Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

×××JellyBean 4.1.1×××Room cook CM10 Galaxy s2(9100)***cập nhật 17/10***

0988846477
25/7/2012 6:36Phản hồi: 2.968
2.968 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đang dow bản 6/9 đây. mạng cùi bắp nên chậm wa
nhận xét 4.1 sau khi dùng qua.
tốt:
cảm ứng mượt.
chụp anh nhanh.
các phần mền và game đa số tương thích ( cài bản mới nhất)
...
xấu.
thiếu fm
các hiệu ứng bổ trợ.
1 số lỗi nhỏ xẩy ra.
1 số bản pin tốt đa số pin yếu
đã test bản cm10 6/9 và bản x-trem pure 1.3
tất cả các chức năng đều ổn, sóng sánh tốt không hao pin, chơi game mượt trên cả 2 bản.
nhưng về độ bền của pin thì bản x-trem pure 1.3 bền hơn. mình test bằng cách tắt hết chương trình chạy ngầm, tháo sim, wifi, bluetooth,...
sạc pin 100% rồi bật film HD với độ sáng lớn nhất thì thấy sau 1 tiếng bản CM10 tụt 16% còn bản x-trem pure 1.3 tụt 14%
các bạn lưu ý là mình dùng kernel siyah v4.1.1 nhé
@capcom bác làm vậy cũng không biết được đâu . tốt nhất là cho máy chạy tới khi nào cạn pin luôn . mình thấy một số bản khác nhau nó tính % pin khác nhau . có bản rớt đều đều , có bản khi xài ko rớt tới khi tắt máy nó rớt pin thấy thương luôn ^^!
duongv3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@capcom Pin ngon đến vậy cơ à@@. Có lẽ em phải thử như bác thôi 😁
duongv3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@HoLyNightKing Về khoản tính sai thì mình ko nghĩ là vậy,
Mình dùng cả app Bttery monitor widget để theo dõi pin cũng báo giống ROM, chưa thấy lệch bao giờ. Nhưng đúng là có bản khi xài rớt ít, khi tắt rớt thảm thương 😔
@HoLyNightKing mình cũng nghĩ jống bạn 😆 nhìu bản xài thì bt tụt chậm chứ tới khi wa đêm 1 cái tụt ko thấy đâu =]]] cả chục % @@
@capcom Sao mh thấy bản pure pin hok bằng á,hay do mh flash kernel 4.1.2 ta??!

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
mình thấy bản 6/9 chơi lại đc cái fruij ninja 1.5.4 hd mà mình đùng các bản kia chơi đc 1 lúc là out hoặc hơi giật :X
có bản mới [Rom] GT-I9100 Resurrection Remix JB v3.0.6[04/09][AOKP JB](AROMA+OTA) http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1436854
có cài được cho b79? nhờ chỉ giáo. trân trọng
có hàng mới chắc phải thử thui. chứ dùng 25/8 nản lun
Nhìn chung các bản sau 1% pincầm đc 3ph lướt tinhte + submit,trong khi mấy em trước tầm 4ph+.😔:(:(

chào buổi sáng cả nhà....
Mh đang ở bản 6.9 để wa đêm ko tuột % nào hết,mà mở 3g lên xài thì rớt thấy thương....biết chừng nào mới có JB AOKP 1.2 đây :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

@caubevutru5555 Đúng vậy. Chế độ chờ thì pin ok nhưng chạy 3g thì tút tùn tụt nhanh vãi.bản nào cũng thế chán wa
@caubevutru5555 ủa v bác ko xài CM10 pure nữa hả 😆
duongv3
ĐẠI BÀNG
12 năm
@hoanmycp Của mình cũng vậy. Bật 3G 1 lúc, xài HSDPA mà tụt kinh khủng @@
s101gm
ĐẠI BÀNG
12 năm
có bạn nào dùng cm10 , sau 1 thời gian sử dụng ram lên cao ~700M và máy bị giật như mình k nhỉ. ai biết chỉ mình cách khắc phục với
TINYPRO
ĐẠI BÀNG
12 năm
đã có touchwiz 4 hay 5 của samsung cho bản CM10(6.9) chưa các bác?
Topic này có kenner 4.0.1 4.1.1 jb đó bạn nện 4.1.1 pin sẽ trâu hơn.ok nhé
@hoanmycp cài kernel có cần phải full wipe không bạn ơi?
@trantuan86hd ko cần bạn ơi install thôi là ok full wipe cho mất hết hả @@
@khtp94 ok. Vừa làm xong. Sạc vẫn nóng. chăc phải về cm9 thôi. bạn có bản nào ổn định cho mình xin với
@trantuan86hd mình thì đag xài bản stable là bản ổn định.. bạn xài thử xem rất ok 😆 ko bị lỗi j
Đang tính về rom stock 4.0 xem sao. Nhưng về rồi lại phải root thì hơi ngại. Có ai đang dùng rom stock ko thử đánh giá xem
itxuankha
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác cho em hỏi bản này của em có lên được không?
@itxuankha Hiện giờ bản mới nhất là 4.1.1 JB rồi đó bạn. Nhưng chưa có chính thức. Mới có trên custom rom thôi.
Các bác cho em hỏi là em mới up cm10, mà lúc bật wifi thì nó chỉ lên vạch màu xám, ko vào mạng đc, muốn vào đc thì phải là vạch xanh. Wifi thì lap vẫn vào đc. Ai giúp với.
@khonnan2207 Lỗi room bạn ơi up lại là ok
@hoanmycp Up nhiều lần mà vẫn ko đc. Chán thế.
@khonnan2207 Bạn up lại bản ICS 4.0.3 rồi up lên 4.1.1 jb tuỳ bạn chọn room gì nhớ full wipe rồi up lên nhá k là bị lỗi hoặc đứng logo là bạn giáng chịu
cài xong rom rồi còn cái kernel thì up sao nữa máy bác .. em là lính mới ....
@nhendoc1433 Up room xong up kenner như ứp room thôi bạn nhé
itxuankha
TÍCH CỰC
12 năm
ý mìn muốn hỏi là bản của mình là máy lock này thì có lên được bản này không
bạn ơi sao mình up lên 4.1.1 thì ít app quá ... tìm mỏi mắt luôn không thấy cái quản lí file sao mà cài game vào đây ... lên 4.1.1 khó dùng quá hjx .. giờ muốn quay về 4.0.3 thì phải làm bằng odin hả các bác ...của em là S2 hàn
@nhendoc1433 room cook là vậy mà bạn.muốn có quản lý file thì bạn phải cài thêm có thể download trên Play.google.com hoặc tải của mình đây là 2 file mình copy từ room cm10 của mình:
1 - file chơi nhạc mp3 theo room.
2 - file quản lý file cho máy
Cả 2 file này đều theo room nên không có gì mà bất tiên hay quảng cáo
link ===> http://www.mediafire.com/?wtv6lz40quv1nbc
Chúc bạn thành công
cảm ơn bạn mình đã trở về 4.0.3 rồi ... dù sao cũng cảm ơn bạn nhiều .... ai thắc mắc giống mình thì hãy làm theo cách của bạn ở trên ... Thân!
@nhendoc1433 Bạn muốn dùng như stock room thì bản dung bản nay mình đang dùng
http://www.tinhte.vn/posts/23608991/
rất mượt có đủ ứng dụng như bạn muốn pin tốt hơn vì bản này đc sửa từ bản của s3 cho s2 của bác xuanhoa mình nghĩ vậy
@nhendoc1433 Bạn nên dùng bản này chứ dùng bản 4.0.3 giờ tốn ram lắm hay treo máy
http://www.tinhte.vn/posts/23608991/
Dùng bản này rất Ok tất cả như bác mong muốn
Giới thiệu qua bản room này. Bản này đc sửa từ room s3 sang do bac nguyenxuanhoa làm rất ok đã khắc phục hết lỗi
Ai muốn up thì nhớ full wipe nhé không là bị FC đó
@hoanmycp bác giới thiệu rom vk àh 😆 thấy cũng nhìu ng nói mà làm biếng xài wá
itxuankha
TÍCH CỰC
12 năm
đã cài đặt thành công, chạy các ứng dụng tốt mỗi tọi pin chán lóng máy nhiều nhật ở phần camera ( không hiểu tại sao ở đó lại lóng thế)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019