JELLY BEAN Cho SKY-RC2-IM-A830

Thảo luận trong 'THAY ĐỔI - NÂNG CẤP FIRMWARE' bắt đầu bởi sonnguyenpg, 26/4/13.

1. sonnguyenpg

sonnguyenpg Thành viên

neu ban dung cai 32dpi thi fix 3g bang tay. dung lenh *#*#9876#*#* vao do phan network mode chon GSM/WCDMA auto. APN accespoin name thi nhap thong so mang minh vo roi save lai, roi kich hoat no. sau do vao setting/system/global roaming/roaming network setting chon auto setting roi reboot dt la dc

Sent from IM-A830L-JELLY BEAN
    TIENDATHN06ltv9a6sang thích nội dung này.
  2. sonnguyenpg

sonnguyenpg Thành viên

ban co gang nha cho ae ban S vui mung

3. traibavanh

traibavanh Thành viên

+84 fix thế nào vậy bác. 830s có ok ko?
  4. TIENDATHN06

TIENDATHN06 Thành viên

thanks các bạn nhiều. mình đã fix xong 3g sau khi vào 9876 và chọn auto gsm/wcdma.
    sonnguyenpgltv9a6sang thích nội dung này.
  5. fernando

fernando Thành viên

Fix bằng file mms.apk có sẵn. Để lúc nào fix song 160 char rồi share luôn 1 lượt

Sent from my IM-A830S using Tinhte.vn
    cumi8680hoang_limo1110i thích nội dung này.
  6. tuantulenh

tuantulenh Thành viên

Các bác ơi cho e hỏi e vẫn dùng cái launcher stock của JB 830S nhưng mà e ẩn cái app đi h e bỏ ẩn nhưng cứ mỗi lần e reset máy nó lại trở về trạng thái ẩn, ai giúp e với :(
    ltv9a6sang thích nội dung này.
  7. reaper6616

reaper6616 Thành viên

Sau khi up xong moi nhan ra 1 dieu: ICS vẫn ngon và ổn định hơn. JB chưa hoàn thiện còn lỗi lặt vặt nhiều. Force close với soft 3th nhiều wa...
    Ai chưa up thì đợi khi nào hãng fix xong bản rom stock JB rồi hãy up nha ace... T_T
  8. Cao_Hải

Cao_Hải Thành viên

Mình chả hiểu b cảm nhận thế nào nữa. Hoặc là b up rom ko chuẩn chứ mình dùng thấy hơn hẳn ics và cũng chưa gặp lỗi fc như b nói dù mình cũng đã thử chơi cả 1 số game nặng

Sent from my IM-A830K using Tapatalk 2
    sonnguyenpgltv9a6sang thích nội dung này.
  9. ltv9a6sang

ltv9a6sang Thành viên

Mình thì thấy ok ko bị ji hết. Chỉ có 1 khuyết điểm tự nhiên nghe nhạc bằng power amp dở kinh khủng. huhu. hồi ở 140 nghe bth như mấy đt trc mình xài. tự dưng lên 4.1 nghe power amp + tai nghe mh750 nghe dở kinh dị luôn
    sonnguyenpg thích nội dung này.
  10. catbuitcs

catbuitcs Thành viên

Hôm trước mình cũng nói về vấn đề này rồi mà, hầu như mất bass, nghe cứ phèng phèng. :(
  11. bachikho

bachikho Thành viên

trên mỗi máy mỗi khác, tui thì thấy ok, trừ mỗi cái wifi yếu hơn ICS
  12. taodaki

taodaki Thành viên

Vừa up 1.40 để mai lên JB, tính cẩn thận vào recovery wipe hết, format hết cứ đinh ninh nó chỉ format máy thôi. Hỡi ôi nó làm luôn cái thẻ sạch bách, ôi Titanium Backup, soft, Kindle, JAV.....của ta :oops:
    mr_smjthltv9a6sang thích nội dung này.
  13. ltv9a6sang

ltv9a6sang Thành viên

Mình ko để ý. D từ ngày lên jb cũng ko thử nghe nhạc. A ngờ update android mà lại bị nghe nhạc cùi bắp đi là sao ko biết nữa. @@. Huhu đáng lẽ phải hay hơn cơ ché :(
  14. ltv9a6sang

ltv9a6sang Thành viên

Jo mất sạch bass. Nghe mà não cả ruột. Mong sao sẽ có update nâng cấp cải thiện hiệu năng và fix fux @@.
    tuantulenh thích nội dung này.
  15. tuantulenh

tuantulenh Thành viên

Bác ơi xong fix S đc chưa mong tin bác quá cố lên nhé bác!
  16. tuantulenh

tuantulenh Thành viên

Bác thử lên appstore lấy bản beats Audio pro cài vào xem sao
  17. ltv9a6sang

ltv9a6sang Thành viên

Uhm bác để e test thử. E thì khi ra đường đi giao hàng thích nghe nhạc nên jo mất bass tiếc ghê gúm.

Sent from my IM-A830L using Jelly Bean
  18. iMi Shop

iMi Shop Thành viên

Về âm thanh thì các bác nào bị mất bass thì dùng titanium freeze rồi clear data cái SkyMusicFX đi. cái đấy nó bị lỗi, đừng dùng nó nữa. Sau đó dùng các soft khác có DSP mà nghe nhạc!
  19. trungdung_vl

trungdung_vl Thành viên

cách này không cần file download.inf phải không

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
  20. sonnguyenpg

sonnguyenpg Thành viên

Ok.

trungdung_vl thích nội dung này.