Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[JIAYU G3] Trao đổi kinh nghiệm, Root, CWM/Touch Recovery, FW update: JB 4.1.2 !!

L E O N
6/11/2012 7:56Phản hồi: 4.032
4.032 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhiều rom quá, ko biết chọn rom nào 😃
Có bác nào up room mới mà dùng dc mang vietnamobile chua ạ
L E O N
TÍCH CỰC
11 năm
Khà, reboot lại máy thì nhảy % pin là bình thường.
Pin tàu không thể so sánh được với các hãng nổi tiếng TG bác nhé.
Giá máy hơn 4 củ mà xài ngon, pin không thua gì iPhone 5 là tốt rồi.
Bác sạc nhồi lại và vào Recovery xoá Battery Status đi.
Bác xài chưa mà chém ác thế.
Spam chỉ thêm lòi cái hiểu biết dởm thôi, sau lại phải lập nick mới mà đi nhờ vả xin xỏ người khác.
----------

Ngoài hình thức và giá tốt tôi thấy phần mềm quản lý cuocj gọi và tin nhắn 2s2s rất hay, hơn hẳn Samsung và HTC 2 sim. Hiển thị rất trực quan, khi mở tin nhắn hay trình quay số lên thì trên thanh status bar có thêm 3 widget buttons để chọn: sim 1, sim 2, Always ask.
Bác nào đã từng dùng máy 2 sim chắc chắn sẽ rất hài lòng
rất hài lòng về em G3 ngoại trừ cái nút volume 🆒
L E O N
TÍCH CỰC
11 năm
Bác đừng nhấn Vol để mở màn hình nữa nhé, tội nghiệp cho em nó.
Nút nguồn bao giờ cũng câu thẳng từ nguồn ở Bo mạch ra, lẫy tiếp xúc kiểu nút power rất bền, nên xài thoải mái không lo gãy và hay mất tiếp xúc.
Bác cứ nhè Vol cho tiện tay thì nguy
@LiYing máy mới mua về xài 1 ngày là nút volume down bị đơ đơ rồi 😔
kencial
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào down được rom stock úp len mediafire dùm cái nha
kencial
ĐẠI BÀNG
11 năm
link down nhanh cho rom stock đây nè các bác ơi
bây giờ mình biết sao hồi trước máy mình bị treo ở logo jiayu rồi, hài vl ra, thằng em mình lấy máy chơi rảnh ko biết làm gì ngồi cài laucher mới xong xoá mất hết laucher luôn, botay. hwa nó mới khai 😃
Xóa cái battery staru do là báo iCON PIN hả bác

Sent from my JY-G3 using Tinhte.vn
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào chuột bạch dùm bàn recovery mình mới tạo xem có thành công không:http://www.mediafire.com/?nwqqcls7eieietq
nạp bằng mobileuncl tool nhe
Down về giải nén lấy file recovery
@thienhoa3 bản tiếng Anh hay Trung vậy bác 😃
@thienhoa3 Chưa hiểu lắm, đồng chí hướng dẫn chi tiết được không? Cả phần up rom nữa nhé! Thanks.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tieng Anh build tu CWM 5.5.0.4
@thienhoa3 vậy mà nãy giờ em tưởng a viết tiếng Việt luôn chứ 😃
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@72L5 Chưa đủ trình độ để làm tiếng Việt giống Tàu
Mình chỉ bung cái recovery của bản g3 rồi lấy file kennel add vào bản CWM thôi,rồi đóng gói nó lại hoàn chỉnh

Sent from my Lenovo P700i using Tinhte.vn
3G của em G3 này thế nào vậy?ko thấy ai review về vấn đề này nhỉ!
L E O N
TÍCH CỰC
11 năm
Xài tốt quá cám ơn bác thienhoa3
Chữ hơi bé nhưng màn HD nhìn vẫn sắc nét
Chạy thử nandroid ngon lành

Bác vui tính quá, tiếng Việt thì cũng như tiếng Khựa nhìn không hiểu nổi bác ơi
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
@LiYing Bác thử chức năng backup và restore xem có hoạt động không,mình mod xong mà không có máy nên không biết có lỗi không

thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
À,đã chạy được nandroid rồi😁

nghe bác thienhoa3 làm bản rom mới tiếng Anh mới khá ngon ko biết mượt ko nữa
Các bác cho hỏi up lên 4.1 khó hay sao. Những máy TQ hãng ko hỗ trợ lên 4.1 thì chẳng lẽ sớm muộn thành người tiền sử sao. Hôm wa đứa cháu vừa tậu cái S3 đem về up lên 4.1 liền cảm giác rất Yomost về độ mượt. Bản 4.0.4 có 1 tí giật nhỏ nào thì lên JB đã mất hết.
Nhưng đó là máy cấu hình mạnh nên khó phân biệt, còn máy hình trung bình thì ko biết cảm giác lên JB nó thế nào
G3 đang hot đây. oánh dấu cái đã. khi nào có máy thì vọc.
thienhoa3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cook rom thì dễ rồi nhưng mod rom mới khó,cái mình tạo trên kg phải rom mà là bản recovery(phục hồi máy-như là ghosh win)
Rom 4.1 stock chưa thể up được cho G3 do chưa có từ hãng
Còn rom CM10 thì phải đợi cộng đồng android build lại cho g3 mới dùng được,mà cái này phải giỏi lập trình mới làm được,nó không giống như là cài win trên pc đâu

@thienhoa3 để lên 4.1 khó khăn nhỉ hèn gì mình thấy việc up FW sao khó khắn ko như window. Ko biết bao giờ điện thoại mới có khả năng đó, nghe nói chip của intel hỗ trợ đa HĐH sướng thật nhưng ko biết khả thi ko
à bác thienhoa3 cho hỏi cái root phải giống như jailbreak trên iOS ko và hơn ở chỗ có thể gỡ bỏ luôn các phần mềm tùy biến của hãng đúng ko.
Còn cài recovery thì giống ghost win còn ROM thì mình biết có rom stock, cook, custom ko biết Recovery với ROM khác nhau sao
L E O N
TÍCH CỰC
11 năm
Điện thoại cũng gần như máy tính khi cài HĐH mới, phần cứng cần có trình điều khiển tương thích. Với điện thoại phần cứng quan trọng cần HĐH nhận diện và điều khiển tốt như: màn hình cảm ứng, ăngten, wifi, gps, các bộ cảm biến...
1 điều đặc biệt quan trọng đó là khi cài sai bản Rom của điện thoại nguy cơ chú dế yêu sẽ biến thành cục chặn giấy, ko thể bật lên được, ko nhận sạc, ko kết nối usb,...

>> Cài điện thoại hoàn toàn khác với cài máy tính

Root máy điện thoại android có nghĩa là được toàn quyền truy xuất, sửa xoá thêm bớt các file hệ thống. Thêm cái tốt, tối ưu cái đang có là điều ai cũng mong đợi, nhưng lỡ tay nghịch dại thì tự trách mình thôi.

Recovery là chương trình dùng để update rom, khôi phục, căn chỉnh hệ thống...
Bản Mod là chương trình nâng cao của bản gốc theo máy, cho phép cài đặt các chương trình vào hệ thống theo định dạng zip/ các bản rom được build dạng zip; sao lưu/khôi phục toàn bộ innercard giống như ghost của win; xoá cache, fix lỗi ....

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019