JELLY BEAN Cho SKY-RC2-IM-A830

sonnguyenpg
26/4/2013 8:51Phản hồi: 5.118
5.118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bachikho
TÍCH CỰC
11 năm
cái đó chỉ là màu mè hình thức, nếu lỗi rồi thì vứt nó đi, bàn phím có tiếng hàn cũng có sao đâu nhỉ, cứ lấy contact gốc copy vào là ok thôi
@bachikho Bửa jờ bác có test cái kernel và tweak mới kg. E thấy về pin thì cũng vậy nhưng có lẽ mượt hơn tí. Wifi và 3g có cải thiện về tốc độ tí.

Sent from SKY-RC2-A830-JELLY BEAN
Mình ở Bình Dương. Nếu bác gần thì mang wa mình giúp cho.😃

@sonnguyenpg Troi ... hen qa ban oi. Minhcung o binh duong lun ne.. ban cho minh sdt di.hihi

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
@chiendo88KT Dt mình: 01236833246. Mình ở gần chợ Tân Phước Khánh. Có j bạn alo mình trước nhé. Ngày thường thì mình đi làm ngày, tối mới rảnh.

@sonnguyenpg Thank ban truoc nha,minh o thi xa.. co gi minh alo ban trc roi minh xuong. Thank ban

bác nào có phần mềm coi tv gì cho em cái em tìm tải về toàn cái không ưng
@Xich.cong.Tu app hdviet.com nhé 😁
huutai.pham
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cả nhà ơi, sau khi update 4.1.2 rồi thì có ai bị vấn đề với GPS không?

GPS của mình mất rất lâu mới fixed được toạ độ mặc dù đã kết nối hơn 8 vệ tinh, đôi khi 9,10/12,13 mà vẫn không có được toạ đội trong khi con x8 cùi kế bên thì chỉ mất 2s

Thêm cái nữa là khi màn hình a830 tắt thì gps cũng ngưng kết nối luôn, băng chứng là khi mở màn hình lên lại thì số vệ tinh kết nối vừa trước đó trở về 0

Có ai có cách gì khắc phục được vấn đề này không?
@huutai.pham Mình dùng gmap cũng bị chậm gps vậy. Nhưng dùng Sygic thì không bị. Bạn tìm lại trong topic này app Sygic rồi dùng thử xem.

Các bác ơi. Giờ muốn về rom ics qua . File zip lamd thế nào ạ. Em đang muốn về để flash rom miui v5. Sky a830l đã chính thức đc team miui hỗ trợ rồi
@dinhdoan2203 Bạn có link miui không chia sẽ với mình muốn test thử.
Thank
@lxphuong Qua đây đi bác
http://www.miui.com/extra.php?mod=download/rom&fid=206
Gửi từ IM-A830L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
@dinhdoan2203 Hình như bản MIUI này dựa trên nền JB4.1 mà bạn. Bạn kiểm tra lại nếu dúng vậy thì flash lun kg cần về ICS làm j cả.

@sonnguyenpg Bác thử nghiên cứu xem. Em mới mua máy chưa biết đầu cuối gì nên ko dám thử. Chờ các bác test rồi bầy cách em mới dám làm
http://en.miui.com/thread-2651-1-1.html

Hình như nó dựa trên basse ics bác ạ

ninhphu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhdoan2203 V5 là 4.1 rồi bác 😁 nếu bác k tự tin up thì backup lại đi, đã vọc thì phải liều tí 😃:D:p
còn chính thức hay k thì chưa biết vì e thấy dòng này ;)
Note: Unofficial MIUI V5 versions are not tested by MIUI official. There might be potential risks. Please think twice before you flash it. Thanks!
@ninhphu
Nhưng mà các bác cũng cứ yên tâm mà vọc thử vì nó có thêm dòng này:

The differences between Official MIUI V5 and Unofficial MIUI V5
1) Official MIUI V5 is developed by MIUI official. Unofficial MIUI V5 are done by unofficial MIUI devs who have been porting MIUI for more than a year.
2) Official MIUI V5 (Developer verison) is updated every Friday. Unofficial MIUI V5 might be delayed sometimes, which depends on the unofficial developers.
3) If there are both official and unofficial versions for a device, you can choose to download either version by yourself.

Em đang down đây. Mai mà rảnh thì thử xem thế nào!
ninhphu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duykhoi02cdt thế ngon rồi
bác vọc đi rồi cho ae ý kiến
lúc chiều e có thử down mà đứt giữa chứng :mad:
P/s: dự là phải ra net 1 chuyến :p😁😃
@duykhoi02cdt Em thấy có bác kêu là ko lên đc. Bị treo logo. Bác nghịch đi rồi cho ae ý kiến nhé
Các bác cho em hỏi là bây giờ em muốn up bản v10 của đít teo . Bản l ý. Vậy up xong có phải up patch ko bác.
@dinhdoan2203 bác nên đọc kỹ hương`1 dẫn trước khi up ở trang 1 bên đó. up vào nếu máy biến thành máy khác hoặc kg có sóng hay vấn dề j khác thì hãy up patch
@sonnguyenpg Thế miui v5 đã boot đc chưa bác ơi
ninhphu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhdoan2203 miui v5 là dựa trên nền 4.1 và trên bản rom cũng đã ghi rồi mà
có thể phải có patch hay gì đó mới có thể chạy đc trên 830 vì 830 có 3 loại mà chỉ có 1 link như thế thì k an toàn đâu bác
nếu bác có hứng thú với miui thì lấy miui của diszell đi
còn vấn đề patch thì bác phải làm nếu như bác là S hoặc K 😁 nếu bác đã là L rồi thì chơi đc hết rom của diszell vì bác ấy mod trên chính bản L
@ninhphu Em mua máy bản l mà. Thanks
ninhphu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thông báo với các bác là bản MIUI khi up từ stock 4.1 sẽ bị treo logo đối với bản S 😔
m1nht13n
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonnguyenpg bác sonnguyen cho em hỏi sao con 830s của em kiểm tra *101# với *102# thì được nhưng ko gửi tin nhắn đến tổng đài được, nhắn tin cũng k full dc 160 kt k dấu,đây là hình ảnh system của em nó
@m1nht13n rom gốc bên này cũng sài bản fix của Hanzoo. mình dùng bản L nt đầy đủ. bản S thì kg biết thế nào . bạn thay trình nt khác xem sao, hancensms chẳng hạn
ninhphu vào trả lời dùm mình cái😃;)
ninhphu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@m1nht13n bạn xài rom nào thì hỏi tác giả sẽ rõ nhất bạn nhé
@m1nht13n Gửi tin tới tổng đài là gửi sao bạn?

Sent from my IM-A830S
Các bác cho em hỏi là máy của các bác khi mở mầu trắng có bị ố vàng 1 vài chỗ ko ạ. Và có thể chụp ảnh dưới chỗ để pin đc ko. 😃
I Giới thiệu:
- Rom được làm trên stock 211 base L việt hóa cho 3 dòng S/K/L
- Fix sms > 160kt, tin nhắn có dấu....
- Rom chưa chỉnh sửa add các chức năng nào hết chỉ việt hóa và sửa lổi
- Fix miss 3g set mọi băng tần đều không bị miss.
- Rom chưa chỉnh sửa add các chức năng nào hết chỉ việt hóa và sửa lổi
- II Hướng dẩn:
- Lưu ý tắt chức năng cập nhật cửa hàng play không cập nhật app supersu nha
- Do một số bác từ ics lên jealybean sẽ treo logo do nạp cwm cứng. Cách tốt nhất cho những máy ics là nạp binx quay về stock hoặc nạp recovery 3e cứng rùi up lên jealybean sẽ không treo logo nha.
- Rom chỉ dành cho những máy đang ở jealybean chống chỉ định cho ics nha:D.
- Download rom
- Patch để hiện đúng thông tin đời máy ( Up để lên kernel 5.1 nha thank đít teo)
Update......
Up rom
- Download cwm (dành cho máy lên jealybean):
- Đưa máy về fastboot rùi chạy file Run_CWM_from_Fastboot6032.bat​
- Máy vào cwm tiến hành các thao tác sau​

| Mount and storage >>> format system>yes​

|------wipe data/factory reset ---> yes

|------wipe cache partition ---> yes

|-------advanced

| |----> wipe dalvik cache ---> yes

| |----> wipe battery stats ---> yes

| go back

||----- install zip from sdcard

| |--->choose zip from sdcard

| |--->tìm đến bản rom .zip

|--->Yes, install zip...

Tiếp tục install zip from sdcard>>>choose zip from sdcard>>> up patch đúng với đời máy
3. Đợi từ 2-3 phút để cài rom xong.

4. Ấn nút Back để thoát ra màn hình chính của CWM và chọn dòng " Reboot system now ", để khởi động lại điện thoại .

5. Lần khởi động đầu sẽ lâu hơn mất từ 3-5 phút. Những lần khởi động tiếp theo sẽ nhanh hơn .

III Dành cho stock không root
Patch việt hóa Base L 211

Patch xóa app hàn của tedofu

Rom aio base L chưa xóa chưa root (hẹn mai nha anh em)​

- Riêng K Và S sẽ đòi hỏi chỉnh múi giờ hoặc sai giờ phải chọn labatluong_dhxd vào viết dùm mình vài dòng để mình cập nhật lên nha😁.
- Fix contact.apk add việt hóa thêm

http://www.mediafire.com/?rciacsxd2w2esjh
Chép vào bộ nhớ trong dùng root explorer set quyền copy đè vào đường dẫn sau>>> system/app
+ Hoặc download file này
http://www.mediafire.com/?jsk56os69ynu6yq
Giải nén ra>>bật usb debuging trên mobile ghim cáp rùi chạy file pust.bat chọn số 1 đợi nó copy vào báo done khởi động máy lại là xong.
Xem hình sau khi fix >>CLick
- Sẽ test chức năng cho anh em ics up rom rùi up patch xem có lên jealybean( không khuyến cáo anh em test dùm nha)
Cả ngày nay say bét nhè, giờ mới tỉnh, chắc để mai mình thử lại xem có bị treo logo như bác ninhphu không vì máy mình cũng là máy S.
ninhphu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duykhoi02cdt thôi k phải test đâu bác 😃 mất công về lại rom cũ thôi
nếu để 4.1 up thì treo chắc rồi 😔
nếu về 4.0 hên xui lên đc thì cũng có bác kêu lag giật lắm :mad:
mới là bản đầu tiên, cứ từ từ, đến bản 5 6 gì rồi vọc sau cũng chưa muộn bác ạ :p
Các bác ơi cho hỏi muốn thay hình cuộc gọi này thì làm thế nào chỉ mình với.

ninhphu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duylinh2312 bạn vào sửa hình ảnh trong phần drawable-xhdpi của phone.apk nha!!!
Mình đang muốn thah navi bar, nghĩa là chỉnh nó xuống bằng "0" dpi ở rom a830s stock 4.1 thì làm thế nào nhỉ? Mong các cao thủ giúp đỡ ^^
ninhphu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tranthanhnhon291990 bằng không là sao bác o_O
nếu muốn nó mất luôn để xài app thay thế thì bác mở build.prop ra và nhập vào cuối
qemu.hw.mainkeys=1
(nếu muốn hiện ra thì xóa dòng đó đi hoặc đổi ''1'' thành ''0'')
lưu ý: bác phải cài app thay thế trước sau đó mới sửa build.prop
Thanks

Các bác cho hỏi, sau khi em chép file SystemUI.apk vào System/app và Framework-res.apk vào system/framework rồi phân quyền 2 file giống như file gốcđể sửa Navibar xong thì máy khởi động lại và treo luôn ở logo LTE. Giờ không thể vào máy để Recovery lại được, em có đọc hướng dẫn :
http://www.tinhte.vn/dienthoai/threads/jelly-bean-cho-sky-rc2-im-a830.2086324/page-16

Nhưng không hiểu cách làm mấy, vào fastboot từ máy tính hay vào thẳng bằng ĐT hả các bác. Làm sao khắc phục được tình trạng này vậy, các bác vào giúp em với. Cảm ơn rất nhiều
@nguyentan80 tức là vào fastboot trên dt trước bằng cách nhấn giữ 3 nút power, volume +, volume -. sau đó dùng volume di chuyển xuống dòng fastboot nhấn power sẽ vào fastboot mode. nối cáp với máy tính dow CWM chạy từ fastboot về giải nén chạy CWM........bat. dt sẽ vào fastboot
Tất cả nằm ở trang 1 ấy.
hoangcm1992
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoangcm1992 Vào fastboot mode cắm cáp để kiểm tra driver trước . Nếu ok hãy chạy CWM. Driver đầy đủ ở trang 1 nhé.

hoangcm1992
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonnguyenpg drive các kiểu đầy đủ , up rom online và offline đc, chắc thành cục chặn giấy quá
@hoangcm1992 Bạn dùng win j. Hãy chắc chắn là máy tính nhận dt ở fastboot mode nhé. Thử Vào recovery 3e lại bằng cách nhấn giữ power và volume + xem đc kg. Khi up offline máy có khởi động lại kg?

hoangcm1992
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonnguyenpg có khởi động lại , mất recovery các kiểu rồi volumeup+power vào thẳng logo sky. Máy có nhận drive fastboot unlock hoặc lock bootloader bằng fasstboot vẫn được mà, máy mình win 8 duy nhất khoản up rom phải sang máy khác thui. vì cái IE không nhận. đem ra quán người ta cũng bó tay rồi không làm cách nào vào recovery được 😃
hoangcm1992
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tình hình là e có con sky 830l ông anh dùng bị treo logo mất cả recovery gốc, vào recovery bằng fastboot cũng không được bị đứng ở chữ fastboot mode mãi mà máy tính báo oke rồi, up rom online , offline các kiểu vẫn oke báo 100% máy khởi động lại mà vẫn treo và không có recovery. Ai có cao kiến gì không ạ.
hoangcm1992
ĐẠI BÀNG
11 năm
có cách nào phân vùng, nạp lại recovery không nhỉ
@hoangcm1992 Kiêm máy win 7 vào lại CWM xem đc kg. Hoặc chọn mấy file .exe sau đó chọn chạy như win 7 và run as admin rồi chạy lại xem đc kg.
hoangcm1992
ĐẠI BÀNG
11 năm
đ
đã thử hết mọi cách win7 win xp đều không đc, không vào đc recovery
@hoangcm1992 Mình đang up cái recovery 3e chạy wa fastboot lên. Khi xong mình dưa link rồi bạn dow về chạy thử nhé

hoangcm1992
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình up cả cái 3e cũng không đc bạn ak máy tính báo thành công rồi nhưng trên điện thoại nó vẫn treo cái chữ fastboot mode phải tháo pin ra lắp lại mới tắt đc
@hoangcm1992 bạn có TeamView kg cho mình id và pass vào PM

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019