Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Jailbreak untethered iOS 4.3.3, 4.2.8 - Sử dụng redsn0w 0.9.6RC18

BUNTEK
6/5/2011 9:12Phản hồi: 332
332 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

iphone vô đối. hwa JB bằng redsn0w_win_0.9.6rc14 ko dc.jo múc thôi yeahhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhhh
h0tb0y123
TÍCH CỰC
13 năm
o lala fan ip đâu hết rùi
Sao mấy bác này ko JB cho ipad2 luôn nhỉ,chờ em trong mỏi mòn hic.hic...

Sent from my iPad2 using Tinhte.vn hihihi.....
ip4 up lên 4.3.3 xai gevey sim đc không bác
Ở top bên kia ng ta up xài gevey ok đó bạn....
bebe2009
TÍCH CỰC
13 năm
đã unlock được rồi mà các bác 😃
ok lắm các bác ạ.....e làm từ tối qua thấy ngon lắm
Restore 4.3.3 cho iphone 3GS 6.15.00 đến lúc lỗi 1015 thì dùng cái gì để vào màn hính chính nhí để jailbreak nhỉ
Tối qua mình dã dưa con iphone4 lên bản 4.3.3 nói chung là ko có j mới cả.còn về pin thì mình thấy ổn hơn bản 4.3.2 vì mình có dể ý chạy xong máy và tiến hành JB va sặc dầy pin vào lúc 10pm để đến sáng nay là lúc 7h30am dậy đi làm mình kiểm tra máy pin vẫn đủ 100% pin lên mình pots bài này để anh em ko phải lo lắng khi nâng cấp lên 4.3.3 nhé
Tuan777
ĐẠI BÀNG
13 năm
đang đợi ipad2 jail break từng ngày từng giờ 😔
nhanh thật .. chỉ còn chờ ios 5 ra thui
Các bác có app nào tạo transition màn hìn cho ipad 2 khi chuyển trang không, mình tìm trong app store không thấy. Máy lại không jb được
Pin cũng vậy thôi ah 😃
Quan trọng là cách người sử dụng tool/app trên phone như thế nào nữa.

Sent from iPhone using Tinhte.vn

---------- Post added at 12:04 PM ---------- Previous post was at 12:01 PM ----------

iPad 2 thì chờ dài dài Bạn ah vì apple đã fix bootrom có iBoot ver mới trên chip A5 - gây khó khăn cho các Hacker.
GeoHot sẽ lại xuất hiện để xử nó như đã làm trên chip A4 😁

Sent from iPhone using Tinhte.vn
Em thấy pin ko cải thiện gì nhiều, nhưng chạy ít giật hơn so với 4.3.2 trên con 3gs của em (FW gốc).
Đang tính đổi sang con ipad 2 mà ko biết geohot có xử được apple ko hay là như cái BB 02.10 đắp chăn dài hạn luôn :D. Hiện nay còn có thêm 1 bác hacker i0n1c tham gia nữa, mà bác này hình như cũng đang dùng ipad 1
  • Hiện tại @p0sixninja đã thất bại trong việc exploit/kernel patch (userland) trên chip A5 của iPad2.
  • @i0n1c thì ko quan tâm lắm đến con iPad2 chip A5 này nên khả năng ko cao.Chỉ có còn mỗi @comex là đang còn nghiên cứu exploit như lời của @MusclNerd nói - chờ comex xác nhận thông tin jailbreak iPad2.
  • @p0sixninja thì xác nhận GeoHot sẽ quay trở lại action với con iPad2 chip A5 này khi Anh ta có trong tay con iPad2 :D

iPad2 bootrom version iBoot-838.3 means it was compiled March'10. Seems geohot guessed right: limera1n was already closed

Thông tin thêm cho AE đã và đang sử dụng iPad2 rõ hơn tình hình chút!
--------------------------
Thằng ku này bán iPhone 4 rùi con chui vô đây làm chi rứa...?
Vô ngâm cứu để mua ipad 2 sai ấy mà.
vietnamx
ĐẠI BÀNG
13 năm
Ai test với gevey sim chưa vậy ạ?
Tối qua update lên 4.3.3 và jaibreak chẳng gặp trục trặc nào. Tuy nhiên, chẳng thấy có gì khác bản cũ...
trời tới h chưa có tool cho Ipad2 nữa zzz
googlevn83
ĐẠI BÀNG
13 năm
nhanh thật mới ra đã có jk rùi
Update trực tiếp qua iTunes và JB thì sẽ giữ lại các phần mềm cài trước đúng không nhỉ? (trừ những phần mềm cài từ Cydia)...
Update trực tiếp qua iTunes thì app vẫn giữ nguyên (app license ok, app thuốc die 😆.Tất nhiên Cydia và các app liên quan trong Cydia sẽ mất luôn 😁

Thông thường thực hiện rest bằng DFU mode hoặc Recovery mode cho sạch sẽ - vì trước đó install/uninstall app hoặc lỗi j đó.Nếu thực hiện cách này thì nên Backup Contacts, Notes thông qua iTunes/Outlook hay Copy các file này qua iphone PC Suit, iFunBox, WIN SCP, v.v.v

---------- Post added at 12:30 PM ---------- Previous post was at 12:28 PM ----------

Vì apple ko fix triệt để nên mới nhanh như vậy Bạn ah.Nếu Apple tập trung và làm căng thì còn lâu mới có tool jailbreak untethered ngay cho iFAN sử dụng 😃
donan
TÍCH CỰC
13 năm
Bạn cho hỏi muốn copy các file contact, note, calenda...bằng iFunbox thì phải làm sao ? Thanks
Bạn vào var/mobile/Library sẽ thấy lần lượt từ trên xuống như AddressBook, Mails, Notes, SMS, v.v.v vào từng thư mục đó Copy file ra PC là xong.Có 1 số phải SET quyền (permission - chỉ có iphone PC Suit và WIN SCP) khi chép ngược lại vào iphone nó mới hoạt động được.

Các đơn giản hơn là trước khi thực hiện rest Sync backup các thứ ấy qua iTunes/Outlook là ok nhất cho các đợt sử dụng về sau 😃
Oh la la, thanks bác! Thôi thì tối nay cắm máy Down 4.3.3 trước rồi mai tính! Vừa mới down FW 4.3.2 chưa kịp install (vì 4.3.3 còn tethered)...
Lại mòn mỏi cài lại! Hy vọng nó sẽ cho đi cái lỗi là can't back up your iPhone...
Contact thì ko lo vì em sync contact via Mac, chả cần Outlook. Nhưng muh SMS muốn lưu lại thì sao bác nhỉ? Em xài Mac thì nên dùng tool nào?
Xài DiskAid (để ở cuối bác load về dùng) vào đường dẫn
var\mobile\library\SMS chép các file trong này ra, khi nào restore xong chép ngược vào lại là có tất cả tin nhắn của bác.

View attachment DiskAid_4.12__K__ed_.zip

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019