Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Juniper: Đã có 20 triệu chiếc phablet được giao hàng trên khắp thế giới trong năm 2013

Duy Luân
21/1/2014 15:43Phản hồi: 37
Juniper: Đã có 20 triệu chiếc phablet được giao hàng trên khắp thế giới trong năm 2013

Theo số liệu từ hãng nghiên cứu Juniper, trong năm 2013 đã có 20 triệu chiếc phablet được giao hàng trên khắp thế giới. Mặc dù chúng ta chưa có số liệu để so sánh tỉ trọng của phablet so với smartphone nói chung nhưng đây vẫn là một con số rất lớn và rất ấn tượng. Để được Juniper xem là phablet thì một chiếc điện thoại cần phải được trang bị màn hình kích thước từ 5,6" trở lên và có khả năng đảm đương một phần hoặc toàn bộ tính năng của một chiếc máy tính bảng cỡ nhỏ. Juniper dự đoán rằng đến năm 2018 thì doanh số phablet sẽ tăng thành 120 triệu đơn vị, tà từ đây đến đó thì dòng thiết bị này sẽ tiếp tục là sản phẩm ưa thích của một vài khu vực địa lý và đối tượng người dùng nhất định.

Samsung là công ty làm cho xu hướng phablet trở nên phổ biến với dòng Galaxy Note. Với chiếc Note I ra mắt vào năm 2011, Samsung đã ghi nhận thành công bước đầu khi bán được 2 triệu máy trong bốn tháng đầu tiên. Đến năm 2013, hãng bán được tới 5 triệu Galaxy Note chỉ trong vòng 28 ngày đầu tiên. Ngoài Samsung ra thì LG cũng nhảy vào sân chơi này với chiếc G Flex màn hình cong, Nokia thì có Lumia 1520 chạy Windows Phone 8, HTC thì có One Max...

37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Thật sự thì Samsung đã mở ra xu thế mới. Mong Apple năm nay ra phablet 5.7 inch có iPen nữa là quá đỉnh.

Sent from my iPhone 5s using Tinhte.vn
@music_editor_9x không mê cỡ to quá , theo mình thì mong iPhone 6 có màn hình 5" là ngon , tính di động tốt , lớn hơn đã có iPad lo rồi .;)

Gửi đi từ "bom xịt" làm bằng Nhôm + Kiếng của Tui.
@music_editor_9x Apple sẽ không làm như bác nói đâu. Ra phablet thì ăn vào "miếng bánh" của iPad mini rồi. Và cái nữa là sẽ gây khó khăn cho người tiêu dùng khi đút túi.

iPhone màn hình 4,5 inch là cùng.
@doinho Ra phablet Apple còn lãi hơn, iPhone bao h cũng lãi hơn iPad
Có lẽ là hầu hết của SS vì SS tuyên bố trong 2 tháng mà Note 3 được bán tới 10 triệu cái.
@vnstockguru Tôi cũng nghĩ như bạn.

Nếu nói giao 20 triệu thì hoặc juniper không chính xác, hoặc SS không chính xác. Bởi vị trong 2013, Note 2 và Note 3 phải giao trên 20 triệu.
@htpcty theo như mod viết thì màn hình phải trên 5.6 inch mới dc gọi là phablet,=>note 5,5 nên vẫn ở dưới =))
tay con người đang tiến hóa nhanh nhất trong 2 năm trở lại đây
@yeuchi1nguoi Nếu vậy thì ss nó đã không làm con note3 với tính năng one hand operation (tạm dịch :thao tác một tay) rồi bạn.
Mình rất khoái cái tính năng đấy, một cái 5.5 or 5.7inc vẫn có thể thực sự dùng với một tay bất kì khi nào .
P.S cá nhân mình thấy ss nên đăng ký bản quyền (nếu hợp lệ) vì sau này thiết bị điện tử có màn hình sẽ được tk to dần

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Năm 2014 sẽ là 50tr
Rất nhiều khách hàng cả Nam và Nữ đều lên Note 3 ... Có vài người song kiếm Ip5 hoặc 5s và Note 3 😃
mình đoán là 3/4 của Samsung, vì note 2-3 đã chiếm hơn nửa rồi. con mege 5.8 với 6.3 đóng góp không nhiều nhưng cũng gần ngang với mấy em của các hãng khác rồi
thienkhanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình thich phablet nhưng chưa dám mua vì ngại kích thước quá khổ không tiện đút túi! Hic....
tn2108
TÍCH CỰC
10 năm
Đã được dùng qua Note 2. Cảm giác rất phê 😁
Note 1, note 2 ko đc gọi là phalblet ah? Kim note 1 có 5.3 inch, note 2 có 5.5 inch thôi mà
@kalel 87legent dòng Note khai sinh ra phablet, SS Note mà ko dc xem la phablet thì trên đời củng chả tồn tại phablet, chỉ có cái tablet 6" thôi
@hoangnguyen85 Thế mà chủ thớt bảo tiêu chuẩn phải từ 5.6" trở lên.
Nhiều nhỉ😁
😁:D mihf anti sam thật mà công nhận các sp sam thì note là xuất sắc nhất, còn lại vớ vẩn
chú mình mua ghẻ note 3 và s4 mình thích mỗi con note
:rolleyes: sony làm phablet đi trời ơi
JQK_Át
ĐẠI BÀNG
10 năm
@AmbitiousMan Các Hãng khác thì chỉ là điện thoại phóng to thôi
không giống Sam Sung,Nó là 1 phiên bản khác hoàn toàn
và cây bút thần thánh Spen thì khó có con nào qua mặt đc
@AmbitiousMan Anh nói là nói cái câu của chú mi: " Sony làm phablet đi" đấy....
Chứ cái viên Pin có dính gì đến cái CM của chú mi đâu?

Gửi từ SM-N900 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@ANDROID! :p rút exp ạ
@JQK_Át Mình ko thích ss nhưng cực kỳ khoái note 3,cân đối ngoại hình,có cái bút nghịch đc nhiều thứ
Mới đọc một bài về vấn đề này thì Sam vẫn đứng đầu trong lĩnh vực này
Sao lại là 5,6 inch nhỉ.1 con.số lẻ loi

Sent from my GT-I9500 using Tinhte.vn mobile app
dongiovanni
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nếu Samsung cải thiện được chất lượng mặt sau cũng như bộ vỏ của mấy con Note thì tốt quá, mắc thêm 1 chút cũng ko sao.
Đang dùng Note 2, chấm 9/10 vì trừ 1 điểm cái mặt sau ộp ẹp quá >"<
từ lúc xài android cái đầu tiên là 4,5 in.và thề ko bao h mua androi màn bé dưới 5in nữa.hiện h đang xài Gpro dc 2 tháng và thấy nó bé so với quy định của mình rùi
nếu màn 5.3inch như note 1 là phalet thì anh lg cố thêm 0.1 inch nữa là thành phalet rồi
5,7inch trên note 3 ko là gì vs em cả vẫn muốn nó to lên .
Note 3 có khả năng thu nhỏ màn trong tầm tay... nếu ko thì cũng ko múc 😁 vì gang tay mình có 20,5 cm thui .... rất nhỏ
@Canon100is Bác này cho hỏi bác dùng Note III bản chính hãng chip Octa hay Note III xách tay chip QC vậy? thanks
@Phuoc Nga 008 Chính hãng bạn ợ.... xách tay cũng đắt gần bằng hãng mua xách taylamf chi cho nhọc. Sau này bán lên đời khó

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019