Bạn jailbeak xong có sóng luôn hay phải làm thêm thủ tục gì nữa? Mình làm xong hết mà k có sóng, híc
mình không khoái JBT lắm. đây chỉ là giải pháp tình thế thui.
dù sao cũng thanks bác
@huyhung90 Có Jailbreak U rồi đó, lên Cydia, qua phần Change nhấn Refesh rồi tìm cài cái phần mềm p0sixpwne của heveaniphone nó hỗ trợ JBU iOS 6.1.3 và 6.1.5 cho iPhone 3GS và 4, chúc vui.
sao em chọn fw 6.1.3 thì nó báo ko support nhỉ
inuyasa2009
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vic321991 chọn 6.0 á bạn
@inuyasa2009 em chọn 6.0 mà cung hok dc bác ak
gallery
ĐẠI BÀNG
11 năm
nếu có SHSH 6.1.2 thì về bình thường nhé.....
luckyfore94
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nas_nguyen dùng red jusboot rồi vẫn bị đen thui thôi bác ơi
@QuangDung9966 sao file shsh mình lấy = ishshit mà tận 23k nhỉ tưởng nó chỉ 4k thôi mà :eek:
hst2017
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gallery chưa chắc đâu bạn,còn đang lỗi soft DFU tè le,có máy về đc có máy ko về đc,chả hiểu tại sao,SHSH 4k hay 20k gì nghe nói vẫn ko về đc
Reboot máy thì k treo táo nhưng mà sao nhấp vào Cydia lại văng vậy bạn 😔, thế mỗi lần Reboot phải JustBoot ah`:(
@Mr_Bi91 Chủ thớt cũng nói rồi mà
@soiconhuli uk`, xài đỡ vậy :p, tks chủ thớt nhé 😁
------> chuột bạch thứ 3 :3, IP4
luckyfore94
ĐẠI BÀNG
11 năm
con iphone 4 của em đã thành công , bị bệnh giống chủ tóp nêu trên nhé
luckyfore94
ĐẠI BÀNG
11 năm
e làm rồi , đều bị 1600 thôi thím ạ
THANH CONG THI DC NHUNG MOI LAN NO TAT MAY HAY ROOBET LAI THI VAO BIEU TUONG LAI VANG RA NOI CHUNG CHUA HOAN CHINH LAM MINH LAM
luan12009: ko hiểu thế nào là JBT hả bạn 😁
luckyfore94: đi luyện jboot đi đã hãy làm ;)
@nas_nguyen anh ơi anh hỗ trợ giúp em thoát sòft DFU qua yahoo với
luckyfore94
ĐẠI BÀNG
11 năm
@lethien2011 bạn add yahoo mình đi mình chỉ cho , mình biết rồi
@luckyfore94 se7enboy_2009hp@yahoo.com bác ơi
@luckyfore94 cho mình YH. mình đang cần bạn giúp
có thoát dc đâu mà hướng với chả dẫn 😆
có bác nào lên 6.1.3 gặp tình huống này giồng e k,lúc bản 6.0.1 thì app,game cài bình thường,giờ lên 6.1.3 thì vẫn app và game đó đem cài vào thì lại bị lỗi
@badbad2011 Bạn phải jailbreak máy tại 6.1.3, sau đó cài appsync thì mới xài được app đã hack nhé, nếu không thì sẽ bị văng ra ngoài như trường hợp của bạn.
Thân!
@character_boy tks bạn
mình đã jailbreak tại 6.1.3
còn appsync thì cài ở đâu bạn,trong cydia hả
@badbad2011 Đúng rồi, trong cydia đó bác.
đầu tiên bác add source:
1. cydia.vn
2. cydia.heaveniphone.com
add xong rồi tìm tweak appsyns cho Os 6 rồi cài đặt.
@character_boy mình cài đc rồi,tks bạn nhiều
zukon7
ĐẠI BÀNG
11 năm
4s không đc à bạn ?
4s là c

4s là chip A5 nên không được
thanhduymc
ĐẠI BÀNG
11 năm
vuot loi 16xx nay de thoi , sau khi buil ban fw custom thi dung ireb dua ip ve che do dpu ,sau do dung itune rétore bjnh thuong , hom wa minh vua dua 1 con 3gs ve 5.1.1
@lethien2011 về 5.1.1 dùng 0912b2 và shsh tiny
canhkyhb
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanhduymc về 5.1.1 thì bình thường và dễ nhưng về lại 6xx thì mình chưa thành công lần nào có ai chỉ dẫn chạy lại về 6xx cho mình không nhỉ
@canhkyhb cách làm để về 6.x thấp cũng như về 5.x thôi, bằng cfw nhúng shsh.
Tuy nhiên, shsh 6.x lưu trên cydia thì sau tết âm lịch (chính xác là sau đợt nâng cấp, bảo trì cydia) thì đa số bị lỗi, do đó khi nhúng vào cfw rs thì dính dfu.
Hiện đã có tools check shsh có lỗi hay ko trước khi nhúng vào cfw, bạn coi ở bài này:
Hướng dẫn: test shsh 6.x (tránh bị soft DFU) và lưu shsh 6.1.3 bằng ifaith 1.5.6 | Tinhte.vn - Cộng đồng Khoa học & Công nghệ
@nas_nguyen may em shsh6.1.2 lay từ dump=ifaith. dùng ok đúng k anh @@
ip4 đang ở 6.1.3 muốn jb tethered, ở redsn0w 0.9.15b3 chọn select ipsw 6.0 nó báo ko tương thích với bản redsn0w này , mặc dù down rất chuẩn fw 6.0. có bác nào bị giống em ko nhỉ. em dùng win 7 32 bit
@nguyenanhtuan9603 down lại redsn0w 0.9.15b3
C:\Users\vvvvvvvvvvvr\AppData\Roaming\redsn0w
xoá hết ở trỏng
chạy lại
về 6.1.2 bây giờ khó rồi, apple lại khóa 6.1.2 giống như 5.0 đợt trước. Thằng Apple ngày càng xuống cấp, ip5 đang treo lòi khi sử dụng nhiều ứng dụng và hiệu ứng cùng lúc. Jaibreak ios 6.1.3 chỉ dành cho chip A4 thôi, chứ A5 làm sao JB được.

Tốt nhất là cũng chưa vội update, còn bác nào máy lock đã chót update thì khi đi xa nhớ cầm theo cái lap cho đỡ bị cảnh SMS not working.

Đã test trên ip4 và 3s lock
zomano
TÍCH CỰC
11 năm
bài viết không có giá trị,tưởng không bị crash ai ngờ vẫn thế thì nói làm gì,bình thường jb xong có bị treo táo đâu,chỉ bị crash thôi mà,tưởng bác chủ khắc phục đc cả lỗi đó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019