jailbreak tethered iOS 6.1.3 ip4/3gs (Không bị treo táo)

character_boy
25/3/2013 8:59Phản hồi: 1.011
1.011 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

just boot xong hiện dứa cái hiện táo 2 lần cái bị treo táo lun -,-
@usvoiz1 Just boot lại lần nữa xem sao!? Mà bác có thể cho mình biết là trước khi justboot bác đã làm những gì!?
lamf xong tất cả các bước rồi mà mãi không có sóng. Pro nao chỉ giáo giùm
@snow_angels_xk83 Máy bác là máy quốc tế hay máy lock!? Máy quốc tế thì đưa về chế độ máy bay 1 vài lần là có sóng
@character_boy Xong rồi, đang chạy vi vu nhưng mà để nó tắt máy, hay sập nguồn thì phải Justboot lại. Kể cũng ngại. Sống chung với lũ vậy chờ tin có Tools mới hoàn chỉnh hơn
attraction
ĐẠI BÀNG
11 năm
Phù..... ip4 jailbreak xong ko thấy Cydia đâu cứ tưởng ko đc, justboot lại cái ok luôn 😃
nhatchimai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới làm xong., kinh nghiệm cho các bác:
- E tưởng mỗi lần cài cái gì nó bắt kđ lại máy là phải justboot mới sd cydia được nhưng ko phải. mỗi lần đầu tiên cài cái Source cydia.vn (có lỗi phải anyway và giờ chưa cài được appstorevn), nhưng các lần sau thì nó kđ lại vẫn cài bt, vẫn chạy sbsetting bt.
- Muốn Justboot phải chọn Extras -> Select IPSW chọn 6.0 trước rồi quay lại justboot để ko bị lỗi missing key.plist
- Vậy là JBT ko đáng lo, e tưởng mỗi lần cài pm cydia thì nó bắt respresing thì phải jusboot thì mệt, hóa ra chỉ khi tắt hẳn máy thì mới phải justboot.
em bi exploit failed la sao ha bac ?
nhatchimai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mrk1102 Làm lại từ đầu bác ạ. ko vấn đề gì cả. E bị 2 lần, làm lại là được hết, nói chung là kiên trì, thao tác chuẩn...
mrk1102
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhatchimai Bác cắm ip vào máy tính từ đầu hay là sau khi ấn JB chọn cydia mới cắm ip vào?
Em cắm ip vào trc. xong mới bật redsn0w, extras chọn ios 6.0. JB, chọn cydia.next. Xong tắt máy. Làm theo chỉ dẫn của redsn0w đưa máy về DFU, xong thì vẫn bị lỗi trên 😔.
Bác làm theo thứ tự ntn thế?
@mrk1102 tắt máy cắm ip ngay từ đầu bác ah....nhưng justbooth chạy tới phần thông số iphone thì dừng luôn chẳng chạy j nữa
@character_boy em da select sucses roi mà
bác nào biết cách sửa lỗi ko đưa về dfu đc ko.máy e là ipod gen 4.làm nhiều cách rồi mà vẫn ko đưa nó về dfu đc
@nam vu ngoc bạn làm cách nào đó để đưa về logo táo, tại đó, bạn giữ chặt 2 nút home + nguồn, đến khi màn hình vụt tắt (bất kể trước đó có hiện gì thì cũng kệ nó), rồi đếm khoảng đến 6s rồi giữ chặt home và thả nút nguồn ra. (nên cắm vào máy tính để nhận biết tiếng tinh tinh, khi nào tiếng tinh tinh xuất hiện mà máy không bật lên thì ok).
Các bác cho mình hỏi với. IOS 6.1.3 có về IOS 4.1 custom ROM mà không có SHSH thì có được không nhỉ. Chẵng nhẽ muốn downgrate Filmware bắt buộc phải có SHSH ạ. Nếu không có SHSH của bản ROM muốn về coi như bó tay phải không?
@snow_angels_xk83 Thế mới sinh ra cái SHSH. Còn 4.1 thì mình không rõ. Đang xài iOS 5 hoặc 6 mà về 4 thì cảm thấy khó chịu lắm 😔
ho tro dum minh cai cydia tren ip5 ios 6.1.3 di cam on nhieu
nhatchimai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@xeko1989vn Đọc bài #1 nhé
mrk1102
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình Extras, chọn os iPhone3,1_6.0.1_10A523_Restore.ipsw xong. Trở lại menu ban đầu. Chọn Jail Break thì báo lỗi: Failed to decrypt kernel...... như hình. Khắc phục như thế nào hả bro? Mong được giúp đỡ.
P.S: Mình đã thử đưa IP về DFU mode nhưng vẫn bị lỗi trên. Máy mình ip4 16gb, bản world.
@mrk1102 bản 6.0 chứ không phải bản 6.0.1 -> link ở bài 1. Bác down về lại nhé
mrk1102
ĐẠI BÀNG
11 năm
@character_boy Ah. Ok. Để mình làm lại
@character_boy mih cung bi the tai ve rui van bi hixx
máy của mình 3gs sau khi làm xong xuôi,hạ bb thì h không có tiếng mà chỉ có rung,chán luôn
@khanh1111989 Bác làm lại 1 lần nữa nhé. Chú ý new hoặc oldboot rom nhé!
Nếu bị soft DFU các bạn dùng Redsn0w browser đến 6.0 rồi justboot thì mới có thể thoát được
sao just booth màn hình đen thui ah bác
nhatchimai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thangtrinh Bác để ý trên màn hình pc lúc nó yêu cầu đưa về DFU làm theo đúng thứ tự nó HD, sau đó nó phải chạy được, nếu nó báo lỗi là chưa được. Màn hình đen thì bác rút cap ra, tắt redsn0w đi rồi cắm cap vào, bật redsn0w lên làm lại (phải tắt máy trước khi đưa về DFU nhé). Chú ý nữa là phải chạy trên quyền addmin nếu chạy trên WIn7 nhé.
e cũng 1 lần bị đen thui, cứ tưởng phải restore lại, làm lại thì được.
Chúc bác thành công!
bác cho e hỏi justbooth tới phần này đưng im không hiện hình quả dứa làm ntn....chỉ hiện lên phần thông số iphone
Ed
Làm đúng như những j resnow yêu cầu mà bác nhưng nó chạy tới phần thông báo thông số iphone là dừng luôn không thấy j nữa....chờ mãi mà màn hình vẫn tối thui ah....e lại phải restore lại 6.1.3 hix
Các anh ơi.EM có con ip4 lên 6.1.3.Ko có SHSH thì có làm được không anh
Các anh ơi.EM có con ip4 lên 6.1.3.Ko có SHSH thì có làm được không anh
HanSooSoo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Còn iP5 thì phải làm sao các bác hướng dẫn giùm. Em mới mua máy nên cũng chưa rành jailbreak lắm. hic hic
mrk1102
ĐẠI BÀNG
11 năm
@HanSooSoo ip 5 chưa JBT đc bạn nhé. đọc kỹ bài ở #1
HanSooSoo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Còn iP5 thì phải làm sao các bác hướng dẫn giùm. Em mới mua máy nên cũng chưa rành jailbreak lắm. hic hic
bác cho em hỏi: em làm đúng như chỉ dẫn để đưa máy về chế độ DFU mà redsn0w vẫn ko nhận thiết bị vậy?
bác cho em hỏi: em làm đúng như chỉ dẫn để đưa máy về chế độ DFU mà redsn0w vẫn ko nhận thiết bị vậy?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019