Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

JuiceDefender Ultimate v4.9.0 mới I+Cách dùng hiệu quả-App tiết kiệm pin "đỉnh" nhất hiện nay!

pretty.boy70
23/3/2013 9:58Phản hồi: 90
JuiceDefender Ultimate v4.9.0 mới I+Cách dùng hiệu quả-App tiết kiệm pin "đỉnh" nhất hiện nay!

Với người dùng smartphone thì thời lượng pin luôn là vấn đề đau đầu, nhưng với phần mềm tiện ích JuiceDefender việc ấy trở nên đơn giản hơn bao giờ hết.​
Nói về vấn đề tiết kiệm pin thì gây nhiều tranh cãi, bởi vậy trước khi giới thiệu về app này mình xin trích dẫn vẫn review của người dùng trên gg play, họ đã mua & họ đã đánh giá như sau:​

A Google User - June 17, 2012- Version 3.9.0

Best app available
Nearly always doubles my lg thrill battery life, by far the most useful app I have. Also check out titanium backup, allows you to lock apps from opening, saving greater amounts of battery life. 5 stars no doubt
Spam

A Google User - September 22, 2012 - Version 3.9.0

Great battery saver

Took my battery hog galaxy III to a whole new level... as a business woman who has an ear dedicated for blue-tooth a long battery life is essential, this app does that !
Spam

A Google User - September 4, 2012 - Motorola Droid RAZR with version 3.9.0

Effective
Works great. Increases useable time by about 90%. Very stable and runs pretty small. I love the granularity.
Spam

A Google User - March 26, 2012 - Samsung Galaxy S2 with version 3.9.0

Excellent battery saving app
Had JD for just over a week on my Samsung Galaxy SII Epic Touch and it has been saving me between x1.5 - x2.5 depending on how much I play games. recommend everyone with a smartphone to pay the 4.99 for the ultimate version if they want their battery to last more then advertised.
Spam

A Google User - June 4, 2012 - Version 3.9.0

Like going Zero to 60 in one second
Wow, what a difference. With my Samsung Galaxy SII with OS 4.0 I was lucky to get 10hrs of average use before I needed a charge. But after getting an understanding of the settings, with the same usage I am now at 17hrs with 52% battery life. Juice Defender rocks.

Quảng cáo

Spam

A Google User - March 20, 2012 - Motorola Droid X2 with version 3.9.0

Droid X2
I had the basic JD and loved it. Leaves only necessary apps running. Just upgraded to the ultimate and enjoy being able to configure apps individually. The best battery saver I've found.
Spam

A Google User - November 21, 2012 - Motorola Droid RAZR with version 3.9.0

Nice
Works fantastic free version was good but this is multiple steps better. I can make it through a 12 hr shift without having to charge now. Most likely be able to run for 36 to 48 hours now on my Motorola droid razr
Spam

A Google User - May 19, 2012 - Samsung Galaxy Tab with version 3.9.0

Quảng cáo

Awesome
Effing amazing. This really works well. When I first over clocked my phone to 1.78 MHz. It was designing my battery so fast. But my phone was running so so fast. I spring the 4.99 for ultimate. And its worth every penny. I use it on my tablet and phone. (Both Samsung galaxies).
Spam

A Google User - August 29, 2012 - Motorola Droid RAZR with version 3.9.0

Love It
I had the free version first and it was pretty nifty so I figured I'd spring for the paid version. It's definitely worth it -- I love how much it's been saving my battery and it's easy to configure. I have not had to worry about my battery life at all since the installation.
Spam

A Google User - June 24, 2012 - HTC One X with version 3.9.0

Worth it!
Definitely delivers what it promises. I get about 2x battery life so I can use my phone on with moderate use with one charge for a couple of days. Unfortunately if you want Skype or irssi running on background, battery saved is about 10% which is a lot less.

=> Hầu hết đều là 5 sao và nếu bạn chú ý thì app đã được 100.000-500.000 lượt tải
Quay về app, mình xin giới thiệu sơ lược về app cũng như link download bản trả phí & hướng dẫn sử dụng

JuiceDefender là giải pháp tiết kiệm pin tốt nhất hiện nay cho Android, với những tác vụ quản lý điện năng hiệu quả chiếc smartphone của bạn sẽ có thời gian sử dụng lâu hơn bình thường. Cách thức hoạt động của JuiceDefender dựa trên thời gian tắt những chức năng hay ứng dụng. Ví dụ như bạn mở Mobile Data tiện ích này sẽ tự động tắt đi khi màn hình của điện thoại tắt và cứ mỗi 15 phút thì kết nối sẽ được kích hoạt để đồng bộ dữ liệu danh bạ, email, lịch…
Những tính năng nổi bật JuiceDefender Ultimate mang lại:
  • Điều khiển tự động Wi-Fi
  • Kiểm soát chế độ 2G/3G
  • Điều chỉnh ứng dụng phù hợp với cấu hình
  • Điều chỉnh độ sáng một cách thông minh nhất
  • Kiểm soát Bluetooth, chế độ tai nghe không dây
Juice Defender - Battery Saver là một ứng dụng quản lý năng lượng mạnh mẽ và dễ sử dụng. Tiện ích được thiết kế đặc biệt để kéo dài tuổi thọ pin trên thiết bị Android của bạn.
Tích hợp nhiều tính năng thông minh, nó sẽ tự động quản lý hầu hết các hoạt động có sử dụng năng lượng pin của của thiết bị như 3G/4G, bluetooth, kết nối WiFi ....
Juice Defender cho phép các bạn tùy chỉnh cấu hình hoạt động của nó qua giao diện rõ ràng và trực quan.
Khi chạy tiện ích sẽ cải thiện tuổi thọ pin một cách hoàn toàn tự động.Juice Defender - Battery Saver có phím tắt để bạn dễ dàng điều khiển mà không can thiệp với các thiết lập bằng tay.

Với Juice Defender - Battery Saver, bạn có thể dễ dàng quản lý dữ liệu di động, WiFi và tốc độ CPU, bạn có thể giữ mức tiêu thụ điện năng dưới sự kiểm soát (ví dụ như vô hiệu hóa kết nối khi pin chạy thấp), lịch trình sự kiện đồng bộ thường xuyên, cho phép hoặc vô hiệu hóa kết nối cho các ứng dụng cụ thể, tự động chuyển đổi WiFi tùy thuộc vào vị trí của bạn, và nhiều hơn nữa.

Khi nói đến điện thoại thông minh, tuổi thọ pin không bao giờ đủ. Do vậy, hãy chạy hết công suất của thiêt bị khi bạn cần, và JuiceDefender sẽ tự động tiết kiệm pin cho bạn khi bạn không không cần dùng đến.

Hãy dùng thử Juice Defender Ultimate trong vài ngày và bạn sẽ thấy rõ hiệu quả của nó !
Hãy tưởng tượng thế này, khi bạn đang ngủ hoặc khi không sử dụng điện thoại, Juice Defender sẽ tự động "ngủ cùng với bạn". Lúc này, nó sẽ tự động tạm dừng tất cả các phần mềm không cần thiết, tạm tắt hầu hết các kết nối (bluetooth, wifi...) ... đêt tiết kiệm năng lượng. Quan trọng là chỉ sau vài giây ngay sau khi bạn "thức giấc" (mở khóa màn hình) thì tất cả các hoạt động, kết nối ... sẽ được tự động chạy trỡ lại và chạy bình thường.

Hình ảnh về app:
Clip hướng dẫn sử dụng​
Chi tiết:
Anh em vào gg play tải bản free rồi cài đè bản mới nhất vào nhé:
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.latedroid.juicedefender&feature=more_from_developer#?t=W251bGwsMSwxLDEwMiwiY29tLmxhdGVkcm9pZC5qdWljZWRlZmVuZGVyIl0.
Link Kleii / Mega / Zippyshare tốc độ cao:
JuiceDefender Ultimate v4.9.0 apk (mới nhất hiện nay)​
JuiceDefender Ultimate v4.9.0 apk (mới nhất hiện nay)​
JuiceDefender Ultimate v3.9.0 apk (nếu bản trên cài không được thì cài bản này nhé 😆​
JuiceDefender Ultimate v3.9.0 apk (nếu bản trên cài không được thì cài bản này nhé 😃) ​
JuiceDefender Ultimate v3.9.0 apk (nếu bản trên cài không được thì cài bản này nhé 😃)​
Anh em cài bản free trên gg play vào rồi cài bản ultimate kích hoạt full chức năng nhé
More app & game trả phí cập nhật thường xuyên click here:​

Cập nhật:
Battery Saver Du+Switch Widget v2.1.5 pro mới I:Tăng thời gian pin từ nửa ngày lên 4 ngày k nói ngoa

Cách dùng:

Để kích hoạt và sử dụng các chế độ cơ bản, các bạn chọn thẻ Status > enabled:
Khi đó, chương trình sẽ hiển thị các thông tin tổng quát:
Tiếp theo là các thông số Profile có sẵn của chương trình, các bạn có thể sử dụng profile mặc định lựa chọn khác:
Nếu muốn áp dụng các biện pháp tối ưu 1 cách hiệu quả nhất, hãy chọn customize và nhấn confirm. Bên cạnh đó, các bạn cũng có thể tham khảo tùy chỉnh advanced:
Tùy chỉnh các giao thức kết nối:Các thiết lập trong thẻ Control cho phép bạn quyết định JuiceDefender sẽ quản lý những mục nào trong điện thoại, có thể kể đến chế độ tự động hoặc prefer WiFi – tự động kết nối khi bạn bước vào khu vực có sóng Wireless, còn tablet mode rất thích hợp cho những thiết bị không sử dụng như điện thoại:
Tiếp theo là việc thiết lập và sử dụng mobile data qua mạng 2G hoặc 3G (có yêu cầu cài đặt JuiceDefender AOSP)
:
Cuối cùng là lựa chọn kích hoạt tính năng AutoSync – hỗ trợ JuiceDefender chuyển đổi khi toàn bộ dữ liệu đã được đồng bộ. Bên cạnh đó, người sử dụng còn có thể thay bằng lựa chọn ping để kết hợp với các ứng dụng khác của Google
:
Schedules:Nếu người dùng không thấy thoải mái với các lựa chọn trên, hãy thay đổi thiết lập dựa trên khoảng thời gian, và thời lượng dành cho mobile data để quá trình đồng bộ được thực hiện theo lịch trình:
Trigger:Tại thẻ triggers này, người dùng có thể kích hoạt hoặc tắt những thiết lập nhất định dựa trên các trigger có sẵn.Battery Threshold: để sử dụng tối đa hiệu quả những phần năng lượng cuối cùng của pin, các bạn có thể khởi tạo “mức” cố định – tại đó toàn bộ kết nối sẽ bị vô hiệu hóa. Ví dụ, khi chỉ còn 15% tổng lượng pin, toàn bộ dữ liệu và chức năng của mobile sẽ ngừng hoạt động. Bên cạnh đó, còn có lựa chọn thiết lập khi kết nối điện thoại với bộ sạc, thì tính năng này sẽ tự tắt:
Apps: người dùng có thể thiết lập lựa chọn bật hoặc tắt các kết nối khi chương trình khác đang hoạt động (số lượng chương trình được áp dụng tối đa với phiên bản miễn phí là 4). Ví dụ, nếu đang chơi game, thì những chương trình và ứng dụng khác hoàn toàn không cần thiết và tính năng này sẽ tự động tắt các chương trình đó:
Tại đây, lựa chọn Visible có nghĩa là kích hoạt chế độ data khi các ứng dụng khác đang hoạt động, còn ngược lại – Disable nghĩa là dịch vụ kết nối sẽ tạm thời ngắt khi chương trình hoạt động. Service nghĩa là dữ liệu kết nối dành cho các chương trình khác luôn ở trong chế độ hoạt động:
Mặt khác, để đảm bảo rằng bạn không “ngắt quãng” bất cứ chương trình nào, hãy sử dụng tính năng Traffic – toàn bộ dữ liệu không bị ảnh hưởng trong quá trình chuyển tiếp, Screen – màn hình hiển thị luôn luôn hoạt động
:
Notification: Khi kích hoạt dịch vụ này, người sử dụng hoàn toàn có thể giám sát được các hoạt động của JuiceDefender:
Widget:Tính năng này giúp người sử dụng nhanh chóng chuyển đổi giữa 2 lựa chọn bật hoặc tắt mobile data:
Ở chế độ mặc định, widget JuiceDefender hiển thị mức năng lượng sẽ tối ưu sau khi chương trình hoặc dịch vụ được kích hoạt:
90 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cập nhật:
Clip hướng dẫn sử dụng​
@pretty.boy70 Good từ trc ko bt dùng cái này giờ đã hiểu
tieudai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tải về sao lại là bản free nhỉ, có phải dùng Lucky pacth không bạn
mình không cài đc, nó yêu cầu phải cài bản free mới đc mà máy mình xóa ch play rồi nên bạn up giúp mình bản free với.
linhpop
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình không cài đc. Down cái của bạn về rồi ấn vào down bản free về thì nó báo không tương thích
tieudai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thôi dùng tạm bản 3.9 vậy
ứng dụng này có VH đk không nhỉ.Tại mình mua bản quyền PM này mà khó dùng quá
Của bạn yêu cầu JD bản free, nhưng 2 cái có lẽ không trùng nhau nên không cài đc, dù sao cũng cám ơn 😃
canhdhdh
ĐẠI BÀNG
11 năm
3.9 dùng ngon mà vào em này không dùng được, toàn báo không tương thích phần mềm, mình đang dùng 4.2.2
Anh em vào gg play tải bản free rồi cài đè bản mới nhất vào nhé:
https://play.google.com/store/apps/details?id=com.latedroid.juicedefender&feature=more_from_developer#?t=W251bGwsMSwxLDEwMiwiY29tLmxhdGVkcm9pZC5qdWljZWRlZmVuZGVyIl0.

Link Kleii / Mega tốc độ cao:
JuiceDefender Ultimate v4.9.0 apk (mới nhất hiện nay)
JuiceDefender Ultimate v4.9.0 apk (mới nhất hiện nay)
thank, bạn up luôn app vintique dùm mình đc không ?
So với Deep Sleep Battery Saver Pro thì sao hả bác chủ? Nhìn Juice Defender này có icon với giao diện xì tin quá, cứ tưởng là app hướng dẫn pha chế đồ uống, bar... ^_^
Dùng chung vs deep sleep có xung đột không ạ,em cũng thích phần mềm này lắm,nhưng do ko biết cách tuy chĩnh hịu quả

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn
@Hekiaaa Thử cách of mình xem sao 😃

Status : + Profile : Advanced > Confirm
+ Notification : Graphical
Controls : + Mobile data + Tablet mode + Wifi : giữ nguyên
+ Options : click thêm cái wifi preferred
+ Auto Sync : Disabled ( nếu bạn muốn cập nhật facebook, twitt thì để enabled( tần suất cao), ping( bình thường )
+Keep Enabled : Giữ nguyên ( chọn wifi nếu như bạn có modem wifi ở nhà )
+Bluetooth : Enabled , Disable Timeout : giữ nguyên
+Options : giữ nguyên ( chọn thêm enable on call nếu như bạn thường xuyên dùng tai nghe bluetooth )
+Force reconnect : Configure devices ( lựa chọn tai nghe bluetooth, hay các thiết bị khác)
+ Timeout + Keyguard + Home Wifi network : giữ nguyên
+ Brightness : Enabled
+ Levels :giữ nguyên
+ Light sensor : tùy chọn nhanh/vừa/chậm ( nếu như máy bạn có cảm biến ánh sáng )
+Night tint (color temperature ) : chỉnh 25% ( cái này có công dụng bảo vệ mắt khi đọc ban đêm )
+ CPU + Speeds + Governor + GPS : giữ nguyên
Schedules : Disabled
+Night : Enabled
+Start/End : khoảng thời gian bạn đi ngủ, cái này giúp tắt chuông dt, tắt ứng dụng chạy ngầm lúc bạn đang ngủ, và mở lại vào sáng hôm sau
+Adaptive start/end : dành cho trường hợp bạn ngủ muộn hơn dự kiến, dựa vào tương tác trên màn hình (lướt web, game, ứng dụng..v.v)
+Options : tùy chọn để chế độ Máy bay/Im lặng/Rung lúc đang ngủ ( nên chọn cả 3 )
+Peak: Enabled ( giờ cao điểm, cái này giúp các kết nối hoạt động hết công suất )
+Start/End + Frequency + Duration : giữ nguyên
+Controls : Custom : tắt wifi + sync đi nếu như bạn k có nhu cầu còn k thì để default là ok
+Weekend : Enabled ( chế độ dành cho cuối tuần )
+Schedule (Weekend) : Disabled
+Night (Weekend) : Enabled
+ Start/End giữ nguyên
+ Peak (Weekend) : Enabled
+Start/End : giữ nguyên
Triggers :
+Battery : giữ nguyên
+Battery threshold : mức pin cảnh báo (giữ nguyên)
+ Charger : tùy chọn mở data khi sạc pin ( nên tắt hết :\ )
+ Screen : Enabled ( tùy chọn mở data khi unlock màn hình khá tiện nếu như bạn muốn ngay lập tức duyệt web hay làm gì đó cần data, nếu gói data bạn quá hạn hẹp nên tắt nó đi )
+Options : ignore on low battery ( nên chọn, nó sẽ k mở data nếu như pin bạn dưới mức threshold đặt ở trên )
+Controls : Custom > tắt wifi + sync
+Traffic threshold : giữ nguyên
+ Apps : Enabled
- Configure : chọn interactive > sau đó chọn configure apps
> Internet apps : những apps kết nối mạng ( select > enable > nhấn đè chọn data+force > tắt wifi+sync )
> Configure apps : những apps được Juice Defender thiết đặt sẵn ( nếu thấy k cần thiết thì nhấn select 3 lần sẽ thành disable )
> All other apps : những apps không xài mạng & apps hệ thống ( select > disable )
Dòng select bên phải có công dụng set kết nối cho ứng dụng
+ Enable : mở kết nối, và tắt ngay khi k sử dụng hoặc tắt màn hình
+ Enable/Screen off : tương tự như trên, nhưng có thể chạy ngầm ( khá tiện khi đang tải game, ứng dụng trên CH )
+ Disable : ngắt kết nối khi bạn truy cập vào ứng dụng đó
+ Do nothing : cái này vô dụng lắm, đừng nhấn vào ( eg. bạn đang xài data, xong rồi vào ứng dụng set do nothing nó vẫn để vậy không làm gì cả)
+Controls để custom rồi tắt wifi + sync
+Locations : Enabled ( khá tiện nếu như bạn muốn bắt wifi ở quán cafe quen chẳng hạn )
+ Xong rồi trở lại phần Help kéo xuống
- Backup/Restore : chọn backup để tiện sau này sử dụng hoặc để tham khảo ( cách xài chép file juicedefenderbackup vào sd card > sau đó cài jd+jd ultimate cho máy mới > chọn help/backup&restore/restore (settings only)
- Use APN method (use apn method) + Mobile data Autofix (mobile data autofix) : chọn vào 2 cái này nếu như bạn thấy juice defender có vấn đề trong việc tắt/mở data, khi k mún xài juice defender nữa nên tắt 2 cái này trước khi xóa ( xài cẩn thận )
- Disable on Wifi : chọn data
- Wifi : chọn force reconnect
- Start at boot : chọn boot workaround ( cách xài, khi bạn muốn install 1 ứng dụng ngoài luồng ( k tải từ CH Play ) thì chọn install bằng cái installer có icon juice defender để nó tiện phân loại app )

NOTE : XONG RỒI THÌ TRỞ LẠI STATUS CHỌN ENABLE, KÉO THANH STATUS BAR XUỐNG MỞ DATA LÊN, THOÁT RA NGOÀI KHỞI ĐỘNG LẠI MÁY RỒI THƯỞNG THỨC, LÚC ĐẦU NÊN CHỈ TAY VÀO MÀN HÌNH TRỐNG CHO JD NHẬN DIỆN, NÓ HIỆN CÁI ICON CÓ DẤU CHẤM ĐỎ HOẶC XANH, LÀ OK )
@kaka2003 hay 😃
@kaka2003 Bạn ơi chỗ LÚC ĐẦU NÊN CHỈ TAY VÀO MÀN HÌNH TRỐNG CHO JD NHẬN DIỆN, NÓ HIỆN CÁI ICON CÓ DẤU CHẤM ĐỎ HOẶC XANH, LÀ OK ) Mình làm theo. nó k hiện dấu chấm đỏ gì hết. Lúc đầu mới cài thì có!
Em đã cài bãn trên ch play,rồi cài bãn của bác,nhưng nó báo.thế này

Up

Chủ topic đâu rồi nhĩ

cách chỉnh hịu wả mình đã hướng dẫn ở đầu bài viết r đó bạn
zy bạn cài bản 3.9.0 thử xem có bị k...còn vẫn bị thì xóa lun gg play r cài bản cũ lun i bạn....
sr bạn...tại bận việc nên k thể tl cùng lúc nhìu topic đc với lại tinh tế k cho tl nhìu...nếu tl nhìu thì sẽ bị chặn ngày đó....

p.s: đã like cho bạn bù cho việc để bạn chờ nhé 😃
@pretty.boy70 Chờ cũng ko sao đâu ạ,chủ topic nhiệt tình z là quá đc rồi 😃))

Tớ cài bãn 3.9.0 trên appstore thì nó báo thế này

@Hekiaaa bạn xóa tất cả các bản cài đặt, trc khi xóa thì clear data r cài bản này vào thử xem:
JuiceDefender Ultimate v3.9.0 apk
Mình cài đè bản 3.9.0 lên bản free thấy ok!
bạn down bản free trên gg play r cài bản của mình vào nhé..bản mới I cài k đc thì cài bản 3.9.0 trên trang 1 nha bạn
gửi bạn link gg play nhé 😃
Google Play Store 3.10.14 apk (mới nhất hiện nay)
vậy bạn dùng bản 3.9.0 mình post ở trên nhé 😃
cho mình xin link gg play nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019