jailbreak tethered iOS 6.1.3 ip4/3gs (Không bị treo táo)

character_boy
25/3/2013 8:59Phản hồi: 1.011
1.011 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giup minh vs cac pro oi,minh lam nhu huong dan jb ip4 6.1.3 nhung no bao loi minh goi hinh cac pro xem dum
mrk1102
ĐẠI BÀNG
11 năm
Kinh nghiệm của mình thì nên làm trên nền winxp. Sẽ ít bị lỗi hơn. Lúc mình jbt bằng win 7 thì làm hoài k đc. Bực mình copy tất cả qua máy bàn cài win xp thì k bị lỗi gì nữa.
1 nhận xét nữa là hầu hết lỗi xảy ra đều do quá trình đưa máy về DFU mode gặp sự cố nên bước này các bạn để ý cẩn thận, giữ phím home đến khi chạy xong first stage hoặc lúc bắt đầu second stage rồi cả bỏ ra.
sau nửa buổi sáng và đến 2h chiều cuối cùng thì mình cũng đã làm đc................................................;)😁
cho hỏi 3gr sau khi jb có cydian thì phải làm gì nữa???/
@dimaateo Máy world hay lock vậy bạn
@dimaateo vào cydia cài ultran0w sẽ có sóng xem BB bao nhiêu nữa nhé . nếu máy bạn là lock . còn mấy w thì có sóng vi vu .
Hazzzz nói chung mọi thứ đều ổn có môi Cái Là đếch gửi tn đc thế ms đau
@minhchien1993 Khởi động lại màn hình của máy. Đơn giản nhất là set lại Language cho nó là nhanh nhất
@minhchien1993 Cái này quá dễ mà. 😁
Do van Qua
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhchien1993 Mình làm như bạn hướng dẩn nhưng vẩn không nhắn tin được ? Thank bạn
@Do van Qua đúng hướng dẫn chứ bạn mà bạn dùng máy gì
minh len trang nay thay no cai thêm dep wa cac pro co bt la thêm j trong cydia ko.trang wed cua taoviethttp://applervn.com/threads/co-hay-khong-viec-cafe-tao-viet-jailbreak-untethered-6-1-3.3425/
Tôi đã JB thành công iP4 (lỡ dại upgrade lên 6.1.3) theo hướng dẫn trên với FW 6.0, giờ đã có thể cài được Ultrasn0w 1.2.8.

Tuy nhiên hiện tại ModemFW vẫn là 04.12.05 nên chưa unlock được (không gọi được điện thoại và 3G - No service).
Theo tôi hiểu thì nếu hạ BB version thì có thể unlock được? Các bạn có thể chỉ cách (hay link) để nâng/hạ BB để có thể unlock được không? Cám ơn
kelvan
ĐẠI BÀNG
11 năm
ip 4 FW 6.1.3 da ok,thanks bac chu ^.^
bạn ơi! Sao mình Just boost xong tới phần "Uploading first stage" nó bị đứng luôn trong khi đó màn hình Ip đen thui à 😔. Mình xài Ip 3GS 32GB bản unclock á bạn
@nhanhuynh92 3gs bản lock hay W đều làm đc hết . bạn làm theo HD #1 của mình chưa ? chúc bạn thành công .
May minh ip4 lock jb xong ko co icon cydia,ko bi just boot,nhung co 1so app bi loi,nhu safari,games center,map,lich,co ban nao bi giong minh ko
mrk1102
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thaitucodon9777 Ko hiểu ý bạn "k bi just boot" nghĩa là gì?
Sau khi làm xong bước jailbreak, phải làm thêm 1 bước Justboot nữa, đợi máy khởi động lại (có hiện hình quả dứa) là ok, lúc đấy mới dùng đc cydia.
Mình ip4, world, làm xong thì k thấy hiện tượng bị lỗi ứng dụng gì hết. Safari, map... dùng ok hết.
@thaitucodon9777 phải justboot mới có cydia
kelvan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Safari & map o bi loi Nha Ba con.ip4 FW 6.1.3
cái hình cho anh em tham khảo........................................................................................................................................................................................................................................
mọi người cho em hỏi cách jb ip3gs 6.1.3 với. Em đưa về chế độ DFU rồi và khi mở redsn0w lên để jb thì nó cứ báo lỗi là máy chưa đưa về DFU là sao vậy ai chỉ giúp em với
@Frankenstein_0206 bạn PM YH mình HD cho bạn . tinhanh_danhchoem2003
@Frankenstein_0206 đây không phải là dfu đâu, làm lại đi bạn hình như phải giữ nguồn cộng home 30s nó ms thoát cái màn hình đen. mình bị 2 lần rồi
mình làm rồi mà cũng không được. Nó cứ đếm ngược như vậy liên tục rồi sau đó báo là máy vẫn chưa đưa về trạng thái DFU
@Frankenstein_0206 Không phải vậy ý mình là bạn rút iphone ra ấn nguồn + home 30s sau đó đợi hiện vào màn hình chính lại cắm cáp vào rồi thực hiện lại như trên thôi.
Ah! Mình làm từ lúc 1h đến bây giờ luôn mà bước 1 vẫn chưa xong nản quá vừa tắt máy rồi. Thanks bạn nha để tí mình thử lại.
@Frankenstein_0206 sao tới h mà vẫn chưa đc ? máy của mình 30p là xong hết luôn . bạn làm đúng HD mình chưa ?
đúng mà! Mình làm kỹ theo hướng dẫn mà vẫn ko được. Đầu tiên mình cắm dây cáp vào rồi sau đó mở redsn0w lên nhấn vào jailbreak -> tắt máy sau đó nhấn next rồi giữ nút nguồn trong 3s , tiếp tục giữ nguồn và nhấn đồng thời nút home trong 10s, cuối cùng thả nút nguồn và giữ nút home trong 15s. Lúc redsn0w đếm hết 15 giây là báo lỗi đt vẫn chưa về trạng thái DFU. Bó tay luôn. Hình như mình làm đi làm lại 101 lần rồi
@Frankenstein_0206 Hay đổi máy khác xem, mà bạn đã chọn fw 6.0 chưa
@Frankenstein_0206 khi đưa về DFU từ giây thứ 15 cuối bạn thả nút home ra àh ? bạn giữ nút home cho đến khi hiện chạy driver trên màn hình rồi bạn hãng thả nút home nhé . chắc do lúc 15s cuối bạn thả nút home ra mới bị như vậy . bạn xem lại và làm lại nhé . chúc bạn thành công .
@Frankenstein_0206 bạn cứ để bật máy, kết nối với mt, nhấn đồng thời 2 nút home + nguồn, khi máy tắt màn đếm 4s rồi nhả nguồn giữ nguyên home khi máy tính báo nhận là ok
@luongvy223 bạn ơi lúc chạy driver trên màn hình có 2 cái ô để tích vào thì có tích ko
mình có down fw 6.0 của iPhone 3gs về nhưng lúc click đường dẫn thì nó lại báo la no support nên mình nhấn vào jailbreak luôn😔
mình có làm thử trên cái ip4 mà cũng không được cứ bị bắt đưa về DFU. Tính đem ra H2Shop để jb mà dt lên thì nhân viên nói là 6.1.3 chưa jb được
Minh cung da lam roi va da thay dc icon cydia nhung co le do may min la may lock nen cai bieu tuong ay chi de ngo choi thoi ah ko lam dc j ca
@thaitucodon9777 bạn làm theo HD mình chỉ ở #1 nhé . 3gs w hay lock đều ok hết bạn nhé . có cydia hoạt động BT bạn nhé . chúc bạn thành công .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019