jailbreak tethered iOS 6.1.3 ip4/3gs (Không bị treo táo)

character_boy
25/3/2013 8:59Phản hồi: 1.011
1.011 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Minh khi khởi động lại thì safari bi out ngay nhưng justboot cái là lai ngon lành,không lỗi nữa,các tweak em dùng vô tư,chi có cái winterbroad cài xong nó bắt khởi động nên minh xoá luôn.
cho em hỏi là itouch 4 lên từ 4.3.3, đã lỡ up lên 6.1.3 thì có tethered jailbreak được theo cách này ko??
Mình đã JB giờ ko nhận sim, iP 4 Lock của mỹ, bb 4.12.05. ai biết chỉ giúp mình với. cydia, safari thời tiết bị văng ra. HELP MEE
Máy mình là ip4 lock nhưng đã mua code lên word. Lỡ dại lên 6.1.3 nên muốn làm theo bài này để JBT nhưng đang sợ không bít sau khi JBT xong máy có an toàn như máy Uword không? Mình chưa jb lần nào nên nhờ mấy anh em trả lời giúp nha. Cám ơn
@stone18k JBT đi........máy mình cũng unlock lên work jaibreak xong vẫn ngon lành.......mượt......................yên tâm đã mua code xịn thì ko phải lo bị lock lại.
@anhminhvip Nhưng mình muốn JB để sài ứng dụng trên cydia bạn ah.
@tuan2201 Hồi giờ chưa JB lần nào, lỡ lên 6.1.3 nên giờ muốn JB cũng khó khăn. JBT sài cũng bt hết hả bạn? Chỉ khác jbu ở chỗ phải justboot thôi phải không bạn? Sợ trục trặc nhìn trái táo suốt thì khổ nè
@stone18k tùy bác thôi 😁 cydia chạy ngầm
các bác cho em hỏi là. e đang ở bản ios 6.1.3 thì ở bước extras -> select IPSW và chọn firmware 6.0 tương ứng. thì e phải chọn
firmware 6.0 hay firmware 6.1.3 ạ???
@giaplong89 6.0 ban nhé
Cường ơi mình po tay rồi. máy mình cứ khơi động lại cho đến khi hết pin. và nếu căm xạc vao thjf nó lại khởi động lại liên tục. không cắm nữa thì nó khởi động lại cho đến khi hết pin. nó khởi động lại thì lên màn hình chính để gõ pass.
eleanor
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Stkenjoo6879 bạn bị giống mình khi chưa justboot rồi😁 , cũng tự reboot liên tục. Lúc nó bắt đầu reboot, nhanh tay tắt nguồn luôn, bấm khoảng 2-3 lần là được thôi. Còn không cứ để nó thế, trong lúc đang tắt, cứ làm các bước theo redsnow là ok!
ok thank bạn nhiều có gì mình thử xem sao
Mình làm thành công rồi nhưng gửi tin nhắn thấy rất chậm so với lúc chưa jbt
whisky11979
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình vừa làm thành công.
Xác nhận là ko bị crash Apple map và safari nếu jusboot xong ko mở gì hết mà reset PC justboot thêm lần nữa.
Đang dùng safari lướt web với chơi webgame ầm ầm nè.
😃
@whisky11979 bạn gửi tin nhắn đi vẫn bình thường chứ?
whisky11979
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duako0l94 bình thường bạn à
socolate
ĐẠI BÀNG
11 năm
ip4 cdma đang chạy 6.1.3 thì down bản nào về vậy bạn? down bản 6.1.3 của cdma tương ứng ở link này phải ko: http://www.felixbruns.de/iPod/firmware/

iPhone, iPod, iPad and Apple TV Firmware Download

iPhone, iPod, iPad and Apple TV Firmware Download (iOS 7 now available!)
felixbruns.de
@socolate http://appldnld.apple.com/iOS6.1/091-2444.20130319.exFqm/iPhone3,2_6.1.3_10B329_Restore.ipsw
O day co bac nao co the tl gjup e cau nay k da. Hien tai e dang co 1con thenew 3gs 8g seri 8511856 wak fw4.1 the thi co the len dc ios 6.1.3 k da mog cac bac gjup cho e la men moi va cug moi mua iphone lun
socolate
ĐẠI BÀNG
11 năm
nó báo ko support

mình down cả 2 bản: 10A523 và 10B329 đều báo not support

à, mình xài win8 x64, có ảnh hưởng gì khi chạy ko>?
lamchanhuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@socolate chọn bản 10A4... nhé , tức bản 6.0 chứ ko phải 6.0.1
Bac socolate oi neu la may unlock thi co len dc k vi khi mua ngta noi con 3gs cua e la may unlock oh e moi mua cach day vai ngay ha
socolate
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình có con CDMA ip4
giờ muốn cái cydia để xài cái socblue
bạn nào rành có thể làm dùm mình dc ko? do ko rành ip lắm

thanks ! mình ở SG - Q5
e rành về vi tính, chứ iphone cũng gà lắm, bác hỏi sai người rùi, hehe
e đang vọc đây 😃
oh tks nha socolate
mình ip4 gsm ios 6.1 thui. có làm theo cái này đc k mấy bác? giúp mình vs
socolate
ĐẠI BÀNG
11 năm
nó hiện Please wait... lâu quá rùi mà chưa động tĩnh gì hết :d sao giờ a e
socolate
ĐẠI BÀNG
11 năm
trời ơi, sau gần 7 phút sốt ruột + kiên nhẫn mà vẫn please wait.. mình vừa post hỏi a e thì nó đã tiep tục chạy và boot vô trở lại 😔(
socolate
ĐẠI BÀNG
11 năm
và mò cách justboot, hix, hy vọng suôn sẻ, hehe, lần đầu vọc nhát tay quá
whisky11979
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hôm trước mới Jailbreak con IP 4 world ZP xong xuôi, safari cũng ko crash.
Nhưng hôm nay làm tiếp con IP 4 lock Nhật, nó ko sim, chỉ làm Ipod thôi. Mọi bước đều ok, redsnow đã done bước cuối cùng, nhưng trên IP sau khi chạy jailbreak 1 hồi thì hiện:
EROR!
Please reboot the device into normal operating mode then perform a clean "slide to power off" then try redsnow again.

Như thế này là sao ạ, mọi ng ai biết giúp mình với.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019