Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Jailbreak untethered iOS 4.3.3, 4.2.8 - Sử dụng redsn0w 0.9.6RC18

BUNTEK
6/5/2011 9:12Phản hồi: 332
332 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các pro ơi cho e hỏi máy của e là 3gs lock đã 1 lần trót dại up lên 4.3.1 bị nâng len 5.16.02 ùi, vậy h e có nên update lên 4.3.3 không, máy e dang trong tinh trạng ngưng sóng vì chưa jam úp lên fw của ipad. các pro tư vấn giúp e nên làm j, thanksssssssssssssssssssss
được cái này thì mất cái khác bạn à, bạn muốn có sóng để sài thì chịu mất chế độ chỉ đường vậy, còn đỡ hơn dùng ipod touch, mình thấy mọi người nâng ipad đầy và sài vẫn tốt
vay nang len vers4.3.3 fw co nâng len nua ko? va nang len la bao nhiêu? =^^=
1. Gõ có dấu TV
2. Ý bạn là BB - BaseBand, FW 4.3.x thì BB đều là 04.10 thôi bạn à. FW 4.1 BB 02.10/4.2.1 thì BB 03.10 ...
ouh sr. vậy bạn ơi bb của mình đang là 5.16.02 up len 4.3.3, bb có bị thay đổi hok? và nếu mình muốn hạ bb xuống để...... thì có được không và làm ntn? thaks nhìu nhìu =^^=👼
bạn cứ JB cho lên bản 4.3.3 đê. nó sẽ nâng BB của bạn lên 6.15 có thể sẽ mất GPS nhưng mình mới làm 2 con 3GS xong, chạy ngon lành, cũng không hẳn mất GPS mà GPS vẫn xài bình thường, dùng map vẫn có GPS chỉ đường cả 2 con, nhưng thi thoảng nó bị nhảy vị trí hiện tại của mình sang sandiago, bấm lại vào GPS lại được, yên tâm mà lên đê
Update #3:
We’ve updated redsn0w (0.9.6rc18) to also include the Verizon iPhone4-CDMA iOS version 4.2.8 untether (which uses the HFS exploit).

Ở ver RC18 này chủ yếu jailbreak untethered cho iphone 4 CDMA ver 4.2.8.Những ai đã jailbreak trước đó với RC16 hay 17 thi ko cần chạy lại vì chẳng có gì khác biệt hay tối ưu hóa gì cả!

Sent from iPhone using Tinhte.vn
bumbumchiu
ĐẠI BÀNG
13 năm
làm sao mà vẫn còn đc các app vậy, mình muốn giữ nguyên app mà chỉ jailbreak cho đc ko, vì đã úp lên 4.3.3 rồi
ai giúp mình với
Jailbreak bản thân nó không gây mất app nào cả Bạn ah 😃

Sent from iPhone using Tinhte.vn
em vừa úp con 3gs lên 4.3.3 nhưng khi mở các ứng dụng thị rất chậm, các Pro cho em hỏi có cách nào khắc phục không ah? :eek:
may minh hien dang fw 4.3.3 muon jb dung chuong trinh truoc tiep vi minh khong co fw goc nen ngoi down load lai lau co cach nao xin giup do
Không có cách nào khác, bắt buộc Bạn phải down iOS 4.3.3 gốc về PC thì mới thực hiện jailbreak được.
máy mình ở 4.3.3 và đã jailbreak nhưng h nó hay bị đá ứng dụng, mình muốn jailbreak lại lần nữa thì có phải restore về firmware gốc 4.3.3 của apple rồi mới jailbreak giống ban đầu hay mình jailbreak trực tiếp không cần restore về firmware gốc được không. Mà mình thử restore thì báo lỗi 3194. H mình làm sao? Thank!
cmt_bk
TÍCH CỰC
13 năm
restore mà báo 3194 thì do 2 vấn đề:
1, tìm file host rồi thêm ký tự # trước các dòng có chữ apple
2, trứoc khi bật itune để restore thì phải save shsh (nếu có shsh của 4.3.3 thì mới restore về 4.3.3 được) rồi chọn start tss sever ở tiny umbrella

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019