×××JellyBean 4.1.1×××Room cook CM10 Galaxy s2(9100)***cập nhật 17/10***

0988846477
25/7/2012 6:36Phản hồi: 2.968
2.968 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

itxuankha
TÍCH CỰC
12 năm
Cho mình hỏi mình không có thẻ SD copy vào điện thoại được không?
Và xin hướng dẫn cho mình cách Flash CM10 zip từ thẻ SDCard ( là như thế nào vậy)
itxuankha
TÍCH CỰC
12 năm
@itxuankha có ai cho mình ý kiến chút nhỉ
@itxuankha khôg có thẻ sd thì bạn vẫn chép vào máy như bt thôi.. còn flash cm10 thì bạn làm như hướng dẫn có đầy đủ mà @@ chỉ vài thao tác là xog thôi
itxuankha
TÍCH CỰC
12 năm
@khtp94 mình không hiểu cái phần @ ý ở đâu bạn chỉ giúp mình với
@itxuankha ây da.. vậy h bạn cứ chép file cm10 vào thẻ nhớ là sdcard.. xog bấm tổ hợp phím VolDown+Home+Power sẽ hiện ra cái khung.. và sau đó bạn làm như hướng dẫn ở trag 1 full wipe xog install file zip đó từ thẻ nhớ cứ làm y như hướng dẫn là xog sau đó reset lại máy
@itxuankha Ôi trời ơi...làm j có phần @ bác!?! Bác ý feel the beat đó,haha.....😁:D:D
Còn bác muốn up CM10 thì chịu khó đọc trang 1 hoặc search trên diễn đàn nó ra 1 nùi đấy!
Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
tùy bạn thôi!! pin chỉ có 1650 thôi. chỉ là nghe nhạc nhìu hơn wifi thôi.
theo tớ ko nên xài những bản CM10 kiểu như này. nên cài các rom các mod khách cook từ CM10 sang thì ổn định hơn rất nhiều. ko phải mất công nhìu. về pin và nóng máy khi nên 4.1 thì vấn đề này ko phải lo. ko nóng máy và pin xài hơn ngày là chuyện bt.
duongv3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mà mình không hiểu là bản ROm cho Galazy SII (intl) và GT-I9100 có gì khác nhau không nhỉ ? Bạn nào giải thích hộ với
itxuankha
TÍCH CỰC
12 năm
Cả nhà ở, mình up rom xong, khởi động lại máy giờ nó cứ báo là điền mã pin để kích hoạt Sim ( mình thay mấy sim vào đều báo như thế) có ai giống mình không, giúp với
itxuankha
TÍCH CỰC
12 năm
@itxuankha có ai biết không nhỉ chỉ giúp mình với
@itxuankha bạn up như thế nào v @@ ai cũng up đều bt có ai gặp lỗi đó đâu đó có thể là do máy chứ đâu fải bản update .. bạn thử up xuống ICS coi coi đc ko
up lại rom khác đi nhé là đc thôi
itxuankha
TÍCH CỰC
12 năm
@nhokonline2010 Mình úp lại rồi máy vẫn báo thế bạn à
cài clockworkmod recovery như thế nào vậy?
sao mình vào recovery Flash CM10 zip từ thẻ SDCard toàn báo k tìm thấy sdcard k ah!
máy mình m250s, up rom i9100,đã root.
tathuc85
ĐẠI BÀNG
12 năm
ai đã dùng ban 4/9 cho một cái nhận xét tổng quan để ae tham khoả đc k
@tathuc85 Vì bản 25/8 dùng quá nóng máy và hao pin nên mình đã cài bản 4/9. Lúc đầu thì chỉ wipe catche, rồi sau đó cài luôn. Dùng không ổn định lắm, lại phải restore về 25/8. Nhưng dùng bản 25/8 quá nóng máy, rất kinh. Nhiều lúc mình phải tắt máy đi, chỉ sợ cháy nổ hay làm sao.

Sau đó mình cài lại bản 4/9 (lần này wipe hết, cả data, factory setting và catche rồi mới cài).
Giờ dùng thấy đỡ nóng máy hơn, cũng có nhiều cái tiện hơn. Chưa tìm hiểu hết nhưng hình như k cài đc flash???

okurao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Có bạn nào dùng rom của CM bị đứng chrome không. Mình dùng CM9, chrome cứ bị đứng, lúc thao táo facebook trên chrome ấy. Bấm vào comment nó bay bàn phím lên. Hay bị đứng lúc đấy
@okurao Tôi cũng thế,bấm chữ trên bàn phím nó bay lên cái đứng im đứng máy luôn nhìn hài vãi.không khắc phục đc nên xoá chrome ngay
okurao
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoanmycp Thế chừ bạn dùng trình duyệt mặc định à hay là 1 trình duyệt nào khác.
Tềnh hềnh là đã có bản X-TremE AOKP PURE 1.3,máy chạy nhanh và mát,cắm cáp lap nhận cả thẻ và máy,chưa thấy lỗi j,pin chấp nhận đc. Anh em up thử và feel the beat nào 😁:D:D

@caubevutru5555 😆 thôi tui ko dám cài dual boot đâu 😃) bác nói CM10 pure đag ngon sao ko xài up wa 6/9 vậy 😃) mà cm10 pure pin ổn chứ bác 😃) có bị lỗi cái j khác nữa ko
@khtp94 Nói chung là bản Pure 1.3 rất mượt,rất mát,rất gps 😁,nhưng mỗi tội pin và 3G hơi chán nên up wa cái 6.9 xem thế nào....
Mà phải nói bản Pure cái thời tiết ngoài lockscreen đẹp và thực tế hơn các bản khác rất nhiều!

@caubevutru5555 vậy àh :D mà pin và 3g chán là như thế nào v bác 😆 tụt nhanh và sóng 3g yếu hả?? hay sao ...
@khtp94 Ko biết có phải do mạng lúc đó có vấn đề hay ko,chứ mạng 3G nó load như shit ý

thấy ok ko bác 😆 còn bị cắm cáp copy vào sdcard rồi rút ra ko nhận nữa ko =]] bác cho vài cái view cho a e bik tí nha 😃
Cập nhật mới nhất đây 06/09
http://get.cm/get/jenkins/7571/cm-10-20120906-NIGHTLY-i9100.zip
Test thử thấy ok
Thấy pin xuống chậm.máy chưa bị đứng và nóng.nói chung là ok
@0988846477 Hũm rày chơi zí AOKP,tối nay về thử em này xem thế nào 😁

@caubevutru5555 Đã dùng Được 10h pin ok xuống khá chậm. Mạng 3g khoẻ không lỗi gì camera khá tốt. Phần cần bổ xung là chưa có quản lý file theo room phải cài thêm.phần video chưa có mục liệt kê theo tên....wifi chưa dùng nên chưa nhận xét đc...
Chrome ở cm10 bị lỗi các bạn ạ.tgooi chịu khó vậy.nói chung Cm 10 là dc mà.
Mình dùng thấy ok về khoản pin
@0988846477 Pin ok thì chuẩn nhưng lỗi trên chrome vẫn còn đứng chữ ở bàn phím nản luôn không khắc phục đc trừ xoá ứng dụng đó đi 😃
ngoài cm10 của chủ topic các bác dùng thêm http://d-h.st/Boy link bản 1.3 đấy, nguồn từ xda giao diện đẹp và pin cũng ok nếu các bác không thích cái cột báo pin của room jb cm10 NIGHTLY hơi thô đúng không các bác. Giờ thì em phải chuồn chuồn về nấu mum không vợ nó về nó biết nó ....em thì chết 😃
Bản 06/09 có vẻ ổn đó máy mát chưa thấy đứng máy
@0988846477 Nge bác PR hấp dẫn wá,đang kéo về đây!:p

@0988846477 Mấy bản hổm rày t thử đều ổn cả,mấu chốt hàng đầu mà anh em mh đang wan tâm là pin thui bác ơi.

duongv3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@caubevutru5555 Mình cũng vậy. Mấy bản 4.1 Pin chán quá. Nhưng được cái copy vào máy rất nhanh (khoảng 7MB/s) Nhưng khi xuống 4.0.3 thì chỉ còn 2MB/s.
Có bác nào như em ko ?
okurao
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bản JB nào ổn định rồi mấy bác ơi. Đang ở CM9 stable. Định lên mà chưa biết chọn. Thấy bác trên nói x-trem pure 1.3 ngon.
duongv3
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mà bác nào giải thích hộ em phát. Thấy trên trang chủ của CM Chia làm 2 loại ROM:
SS Galaxy S2
và GT-I900 - SS Galaxy S2 (intl)
Có gì khác nhau giữa 2 loại máy này nhỉ. Em tưởng là 1 chứ
@duongv3 bạn đag nói trag web get.cm đó hả ?? SS Galaxy S2 là bản dành cho CM9 😆 còn I9100(intl) đó là CM10 đó bạn ko thấy nó ghi tên file àh
duongv3
ĐẠI BÀNG
12 năm
😆. Nhưng cái mình thắc mắc là sao ko gộp làm 1 😁
@duongv3 thì lúc đầu nó chỉ có CM9 sau này nó mới ra CM10 nên fải tạo mục khác chứ bạn 😃) ko thôi lẫn lộn cái này cái kia sao 😃)
duongv3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@khtp94 Mình thấy vẫn để CM 7 và CM 9 như thường mà, khác tên thì lẫn làm sao được ? . Cơ mà thôi kệ nó, chỉ cần 2 cái là ám chỉ 1 model là được 😁
mình đang dùng bản 25/8. ban đầu dùng ngon, mượt, pin tốt. sau 1 ngày tự dưng máy nóng kinh khủng. sau đó up lại, thì ngày đầu dùng vẫn lại ok. pin ổn định nhưng cũng chỉ được 1 ngày pin lại nóng nhưng đõ hơn trước. camera có vẻ không ổn. cả quay và chụp đều không room được. các bác nào có bản ổn hơn thì chia sẻ ae với. hoặc đang trải nghiệm bản nào thấy ổn thì nhận xét đẻ ae cùng thử nào
@trantuan86hd bạn up 6/9 hay 4/9 j thử xem nghe nhìu ng nói chạy mát máy .. của bạn chắc bị lỗi r camera ko zoom đc thì up bản khác là vừa r đó 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019