JELLY BEAN Cho SKY-RC2-IM-A830

Thảo luận trong '[Android] Nâng cấp Firmware' bắt đầu bởi sonnguyenpg, 26/4/13. Trả lời: 5160, Xem: 270389.

1. sonnguyenpg

sonnguyenpg Thành viên

dùng thử sẽ biết mà bạn. :)
    bạn test thử cái mms.apk này dùm mình xem có fix +84 đc k nha. rồi báo dùm mình nha http://www.fshare.vn/file/T8A2M2WAFT
    ltv9a6sangcumi8680 thích nội dung này.
  2. reaper6616

reaper6616 Thành viên

Mình xài win7, đã chuyển wa chế độ PC mode rồi nhưng cũng ko dc, hay tại dòng K hok phù hợp với tool đó. Có bro nào xài K mà roo thành công chưa?
    @ Anh sonnguyenpg còn tool nào khác de root hok ? share cho m voi. Thanks vi nhung bai share cua anh.
  3. sonnguyenpg

sonnguyenpg Thành viên

Jờ bạn gỡ driver cũ ra rồi khởi dộng lại máy tính cài cái driver mới này vô http://www.fshare.vn/file/T23R0NHVPT
    rồi kết nối đt với máy tính PC data mode nha và tích chọn USB debug rồi root lại nhé
  4. bunhingiudua

bunhingiudua Thành viên

Tin buồn là bản K chỉ nhắn tin được đúng 70 ký tự không hơn, kể cả dùng GoSMS. Trước ở ICS còn nhắn được đến 147 kt.
  5. cumi8680

cumi8680 Thành viên

Bác ui. sao down toàn báo lỗi k vậy bác? bác up lên trang khác đc k? ax
  6. tuantulenh

tuantulenh Thành viên

Các bác có bị hide app đi rồi restart thì nó lại về nguyên trạng thái hide app và về trạng thái trước khi restart ko tức là tự khôi phục lại trước khi restart ý
  7. fernando

fernando Thành viên

van de fix +84 da xong roi! gio con moi cai bung framework de fix sms nua la xong!
    sonnguyenpgltv9a6sang thích nội dung này.
  8. TIENDATHN06

TIENDATHN06 Thành viên

máy mình sau khi up len 4.1 theo hướng dẫn trang 1 thì không có 3g. tiếp tục dùng file zip fix 3G theo hướng dẫn thì đã fix được. máy hoạt động rất mượt mà. Tò mò cài thêm navi bar 32 pix, thi màn hình trông cân đối hơn. nhưng kể từ đó là mất 3g luôn. fix 3g bằng file zip thì máy lại chuyển về. navi bar gốc, nhưng máy vẫn chưa có 3g. mọi người giúp đỡ mình với
    ltv9a6sang thích nội dung này.
  9. ltv9a6sang

ltv9a6sang Thành viên

huhu từ ngày up jb jo mới để ý. Hôm nay đi giao hàng lấy tai phone ra nghe nhạc thì ôi trời ơi. Bản JB này nghe power amp , bass nó như vịt vậy. Bản 140 nghe rất hay lên Jb thì té ngửa. Đã thử xóa app cài lại, rồi đổi tai MH750 của thằng b cũng y vậy. @@! huhu.
  10. ltv9a6sang

ltv9a6sang Thành viên

Bạn đã set APN chưa. Nếu set rồi thì vào *#*#9876#*#* rồi chọn Network mode là chế độ WCDMA / GSM auto rồi rs máy. Vào bật 3G xem có mạng ko nhe.
    TIENDATHN06 thích nội dung này.
  11. sonnguyenpg

sonnguyenpg Thành viên

neu ban dung cai 32dpi thi fix 3g bang tay. dung lenh *#*#9876#*#* vao do phan network mode chon GSM/WCDMA auto. APN accespoin name thi nhap thong so mang minh vo roi save lai, roi kich hoat no. sau do vao setting/system/global roaming/roaming network setting chon auto setting roi reboot dt la dc

Sent from IM-A830L-JELLY BEAN
    TIENDATHN06ltv9a6sang thích nội dung này.
  12. sonnguyenpg

sonnguyenpg Thành viên

ban co gang nha cho ae ban S vui mung

Sent from IM-A830L-JELLY BEAN
  13. traibavanh

traibavanh Thành viên

+84 fix thế nào vậy bác. 830s có ok ko?
  14. TIENDATHN06

TIENDATHN06 Thành viên

thanks các bạn nhiều. mình đã fix xong 3g sau khi vào 9876 và chọn auto gsm/wcdma.
  15. fernando

fernando Thành viên

Fix bằng file mms.apk có sẵn. Để lúc nào fix song 160 char rồi share luôn 1 lượt

Sent from my IM-A830S using Tinhte.vn
    cumi8680hoang_limo1110i thích nội dung này.
  16. tuantulenh

tuantulenh Thành viên

Các bác ơi cho e hỏi e vẫn dùng cái launcher stock của JB 830S nhưng mà e ẩn cái app đi h e bỏ ẩn nhưng cứ mỗi lần e reset máy nó lại trở về trạng thái ẩn, ai giúp e với :(
  17. reaper6616

reaper6616 Thành viên

Sau khi up xong moi nhan ra 1 dieu: ICS vẫn ngon và ổn định hơn. JB chưa hoàn thiện còn lỗi lặt vặt nhiều. Force close với soft 3th nhiều wa...
    Ai chưa up thì đợi khi nào hãng fix xong bản rom stock JB rồi hãy up nha ace... T_T
  18. Cao_Hải

Cao_Hải Thành viên

Mình chả hiểu b cảm nhận thế nào nữa. Hoặc là b up rom ko chuẩn chứ mình dùng thấy hơn hẳn ics và cũng chưa gặp lỗi fc như b nói dù mình cũng đã thử chơi cả 1 số game nặng

Sent from my IM-A830K using Tapatalk 2
  19. ltv9a6sang

ltv9a6sang Thành viên

Mình thì thấy ok ko bị ji hết. Chỉ có 1 khuyết điểm tự nhiên nghe nhạc bằng power amp dở kinh khủng. huhu. hồi ở 140 nghe bth như mấy đt trc mình xài. tự dưng lên 4.1 nghe power amp + tai nghe mh750 nghe dở kinh dị luôn
    sonnguyenpg thích nội dung này.
  20. catbuitcs

catbuitcs Thành viên

Hôm trước mình cũng nói về vấn đề này rồi mà, hầu như mất bass, nghe cứ phèng phèng. :(