JELLY BEAN Cho SKY-RC2-IM-A830

sonnguyenpg
26/4/2013 8:51Phản hồi: 5.118
5.118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bachikho
TÍCH CỰC
11 năm
có cải thiện nhưng vụ ko vào được dantri khó chịu nhỉ
Máy bác bị loi dantri có thể dùng lệnh code theo đường link cua bác ninhphu ở trên để taắt chức năng vào mạng nhanh là hết
bachikho
TÍCH CỰC
11 năm
làm rồi bác, disable adblock và DNS client rồi vẫn ko vào đc
ninhphu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bachikho vào cửa hàng tải app về xài luôn đi bác :p
@bachikho Cài báonet đi bác có đủ các báo mà

Sent from my IM-A830K using Tinhte.vn
@ninhphu nếu vào trực tiếp dantri.com.vn thì kg đc nhưng vào wa trang Dân Trí.com.vn - Báo mới hiển thị theo kiểu app thì ok.
Các bác có ai dùng đủ bộ như vầy chưa. Rom stock + kernel 5.1 ( diszell ) + tweak battery + CrossBreeder + FauxClock = Great.

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
@sonnguyenpg Cho mình xin thêm thông tin nhé
quang0teo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@killed Mình cũng vậy 😁

Sent from my IM-A830S using Tinhte.vn
@quang0teo Ok. Mai mình tổng hợp lại một bài cho các bác nhé.

quang0teo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonnguyenpg Thank bác
Sent from my IM-A830S using Tinhte.vn
Help me:
máy mình bị dính lỗi system restarts because of application operatio error. (If you forcibly disconnect the battery, could damage your phone)
đã cài đặt lại rom đủ kiểu mà vẫn bị vậy, có cao thủ nào vào giúp mình với.
@Bin†hanhNien Do rom nó bị lỗi thui kg có j đâu. Làm sạch rùi up rom khác là ok.

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn mobile app
@sonnguyenpg bạn uii, vậy bạn có rom A860s nào được chỉ cho mình để mình up rom với 😃
@Bin†hanhNien Bạn xem ở đây nhé
http://5up.vn/index.php?posts/32669

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn mobile app
@sonnguyenpg ok mình cảm ơn bạn nhìu nhé, thật lòng cảm ơn rất nhìu ạ! mà bạn ơi, sau khi up rom rùi dùng bình thường như fb, chơi game, zalo... có bị lại tình trạng như trên hong ạ? có khi nào mình dùng cạn pin mà quên sạc nó bị hong?
bachikho
TÍCH CỰC
11 năm
tui cài CrossBreeder thấy hao pin hơn hẳn, để gỡ ra rồi thử cái kn 5.1 xem sao, bác sonnguyenpg cài rồi để governor với i/o j vậy
bachikho
TÍCH CỰC
11 năm
đã gỡ crossbreeder, cài kernel 5.1, để governor dancedance, scheduler sio, pin khủng hơn hẳn
@bachikho Bác để dancedance thì pin tốt là đúng rồi nhưng hiệu năng sẽ kém hơn chút. E để CPU Governor - Interactiver, SOC - 0N hết, Governor - Hispeed load tăng từ 80 lên 150, GPU - ondemance 300, IOSCHED - sio- 1024.
E lên mạng 3g liên tục 1h30' mà oun còn như này

@sonnguyenpg set fauclock nhu vay, pin ngon han, thank bac

Gửi từ IM-A830L của tôi bằng cách sử dụng ứng dụng Vegaviet
@bachikho
Bác hướng dẫn cụ thể cách cài đặt và cả đường link tải kernel hộ cái .Thank. cho hỏi luôn sau khi cài đặt cái này hệ thống có ổn định như rom stock trước khi cài không?
bachikho
TÍCH CỰC
11 năm
tôi nghĩ hiệu năng sẽ tỉ lệ nghịch với pin, chắc chắn mấy tweak tăng độ mượt sẽ hao pin hơn, với tôi thì pin là hàng đầu nên chỉ cần pin tốt nhất là được
dancedance chính là conservative được mod để hiệu năng tốt hơn nên thấy thế là ok rồi
bachikho
TÍCH CỰC
11 năm
của tui đây, 3g chắc cũng tầm 1h30p như bác, Rom stock + kernel 5.1 ( diszell ) + tweak battery + setcpu min 192, max 1512, governor dancedance, scheduler sio
@bachikho Nếu bác chú trọng về pin thì set vậy ok rồi. E thì cân bằng cả hiệu năng và pin😃

Sent from RC2-JELLY BEAN
Bạn cài APN như này xem đc kg nhé
uploadfromtaptalk1373170621438.jpg uploadfromtaptalk1373170629666.jpg

Sent from RC2-JELLY BEAN
Nếu cách trên kg đc thì có thể set như vầy xem sao. Tùy theo nhà mạng bác sử dụng nhé
uploadfromtaptalk1373171453164.jpg uploadfromtaptalk1373171467498.jpg uploadfromtaptalk1373171425867.jpg

Sent from RC2-JELLY BEAN
ken89hn
ĐẠI BÀNG
11 năm
thực sự mà nói thì sau 1 hồi đọc các hướng dẫn về rom và up rom, cuối cùng mình vẫn chả hiểu gì cả 😕
hiện tại đang dùng 4.0.3 , cũng muốn up lên JB xem sao quá, có bro nào ở HN giúp đỡ với 😔
mình ở vạn phúc 😃
có file zip fix 3G bản L Vision JB 2.11 chưa các bác bản 2.09 fix cho 2.11 bị lỗi nút khởi động lại khi bấm giữ nguồn ak.
@khongtintinhyeu 2.11 kg cần fix wifi đâu bác:eek:

Sent from RC2-JELLY BEAN
@sonnguyenpg E nói fix 3g cơ mà bác. File zip fix 3g ở #1 fix xog máy có khoảng 40% tiếng việt nên e muốn fix bằng file đó ngặt nỗi file đó dùng cho 2.09 dùng cho 2.11 nó bị lỗi nút khởi động lại lúc mình giữ phím nguồn ấy hjhj có pro nào tạo file fix giống như #1 mà dùng cho 2.11 thì hay quá. Dừng nói e ngồi ko ăn sẵn nhé e chỉ góp ý thui. Pro nào rảnh mà rành it giúp a e mù it sử dụng vs nhá. E mà bít làm e sẽ nhiệt tình tận tụy làm ra file đó nhưng e học kinh tế chẳng học it nên .... ko làm đc hì
@khongtintinhyeu Ah nhầm. Mà 2.11 cũng kg cần fix 3g, cứ vào set APN bình thường như ICS thôi.

Sent from RC2-JELLY BEAN
@sonnguyenpg E là e thích cái tiếng việt 40% kia kìa bác ợ. tuy it nhưng mờ cũng tiện lợi vô cùng khi lên mạng bác ợ.
bachikho
TÍCH CỰC
11 năm
http://forum.vegaviet.com/threads/10519/page
flash qua cwm, cứ backup rồi cài chạy thử thôi, ko ưng thì restore là xong
Đây là hướng dẫn nhỏ về tweak pin và hiệu năng khi kết hợp Kernel 5.1 của diszell, Tweak pin và CrossBreeder trên XDA
http://www.fshare.vn/file/TZCXPFZ4TT/
aloovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sonnguyenpg Bác cho xin cái FauxClock_0.9.95.apk. Tìm mãi không dowload được.
@aloovn link trong hướng dẫn đó bác. dow về sẽ thấy 😃
Các bác cho em xin file kernel 5.1 stock với

Tweak bin là cái gì vậy bác.ở đay mình ko có pc nên ko biết.có phải là apk tiết kim pin ko

Link trên kìa bác

Sent from RC2-JELLY BEAN
Mình ko có pc.

@xuanhuynh8989 kg cần dùng PC cũng làm đc. cứ dơ cái file link trên về đọc trước đi nhé.
Đọc trang 1 loạn quá @@.

Tình hình là em mới mua 1 con A830K đang chạy 4.1.2. Em muốn xài rom stock nhưng fix sms và ussd, xóa app hàn thì trình tự phải làm là gì ạ. Các bác nói những bước cần làm thôi, rồi em quay lại trang 1 làm theo hướng dẫn. Cảm ơn mọi người nhiều 😁
@DungShine bác làm như sau nhé.
1. cài driver
2. dow tôl up ofline và file Binx cho K
3 chạy CWM từ fastboot sau đó vào CWM format data, format cache, format system.
4. up rom bằng tool up ofline
5. root máy sau đó fix sms, xóa app Hàn ( dùng titaniumbackup-root hoặc root explore vào system/app xóa
***** bản K thì chưa fix đc USSD nhé;)
@sonnguyenpg Vậy chắc phải xài rom cook thôi. Ko xài đc USSD thì khó chịu lắm 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019