Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[K-touch W619] - Hướng dẫn Recovery và Up Rom

wookie87
20/5/2012 17:33Phản hồi: 1.862
1.862 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em mơi mua con này. của anh D. mà sao ảo quá mấy bác ak. pin thi dung lạt vạt 1 ngày sac 1 lần, từ 100% tụt xúng 80 nhanh lắm, nhưng sau đó thì trâu 1 tí. nhưng ảo nhát là bữa kết nối wifi, chắc gàn 5 giờ mày mò trên appstore mà chưa hết pin. nhưng dùng lặt vặt trong ngày là hết liền ko hiu sao nữa
đang dùng rom xprie. ak bác nào trả lời giúp 4 câu
1: pin mấy bác xài đc bao lâu (e mới mua đc 5 ngày)
2: ram gần 300 trống mà choi chém hoa quả lag quá, mất 1 p sau mới ồn định. chém hoa quả e tải trên appstore
3: e up rôm dcddv3 dùng đc 1 tí chứ bị đơ cảm biến tiện cận và cảm biến ánh sáng, phải flash lại theo cáh của a Luật mới đc lại bt, có phải lỗi này do Rom ko?
4: dùng wifi là mất sóng hả mấy bác, bữa đó e dùng mạng 2g trên sim 1. bật wifi,sóng vẫn còn nhưng ko nhận đc tn vàko ai gọi đc (về nhà bị ông 3 chửi te tua 😔 sao gọi mày ko đc))
các bạn giải thich dùm nhé,
hynhyn: Cộng đồng f8 đã ít rồi, bạn còn ra sức phá nữa, cứ như bạn chắc sau này của ai ng đó tự làm quá 😃|

Sent from my F8 using Tinhte.vn
xman9491
TÍCH CỰC
11 năm
lắm lỗi thế, chắc bác kia đẩy hàng lỗi cho bác rồi
rin10120
TÍCH CỰC
11 năm
==! tại thằng FPT đợt đầu ít hàng quá nên cộng đồng mới ít, nghe giang hồ đồn thì cũng sắp nó hàng lại rồi😁
Có hàng lâu rồi mà D
Vào xem mấy comment gần đây mình thấy các bạn sử dụng từ ngữ gây ức chế lẫn nhau ko à! Mình thấy bạn hynhyn có quá nhiều ý kiến mang tính cá nhân,công sức người ta làm ra dù nhỏ hay lớn cũng đáng quý,ko thì luật sở hữu trí tuệ chẳng có làm gì.Bạn hynhyn có thể làm được như bạn nói thì sao bạn ko chia sẻ cho cộng đồng?bạn biết nhưng có người ko biết,vì biết hết con người đó quá toàn diện.Đây là nơi giao lưu chia sẻ chứ ko để ném đá lẫn nhau,ai ném tớ đau là tớ mách vợ tớ he ..he...😃:p

Sent from my FPT F8 using Tinhte.vn
ai trả lời dùm mình vs
1. Nếu xài nhìu thì nửa ngày, xài ít thì tầm 1 ngày
2. Bạn tắt bớt ứng dụng đi
3. Cái đó do lỗi rom đấy
4. Vụ này chưa gặp bh 😃
Mình là người mới xài android được gần 2 tuần nhưng nhờ những bài viết rất bổ ích của các bạn, đặc biệt là của quangdiep, đến nay mình có thể root, up rom ... Thực sự có một vài ý kiến hơi nặng nề. Mình mong mọi người nên tôn trọng nhau và cùng vì cộng đồng. Nhân đây xin gửi lời hỏi thăm đến người bạn của mình lâu quá găp lại trên mạng là ldbienhac.

Sent from my FPT F8 ICS using Tinhte.vn
@maihaison82 He he trái đất tròn !lại gặp bác Sơn ở đây nữa! Hôm nào ra Hồ Xá phải hẹn bác uống cafe cái đã 😃

hynhyn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Gạch ngói ghê quá, các bác cứ bình tĩnh nào. 😕
cong182 : Bác nói thế oan em quá, F8 càng phát triển thì người dùng như em (đang dùng F8 ) càng được lợi chứ sao lại nói thế.
ldbienhac : Em đâu có vi phạm luật sở hữu trí tuệ đâu bác.
quangdiep : Em remove là remove phần mềm, và dùng phần mềm khác, chứ ko phải là sửa cái tên của bác thành tên của em, làm thế em tự thấy cắn rứt lương tâm lắm. :rolleyes:
Nếu bác 84 thì hơn em 1 tuổi rồi.
Ko biết ý bác VINASOI là gì, nhưng với những người làm code như em ( Em ko làm về mảng Android ), thì những thứ công sức mình làm ra, rồi để người khác bỏ cái tên tác giả ( dù bất cứ lý do nào, Việt hoá thì vẫn phải để tên tác giả, bác ghi thêm cái gì thì tuỳ bác ) thì thấy cái điều đó thật sự là rất ức chế. Bác thử nghĩ bác đi ăn học vài năm để viết code, rồi người khác về dùng vài tool share trên mạng để bỏ cái tên bác là tác giả thì bác sẽ hiểu. Chính những người VN tự bỏ tên tác giả và thay = tên mình mới làm nước ngoài nó sợ chết khiếp đấy bác ạ. 😁
Vì em gặp những người kiểu như thế khá nhiều rồi, tool em up lên toàn resouce edit rồi đổi tên tác giả như đúng rồi. Sau này có kinh nghiệm hơn thì dùng winlic nén lại thì ko còn tình trạng đó nữa, nhưng rất có ác cảm với những người như này nên nói năng hơi khó chịu, em nói là trên quan điểm người code, nên có thể ko suy nghĩ giống bác, có gì bác thông cảm bỏ qua cho em. 😃
Còn kiến thức của em thì chẳng nhiều nhặn gì, đủ để vọc vạch mấy cái đơn giản. Cũng toàn cóp nhặt bên 4rum nước ngoài.
Hiện tại thì biết được lấy phần mềm từ bản rom khác copy vào rom của mình cho nó đầy đủ chức năng thôi. Những cái này ai có thời gian thì làm được, và cũng được tinhte nhiều người hướng dẫn rồi, chưa kể hiện tại mọi người đang dùng ICS, em dùng GB, hôm nọ có hỏi ai còn hứng thú với GB ko thì chẳng ai trả lời, nên huớng dẫn cái gì nữa hả bác.:oops:
@hynhyn Câu này ý của quangdiep là bấm vào để xem (SOI) cho rõ ấy mà. Có gì đâu, như no table là miễn bàn, no start where là ko sao đâu ấy mà.

nhocbaby76
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào đã up rom F8 ICS ver3 - mod by Quang Diep thì cho em xin recovery cwm của rom đó cảm ơn các bác
quangdiep
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nhocbaby76 Không hiểu bạn xin cái gì?Nói rõ chút
Bạn không up được là vì lý do sau:
-Nếu chạy QUALFAST2.0.4(Factory).exe không được bạn cần cài đặt thêm vcredist_x86.exe đi kèm trong thư mục
-Bắt buộc bạn phải up baseband 4.0 trước mới nạp rom được,nếu không up thì quá trình nạp rom sẽ bị don't send

Tại sao phải nạp rom mà không flash file qua CWM?
-Trả lời:Để khắc phục tình trạng chia đôi màn hình ở giao diện cài đặt
nhocbaby76
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangdiep máy mình chạy win 7 điện thoại đã up baseband 4.0 nhưng cứ đưa máy về màn hình xanh cắm vào pc không nhận driver bạn có thể giúp mình không còn chạy factore qualfast thì ok
hynhyn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Theo em ý của bạn ý là các bác cài bản ics rồi backup lại = cwm, sau đó up thư mục vừa backup đó lên để bạn ý cài rom vào máy thông qua cwm, ko biết đúng ý bạn chưa.

Chuẩn ý pác ấy lun :V
Mà có khj e down về 2.3 thui, để 4.0 trả chơi đc game quái gì ngoài chém hoa quả, hự hự 😔
hynhyn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@p3hjp_nd Bạn thử field runner, pvz ... chưa, các game 3d mình ko chắc, nhưng game 2d thì chắc chắn chơi ngon với ics, có thể cả jb sắp ra nữa. Bên 592 nó có bản jb dùng thử rồi, nhưng mình nghĩ ics đã hơi đuối rồi thì jb cấu hình f8 cân kiểu gì. :(

@hynhyn field runner, pvz ... là dư lào hả pác 🤔
xman9491
TÍCH CỰC
11 năm
duy nhất đến bi h làm mình khó chịu của bản patch1 của bác quangdiep là cái shortcut mute trên notification bar ấy, ko có chế độ rung, phải vào setting -> sound -> silent mode chọn chế độ vibrate thì ms vừa ko có chuông vừa rung dc
các bạn nói là ko chơi dc game là hơi vô lý, máy thì vẫn thế chẳng qua là trước free 300mb ram, bi h free còn 200 nhưng mấy game mà mấy bác kia chả liên quan lắm, bác quangdiep đã up clip chơi game rồi, mình cũng chơi thấy chả khác j 2.3, máy mình thậm chí còn chưa 1 lần bị FC khi chạy ứng dụng lần đầu nào (vd camera) như bác quangdiep nói
@xman9491 máy tớ ko chơi đc, cụ thể là plant and zombie, pes 2012, the heroes off three kingdoms
chỉ chơi đc mõi chém hoa quả và angry bird :-<
quangdiep
ĐẠI BÀNG
11 năm
woa s01,thằng em họ của f8 đây mà

Gửi từ F8 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Khi nào có bản rom mới của F8 vậy quangdiep ơi?

Ok. Nếu ra thì nhớ alo nghe.

@maihaison82 Bác gửi lại em số đt bác đi, hôm trước Sim cháy đi làm lại nên mất hết danh bạ rùi!
Mình chơi game nặng còn được mà:
Grand Auto Thef III Libety này:
GangstarRio:

không hiểu nữa, nhu cầu của e chỉ cần chơi mấy game kia thui mà ko đc :-<
máy mình chạy mấy cái game nặng còn được chứ mấy cái chém dưa chém cà có sá gì..ko hiểu máy bạn sao nhỉ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019