JELLY BEAN Cho SKY-RC2-IM-A830

sonnguyenpg
26/4/2013 8:51Phản hồi: 5.118
5.118 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anh em đã fix sms JB gốc cho 830s chưa nhỉ
Các bác cho e hỏi. E dùng bản L up lên JB đã làm mọi cách, set apn bằng tay hoặc dùng hiapn mà 3g vẫn k lên😔. Có cách nào khắc phục k ạ?
ae oi cho minh hoi
sau con 830 cua minh no cu sang den len quai day? minh tat man hinh rui ma cu lau lau la no sang len ak:
ae nao bit cach khac phuc thi giup minh voi, moi xai nen ko ranh lam. thank

Sent from my IM-A830L using Tinhte.vn
@chiendo88KT bạn sài toàn app free trên CHplay nó có quảng cáo nên bị vậy. Vào appstorevn cài bản pro sẽ hết ngay
@ductungkt day ak.. thank ban nha

Bác sonnguyenpg có đó không? sao up offline bằng đường link bác đưa mà nó cứ chạy vòng vòng cài đặt ÚB Driver là sao?
@ltv9a6sang Bạn thử lại nhé. Tới con robot nằm ngữa rồi bác ấn cùng lúc power và volume+ . Cùng nhấn 2 - 3 lần chứ k nhấn rồi giữ lun nha. Goodluck!😁

@sonnguyenpg Ok để lần sau e nó thở oxy thì e test thử =)). Tối qua thử 3 4 lần giữ im thiệt mạnh 2 nút. Sợ bị lún nút power nên thôi ko chơi nữa =)) haiz
@sonnguyenpg dùng temwim như lào bác :p giống CWM ko?
@trungdung_vl Nó y như CWM vậy. Nhưng là cảm ứng chứ ko phải dùng nút cứng
Evn_hanoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Các bác giúp e vụ này với e đầu hàng rồi: máy e trc cài bản JB v2 của bác syber nhưng e dùng thấy bị lỗi camera với.... e định cài offline bản 140 để up JB qua sky station nhưng giờ máy e bị treo lôgo sky ko thể vào CMW 3e và CMW để wip dc/ e đã thử vào CMW qua flash boot nhưng khi cắm đt vào máy tính chạy CMW thì báo là " chúc mung đã vào dc CMW" nhưng trên điện thoại vẫn ở flash boot, ko vào CMW e đã thử nhiều lần vẫn bị như vậy. có ai giúp em với...........
@Evn_hanoi Bác cứ như e mà cứu chắc chắn e nó sống 100%. =)) trừ mấy e bị brick vs hư phần cứng thì e thua chứ bị phần mềm mà còn boot thì cứu đc tất. 😃
Evn_hanoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ltv9a6sang bác hướng dẫn e làm cụ thể ntn dc ko?
vuonyeu1234
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Evn_hanoi
Evn_hanoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ltv9a6sang Cám ơn bác em nó sống rôi!
Rất hài lòng với bản room này, tính đến giờ vẫn chưa phát hiện ra lỗi gì...thấy mọi người dùng bản L kêu lỗi 3G và wifi định ko lên mà chờ bản fix lỗi, nhưng sốt ruột quá đành liều kết quả là quá mỹ mãn...hehe

Sent from my IM-A830S using Tinhte.vn
Hay để e pm trên này luôn cho nhanh hén. À bác xài bản L, S , hay K vậy.
Đầu tiên bác down file này về. Đây là team win ( nó là CMW kiểu cảm ứng)
http://pan.baidu.com/share/link?shareid=545973&uk=3140838050
http://www.fshare.vn/file/BUG1L2VQE9/

Rồi xong bác down file stock JB zip này về. Cho vào thẻ nhớ ngoài nhé. Tùy moderm của máy bác mà down bản L S hay K nhé.
http://choimobile.vn/threads/link-stock-jelly-bean-cho-830l-s-k.3774/

Rồi bác cho máy về chế độ fastboot. cắm cáp vào laptop rồi vào team win chạy file run TW ....from fastboot ( nói chung là y như chạy CMW vậy )
Rồi bác vào wipe factory reset, wipe system, cache, data. Mỗi thứ wipe 2 phát cho chăc. Rồi bác cài file zip stock JB để trong thẻ nhớ. Rồi tận hưởng cứu e nó thôi.
Evn_hanoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ltv9a6sang Cảm ơn ban nhé để mình thử
@Evn_hanoi Tại mình chỉ thích xài stock fix lỗi và root thôi cho nó ngon và ổn định ko bị lỗi này nọ nên mình đưa bạn link stock JB gốc. Còn nếu bạn thích rom khác thì khi bạn format , wipe sạch sẽ xong thì up rom bạn muốn là ok thôi.
Evn_hanoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ltv9a6sang ok cảm ơn bạn mình cũng định về rom stock cho lanh nhưng chưa kịp về thì đã bị ngã xe như vậy.
cảm ơn bạn nhé
@Evn_hanoi Tự cứu 1 vài lần là quen 😃 bữa sau e nó có gì còn cho thở oxy dc. Hì hì
Evn_hanoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ltv9a6sang cảm on bạn mình tính cũng hay nghịch nên làm cho e nó chết hụt mấy lần rồi, nhưng mỗi lần này là nặng nhất!
akahimachi
ĐẠI BÀNG
11 năm
28. Phonesky.apk

cái này là playstore mà. -_-
------------------------
Hỏi 2 việc.
1. Bạn nào có cái stk.apk và stk.odex (sim toolkit) của bản 1.40 - cybershot ko gửi cho mình với.

2. cái của nợ trên đầu (cạnh cái stt wifi) này là cái j nhỉ? bác nào biết ko?
2013-05-02 17.08.23.png
Evn_hanoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@akahimachi bác tắt NFC đi xem có hết ko?
akahimachi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Evn_hanoi ồ zé, thanh củi 😃
hoanglanton
ĐẠI BÀNG
11 năm
@akahimachi 2. Bạn gỡ cái NFC đi là hết thôi.
Evn_hanoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn các bạn mình vào dc TW rồi đang down rom stock
tuanms
ĐẠI BÀNG
11 năm

Em cũng bị đúng lỗi này luôn, em đang dùng rom 1.38 gốc đã đóng băng apps hàn và root, em up lên JB qua sky station bằng wifi (ko phải vào web OTA, không update off lại). Thấy máy báo down về những hơn 800MB. Sau đó nó tự update lên và treo ở phần này luôn.

Sau đó em gỡ pin ra lắp lại thì vẫn treo ở phần này. Hiện giờ em đã up rom gốc 1.40 ICS qua offline update, up xong 100% thì máy khởi động lại và ... treo ở logo U+

Hiện giờ em chưa biết xử lý thế nào. Lội mấy chục page thấy các bác bảo up off hạ phiên bản dễ bị brick nên em cũng chưa dám làm gì 😔

Bác nào biết khắc phục lỗi này giúp e với.
@tuanms File zip gốc 135 hoặc 140 bạn chép vào thẻ, sau khi khởi động vào CWM hoặc teamwin, format tất cả và chọn install from sd card thôi bạn
tuanms
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngohuytai Bác cho em hỏi lúc up ngược về 1.35 bác dùng CWM nào vậy ạ
@tuanms khi đang còn JB mình cài CWM 6 và mình dùng cái này để up ngược về 1.35 đó bạn. Điều quan trọng up xong chưa reset máy ngay mà vào advance ---> wipe dalvik cache sau đó mới reset máy
@tuanms Bạn flash cái recovery 6.3, wipe all. Chép rom zip vào thẻ nhớ rồi up là ok! 😁
hoangtugugu
ĐẠI BÀNG
11 năm
stock của a830S fix được SMS chưa cả nhà
bachikho
TÍCH CỰC
11 năm
teamwin có cài cứng được ko các bác, phải xài qua comp bất tiện lắm
@bachikho xài cảm ứng nhé 😁
http://vegaviet.com/tin-cong-nghe/samsung-bat-dau-san-xuat-dram-4gb-cho-dien-thoai-va-may-tinh-bang.html/
Chuẩn bị có đt ram 4Gb. Kiểu này thì đam mê chỉ có nước phá sản. Cứ sky 830 mà vọc là đc rồi 😁
@ltv9a6sang Dạo này cũng hay mua vé số cầu may, lỡ mà nó dzô 6 số thì mới có xẻng để đú. K thì cứ e nó mà vọc thôi. Cũng còn nhiều cái vọc chưa đc.

các bác ơi em dang dùng bình thường khi lên jb nhưng giờ em muốn giữ lại rom này ma chỉ xin các bác cho em file tiếng việt được không? để em đỡ phải up lại rom.
ai cho cái fastboot driver với. link fseark dơ ko được
akahimachi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bạn nào để ý lên Jb pantech nó cho thêm trăm Mb ram ko. ^^ đang từ hơn 600 mà giờ lên 790 rồi.

@akahimachi Bản JB chạy ít hao tài nguyên máy hơn bản ICS đó bạn, máy chạy mát hơn, mượt hơn nhiều

Được gửi bằng SKY RACER 2 Jelly Bean
quang0teo
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ram 792

Sent from my IM-A830S using Tinhte.vn
bác ơi sao em dùng teamwin này toàn đơ cảm ứng , ko cảm ứng đc nhỉ. . h vào cmw trên pc = fastboot thì treo fastboot. cài rec trên đt thì volume + và power thì lại teo ở logo sky 😔 máy em a830k
@mrtpro JB không cài theo kiểu rec đc nha bạn. Bạn dùng win gì, cài driver fastboot chưa? Nếu chưa cài driver fastboot thì đt nó chỉ nằm ở fastboot mode thôi.

@sonnguyenpg mình dùng win 7 . còn driver thì mình ko biết chắc . nhg trước mình toàn vào rec qua fastboot trên máy tính. bh vào thì nó đứng im ở fastboot luôn
vào CWM thì đứng ở logo sky. dùng temwin cũng không có tác dụng. la,f sao mà up lại bây giờ :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019