JELLY BEAN Cho SKY-RC2-IM-A830

sonnguyenpg
26/4/2013 8:51Phản hồi: 5.118
5.118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bachikho
TÍCH CỰC
11 năm
mấy cái tweak cho vào có thấy tác dụng rõ rệt ko bác (tui mới thấy mấy tweak pin với giảm delay khi gọi điện thì có tác dụng thật, chưa thử mấy cái khác)?
E add một số tweak thôi vì nhiều cái nó cần cài kernel chế để overlock nữa. nói chung là cũng như mấy cái tweak trước có thêm tăng I/O dể hiển thị nhanh hơn. cũng như cảm nhận của bác thôi.
E lại vừa flash cáí kernel 5.1 của Listening2009 sau đó cài FuaxClock để giảm xung xuống 192Mhz và overlock GPU lên 480mhz thấy có vẻ mượt hơn và pin chờ cũng khá.
Lưu ý là khi dủng kernel này mổi lần khởi động lại máy sẽ bị lổi media server, phải vào Running service tắt nó đi kg thì nó ăn pin dữ lắm.
bachikho
TÍCH CỰC
11 năm
@sonnguyenpg thảo nào, của tui rõ ràng hao pin ác hơn kernel gốc, cái vụ I/O hiệu quả thế nào bác nhỉ?
@bachikho Cái này giống như tăng thêm băng thông cho máy vậy. I ( input ), O ( output ) nhập xuết của hệ thống. Làm cho máy mượt hơn chút.

Sent from SKY-RC2-A830-JELLY BEAN
các bác cho e hỏi với.máy e tự dưng k dùng đc camera nữa.vào thì nó lên dòng chữ "unalbe to operate camera.end camera".có bác nào gặp lỗi này rồi chỉ giúp e. p/s: e dùng a830.camera trước đó vẫn bình thường.tks các bác.😔
@kentop7611 Bác đang dùng rom j. Và trước đó có thay đổi hay xóa bỏ file j kg. Và có cái thêm app nào lạ k. Cái này có lẽ bác xóa nhầm file j rồi. Hoặc bị đụng phần mềm.

@sonnguyenpg e dùng rom 4.0.3 các app lạ thì k có thêm.chỉ có xoá 1 vài phần mềm thôi.chủ yếu là game.còn ngoài ra k có làm gì cả.lúc vào đc máy ảnh thì nó nhảy như chạy slide ấy.hix.các bác giúp e giùm. cái này là do rom hay là cmr máy hư vây bác😔
@kentop7611 Cái này do rom thôi. Up lại rom là đc. Hoặc cài cái camera khác thử xem Có bị kg

Maý mình hồi mới up lên 4.1 thì icon 3g là hình chữ nhật màu xanh trong đó có chữ 3g,sao bây giờ nó lại hiện biểu tượng chữ 3g màu trăng như hồi còn ở rom ICS là sao nhỉ?

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
@cut_chimcanh Bác có copy đè SystemUi.apk nào k. Icon 3g nó nằm trong đó. Có thề đo người tạo đã thay đổi.

@sonnguyenpg Mình chỉ tự fix tin nhắn và thay thế navi 30 DPI theo hướng dẫn ở trang 1 thôi, còn không làm gì cả giữ nguyên rom gốc.lạ một cái nữa là mình chưa hề patch tiếng việt nhưng trong phần ngôn ngữ lại có cả lựa chọn tiếng việt,thế mới quái,nhưng có vẻ phần tiếng việt không đủ,chỉ khoảng 50%thôi.

@cut_chimcanh ah . cái 30dpi cho L là của bác bachikho. có lẽ bác ấy đã dổi rồi.
vậy hả bác.tks bác nhiều 😃
lyhongson
TÍCH CỰC
11 năm
Hic hic vậy là từ nay giã từ a e trong hội mình rồi, đã tiễn e no lên đường
@lyhongson can mua cai xac em 830s ai co cho minh xin gia nge

Sent from my IM-A830S using Tinhte.vn
sao thế bác? ah máy bác bị lổi cảm ứng mà.
Bùn nhỉ😔
thôi chúc bác sẽ cưới đc môt e mới xinh tươi khỏe mạnh hơn:p
lyhongson
TÍCH CỰC
11 năm
@sonnguyenpg Mới cưới em iphone 5 16g, xài ios nản quá , ko jb ko làm gì được, ngay cả cài nhạc chuông mà cũng phải có pc mới cài được, chắc bàn giao cho bà xã xài mua em android về vọc tiếp quá 😃
@lyhongson Iphone thì mún làm j thì lên kế hoạch làm một lần. Chứ mổi lần làm j thì phải có pc. Nản:oops:
Vọc wen rồi jờ mà dùng iphone ngứa tay lắm bác ah. Bác có diều kiện thì quất e G pro ý cho nó oách kg thì 870 cũng đc.

bachikho
TÍCH CỰC
11 năm
kn mới thế nào bác ui
Đánh dấu cái. Mới tậu . Đc em
@dinhdoan2203 Mới tậu đc e thì đọc trang 1 trước đi nhé.....;)

@sonnguyenpg Hehe. Mới tậu mà cũng đã up rom bét nhè rồi. tậu đc 1 ngày rồi.
Máy của các bác khi chuyển qua mầu trắng nó có trắng tinh không các bác hay bị ố vàng vài chỗ. Để ý kĩ mới thấy ý. Máy em bị giữa màn hình ko biết nó có phải bị dính nước ko
binhback
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao trang 1 ko thấy rom jb v.211 cho 830s nhỉ mà fix sms thì chỉ thấy ghi hỗ trợ v.211
@binhback S là 2.12 chứ kg phải 2.11. L thì có 2.09 và 2.11

@binhback S là 2.12 chứ kg phải 2.11. L thì có 2.09 và 2.11

binhback
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonnguyenpg sao em ko thấy phần fix sms cho 830s 2,12 nhỉ
ninhphu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@binhback bản S chỉ có 212 là JB 4.1.2 thôi
k như bản L lên JB 4.1.2 có 2 bản update là 209 và 211
fix tn đó là 212 rồi đó bác 😁
binhback
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ninhphu ok thanks b, bác chủ tiết kiệm chữ quá ko hiểu dc
binhback
ĐẠI BÀNG
11 năm
em này có bị bệnh báo pin ảo như tiền bối 770 và 760 ko các bác
mình mới qua bên Philippine được 1 tuần, tự nhiên Sky A830L nó chạy chậm chậm (nhiều lúc bi treo máy) sao đó, 3G không biết setting như thế nào cho dùng được, bực mình nên reset lại luôn, thế là máy về tiếng Hàn hết cả bây giờ chỉ biết nghe gọi thôi, mong các cao thủ hướng dẫn cho hậu bói, cảm ơn mọi người nhiều.
@kasuri2607 Bạn vào setting -> chọn mục dưới cùng bên phải -> kéo xuống dưới tìm mục có biểu tượng chữ A -> chọn sòng đầu tiên -> chọn English -> OK

tanyenbai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kasuri2607 Bac doc that ky trang 1 la ok lien
@mhoanit Ok rồi, cảm ơn bạn nhiều
con sky 830l cua minh sau khi update len android 4.1.2 thi no chuyen qa tieng anh het va tin nhan thi co 80 ky tu,roi lai co them 1so app han quoc nua... bay gio lam sau de fix loi tn va xoa app han dc ha may ban, mog ae nao ranh huong dan jum minh, moi xai sky lan dau akk.. thank moi nguoi

catbuitcs
TÍCH CỰC
11 năm
@chiendo88KT Bạn đọc những hướng dẫn ở trang 1 nhé.
binhback
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chiendo88KT root rồi cài recovery rồi fix ở trang 1 đấy
binhback
ĐẠI BÀNG
11 năm
với cả phần recovery đọc chà hiểu gì cả, đọc thì hình như có 1 cách cài mà chả thấy liên quan đến nhau
Đọc cho kỹ lại nhé, phần Fix SMS
Nó có 2 cách mà bạn.
1. Chạy CWM6 hoặc TeamWin từ máy tính. Hay còn gọi là từ fastboot. Tức là dt vào fastboot say đó nối cáp với máy tính. Chạy file dow về. Cách này chỉ vào lúc đó. Lần sau mún dùng thì chạy lại.
2. Cài chết CWM6 hoặc TeamWin lên dt. Lần sau mún vào thì chỉ cần nhấn giữ power và volume+.

binhback
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonnguyenpg em cũng nghĩ như vậy nhưng bác viết liền mạch ko có tiêu đề nên ko hiểu
satnhan86
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác sơn nguyễn ơi bác thử cài ansomebeat để cải thiện âm thanh cho em A830l chua? <ban 2.11 này nhé> nếu rồi bác hướng dẫn mình cách làm hoặc cho minh cái link để tham khảo! mong bác sớm hồi đáp cảm ơn bác nhìu nhìu;)
cho em hỏi em dùng 2 trình nt 1 cái của bản fix và 1 cái tải về mỗi khi nt tới nó cứ hiện bằng trình nt của máy giờ muốn chỉnh về cái em tải (theo ý muốn) thì làm thế nào ạ
ninhphu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Xich.cong.Tu thế thì bác xóa hoắc đóng băng cái app mặc định đi ;)
@ninhphu dóng băng app mặc định không ảnh hưởng gì đấy chứ bác vẫn nt 160 ký tự được chứ.xóa đi thì không ổn vì như thế cần gì anh em phải nhọc công fix làm gì
ninhphu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Xich.cong.Tu e xóa đi lâu rồi ;) toàn dùng Go
bác k chắc thì đóng băng thôi, k ảnh hưởng gì đâu
cái fix đó là fix cả hệ thống, trong file framework-res chứ k fix trong app SMS đâu 😁 k tin bác bung cái patch fix SMS ra mà xem :p
@ninhphu hê hề em xóa luôn thank bác
Mọi người ơi mình mới mua 1 em A830K, ngoại hình thì đúng là bản K, lật pin lên xem cũng ghi là A830K nhưng lúc vào xem thông tin trên đt thì lại hiện là bản S và số Imei cũng khác trên thân máy là thế nào ạ? Có khi nào mình mua phải hàng dựng rồi ko 😔
@DungShine Cai này có thể do chỗ bán up rom AIO thôi bạn. Bạn up lại rom gốc xem sao
@sonnguyenpg Làm sao biết mình đang ở ROM nào hả bạn?
@DungShine Vào setting, system, about phone

@sonnguyenpg Ko thấy chỗ nào ghi bản ROM đang dùng hết bạn ơi 😔.

Cho mình hỏi thêm là máy chưa root có up ROM đc ko? Sorry mình mới xài máy này nên hơi gà :(
ninhphu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@DungShine trường hợp của bác thì e khuyên ko nên đụng gì vào cả phần cững lẫn mềm
ROM có thể ghi sai phiên bản S hoặc K nhưng imei thì ko thể đc
hàng điện tử nhất là đt mà đã lệch imei rồi thì bác nên ra nói với người bán ngay và luôn
đừng cố gắng up rom hay làm gì để máy về bản K, cứ giữ nguyên vậy đem ra khiếu nại nhé
làm sao để khôi phục lại phần gọi điện thoại nhỉ, mình lỡ tay làm hỏng mất, giờ up lên 211 nó vẫn không có lại phần gọi điện, bác chủ biết mục khôi phục hay cài phần mềm gì chỉ dùm mình nhé.
@hoadaorung24 Vào CH play hoặc appstorevn tải phần mềm DW pro về cài đặt,dùng còn hay hơn trình gọi điện mặc định.

@hoadaorung24 Phần gọi điện là cái j bác.:eek:
Có phải là bàn phím gọi kg?

@sonnguyenpg đúng rồi bác, em ghi đè file conta.. để bàn phím gọi điện không còn tiếng hàn, sau khi khỏi động lại thì mất luôn phần bấm số gọi điện.
@hoadaorung24 Jờ bác dow lại bỏ vào system rồi phân quyền sau đó mới bỏ vào app rồi khởi động lại xem đc kg.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019