Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Jetaudio phần mềm nghe nhạc đỉnh cao!!!

halong style
9/5/2013 7:16Phản hồi: 46
Jetaudio phần mềm nghe nhạc đỉnh cao!!!
-Sau 1 thời gian dùng thử các phần mềm nghe nhạc thì mình thấy Jetaudio nghe hay hơn poweramp, playpro music, walkman, ....

+Cái này cũng tuỳ vào cảm nhận của mỗi người nhưng theo mình nếu:
Nghe nhạc đi kèm với tai s3 và không mod thì nên chon poweramp sẽ hỗ trợ bass và treable tốt.

+Nghe nhạc với tai nghe tầm 500k trở lên thì lên chọn jetaudio sẽ nghe rõ được âm thanh cũng như độ sâu và êm của bài hát.

+Nếu mod thêm AD!C + addon sẽ tốt hơn rõ rệt đối với tai s3.
ACID Audio Engine V7.0 ở đây!

AC!D Audio V8.0 ở đây!

+khuyến cáo:
đối với tai 500k trở lên không nên mod thêm AD!C + addon vì âm thanh k thay đổi nhiều mà còn chạy ngầm 2 ứng dụng gây tốn pin.

-jet audio

link media bản 1.9.2: http://www.mediafire.com/?3v73zodb215mtdd

+ Jetaudio basic : (link google play)

https://play.google.com/store/apps/details?id=com.jetappfactory.jetaudio&feature=search_result#?t=W251bGwsMSwxLDEsImNvbS5qZXRhcHBmYWN0b3J5LmpldGF1ZGlvIl0.

Quảng cáo

+Jetaudio plus bản 2.0.1 mod BBE: (link appstore.vn) ( Nên down link này vì có thêm mod BBE các bác tích vào thử xem có hay hơn không chứ em k tích ^^)

http://appstore.vn/android/details?id=com.jetappfactory.jetaudioplus
unnamed.jpg unnamed (1).jpg unnamed (2).jpg right_fade.png right_fade.png

jetAudio cho Windows là đánh giá cao và được download nhiều nhất phương tiện truyền thông máy nghe nhạc cao nhất trên CNET.COM, và bây giờ bạn có thể nghe cùng âm thanh chất lượng cao trên điện thoại Android của bạn sử dụng sổ.
Nó đóng vai trò gần như bất kỳ loại tập tin âm nhạc kỹ thuật số bạn có (. Wav,. Mp3,. Ogg,. Flac,. M4a,. Mpc,. Tta,. Wv,. Ape,. Mod,. SPX,. Wma * và nhiều hơn nữa ) và, nó cung cấp một chất lượng âm thanh rất cao với các hiệu ứng khác nhau và cải tiến như rộng, Reverb, X-Bass.
Nó đi kèm với 32 cài đặt trước cân bằng sẽ cung cấp một mảng rộng các kinh nghiệm nghe.
Đối với những người muốn tùy chỉnh trải nghiệm âm thanh của riêng mình, nó cũng cho phép 10/20 ban nhạc cân bằng đồ họa và chức năng phát lại cao cấp khác bao gồm kiểm soát tốc độ phát lại, hiệu ứng lặng, AGC và nhiều hơn nữa.
Phiên bản cơ bản cung cấp tính năng tương tự với phiên bản Plus ngoại trừ quảng cáo và một số tính năng.
Được hưởng đầy đủ tính năng của jetAudio, xin vui lòng mua Plus phiên bản.

Quảng cáo

* 20-band equalizer đồ họa
* Hiển thị lời bài hát trong thẻ (lời bài hát đồng bộ)
* 2 màn hình khóa
* 10 ứng dụng các vật dụng: 4x1 (# 2), 4x2 (# 3), 4x3, 4x4, 3x3, 2x2, 2x3
* Pitch shifter
* Last.fm (yêu cầu chính thức Last.fm ứng dụng)
* Chính xác kiểm soát tốc độ phát lại (50% ~ 200%)
* Ánh sáng màu xám chủ đề cho trình duyệt (chỉ Plus)
* Chế độ Lưới Sông / Folder / Thể loại trình duyệt

* Có thể lựa chọn giữa danh sách hoặc 10 chế độ Grid cho phong cách bố trí
* Rộng, Reverb, X-Bass hiệu ứng âm thanh
* AGC (điều khiển tự động) để tránh biến động khối lượng giữa các bài hát
* Điều khiển tốc độ từ 50% đến 200% (cao độ điều chỉnh)
* Hiệu ứng lặng, phát lại Gap-ít
* Fade-in/Fade-out
* Trình duyệt và chơi nhạc của người nghệ sĩ, album, bài hát, danh sách nhạc, thể loại và thư mục
* Số dư / Khối lượng kiểm soát
* Ngủ giờ đến 24 giờ
* Flick để trả lời những gì bạn đang nghe trên Facebook / Twitter
* Flick xuống để hiển thị Now Playing
* Flick trái / phải để chơi kế / trước
* Màn hình Khóa
* Lặp lại A <-> B
* Tai nghe nút điều khiển
- Bấm để tạm dừng / tiếp tục
- Gấp đôi / ba báo chí để chơi tiếp theo / trước
- Báo chí lâu để tắt hoặc TTS (thời gian, tiêu đề)
* Multi-chọn chức năng (Xóa / Thêm vào danh sách) cho chế độ thư mục
* Giữ màn hình trên, Lock tùy chọn định hướng
* Lắc để chơi trước / sau theo dõi
* Hỗ trợ các định dạng:
MP3, WAV, OGG, FLAC, M4A, MPC, TTA, WV, APE, MOD (mô-đun định dạng S3M, IT), SPX, AIFF

- Cái mà mình thích nhất ở Jaudio chính là các bạn sẽ nghe được rõ 1 vài âm thanh mà nghe các trình nghe nhạc khác khó có thể nhận ra. Hệ thống âm thanh giúp các bạn nghe rõ hát bè ở cả 2 tai. Nói chung các bạn nghe thử rồi tự cảm nhận nhé 😃

- Mẹo nhỏ:
Khi nghe jetaudio với tai xịn (tầm 500k trở lên) thì để flat là nghe rõ bass và treble rồi k cần phải chỉnh equalizer sẽ làm mất đi âm thanh tự nhiên.
Với những bài hát 128kps các bạn nên chỉnh Preamp lên 3 hoặc 5 dB tùy từng người nghe sẽ phê như nhạc 320kps hoặc hơn thế 😃
46 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Prince23
TÍCH CỰC
11 năm
Rất tốt đó bạn cảm ơn nha
@Prince23 có gì hay anh em chia sẻ cùng thưởng thức ^^
Prince23
TÍCH CỰC
11 năm
@halong style âm thanh hay hơn ấm và bas sâu hơn
cài AC!D Audio V8.0 nghe ổn hơn không bác
@badboy022 bác đang dùng AC!D mấy. v8 với v7 na ná nhau
Em dùng bản plus + AD!C + urbeats = phê nòi

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
@halong style dùng bản full hay light đây bác, nghe bẳng loa ngoài thì có khác biệt ko
@badboy022 Dùng full hay light là ntn em k hiểu ý bác. Loa ngoài thì không nhận ra rõ sự khác biệt đâu
@halong style có 2 bản, 1 là bản full và 2 là bản night mà, mình chỉ nghe loa ngoài rất ít khi nghe tai, thôi ko cài vậy =.=
@badboy022 tùy bác thôi, nếu nghe loa ngoài thì dùng trình mặc định là ok 😃
link
link e tải cái bác ơi
@badboy022 link có hết bên trên rồi bác. Đọc kỹ hướng dẫn trước khi sử dụng
@@
heartcry88
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thử phát xem thế nào nhỉ.😁

hoagah38
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho hỏi sao mình mod cái acid v7 toàn bị lỗi hiện đi hiện lại cái màn hình khởi động, mặc dù vẫn vào đến home screen rồi nhưng vài giây sau lại hiện màn khởi động rồi lại vào home screen ...... full wipe cũng k đc, phải up lại rom?
@hoagah38 Bạn nên cài v8 dễ cài hơn v7. Hoặc bạn có thể tham khảo cài v7 topic này đã hướng dẫn kỹ
http://www.tinhte.vn/threads/hot-ac-d-sound-mod-v7-form-xda-special-thanks-acid-team.2015794/
hoagah38
ĐẠI BÀNG
11 năm
@halong style mình làm giống y thế này luôn bạn ạ, mình làm mấy lần đều không được, up lại rom mất mấy lần, hay do mình xài rom omega?
@hoagah38 uh do room không hợp đấy. bạn nên cài room vk hoặc purelook có sẵn v5 rồi ;-)
hoagah38
ĐẠI BÀNG
11 năm
@halong style nhưng sao xem chú thích của nó đã test trên omega rồi mà?
Tuyệt .thử cái với tai urbeats xem sao

Sent from my SHV-E210L using Tinhte.vn
@luvluxury Hay thì like ủng hộ nhé ^^
bạn xài omega v bao nhiêu rồi
hoagah38
ĐẠI BÀNG
11 năm
@halong style Mình xài 43.3 bạn à. Mới nhất của 4.1.2 rồi
@hoagah38 Nó chỉ ghi chung là support JB thôi mà bạn. Omega bt là không đc bạn ạ. Bạn xài rom vk hay purelook của việt nam ấy đảm bảo đc luôn
hoagah38
ĐẠI BÀNG
11 năm
@halong style chán nhỉ mình không thích dùng 2 rom kia. vk còn được chứ purelook giật à.
@hoagah38 k cần thiết cài đâu bạn ạ. mình test thì cũng chả khác mấy lại còn chạy ngầm 2 ứng dụng đang định xóa đây 😆
heartcry88
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoagah38 Purelook e đang chạy ổn mà ko có hiện tượng dứt gì bác ak.bản 5.2a

heartcry88
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cũng ko cải thiện đc vẫn vậy.

@heartcry88 uh đối với tai xịn thì mod AD!C k cải thiện mấy đâu đã thế còn chạy ngầm 2 ứng dụng tốn pin. Mình đang định up rom mới xóa cái AD!C đi cho đỡ chạy ngầm tốn pin.
hoagah38
ĐẠI BÀNG
11 năm
thôi minh không cài nữa vậy. thanhk bác
jaycee
TÍCH CỰC
11 năm
các bác cho em hỏi em mod thêm AD!C + addon ver nào cũng thế toàn lỗi âm thanh lúc khởi động với cả lúc chụp hình là sao ợ
@jaycee bạn đang xài tai nghe nào vậy. Nếu tai nghe xịn thì mình khuyên k nên mod thêm ^^
lỗi chắc do bản rom k hợp.
Trình nghe nhạc gốc của máy nghe bình thường thì không sao, mà cứ vừa nghe vừa đọc báo là thỉnh thoảng vấp vấp. Có ai bị nt không ạ? 😔

@ptheanh27693 trình mặc định k nên nghe bạn ạ
@halong style M không có yêu cầu cao nên cũng không muốn cài thêm app, hix, k có cách nào khắc phục hả bạn?

Bạn cài rom gốc hay rom cock vậy
Rom gốc b ạ. 😃

Cái này xài trên GT-I9305 dc ko bạn???
@lap thanh android là cài đc hết @@
bạn lướt wed bằng chrome hay mặc định. theo mình tìm hiểu một số rom khi chạy ứng dụng kèm với lướt wed sẽ có hiện tượng giật và lag nhất là khi bạn lướt wed để nhiều tab
S3 m440s Hàn Quốc 4.3 có được không

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019